Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Henessy chính thức: Hai màn hình 3"3, CPU 4 nhân, camera 5MP, chạy Android 4.1

Didu
14/8/2013 6:32Phản hồi: 199
Samsung Henessy chính thức: Hai màn hình 3"3, CPU 4 nhân, camera 5MP, chạy Android 4.1

Sau thông tin rò rỉ gần đây về một smartphone nắp gập mạnh mẽ, Samsung ngày hôm nay đã chính thức giới thiệu điện thoại như vậy với tên gọi Hennessy. Điện thoại nắp gập từng là trào lưu thời trang rất được ưa chuộng nhưng ở thời đại smartphone thì nó bị lắng xuống nhường chỗ cho điện thoại dạng thanh. Samsung muốn hồi sinh lại trào lưu này với Hennessy có cấu hình khá mạnh như CPU lõi tứ, Android 4.1, máy ảnh 5MP hay hỗ trợ hai SIM. Hennessy được Samsung Trung Quốc trình làng với tên mã W789, màn hình 3"3 độ phân giải 320 x 480 điểm ảnh. Ngoài cấu hình cao hơn, Hennessy còn khác với những điện thoại nắp gập trước đây là việc nó được trang bị hai màn hình, có lẽ Samsung muốn người dùng sử dụng máy với bàn phím cũng được mà đối xử với nó như smartphone dạng thanh (candy-bar) cũng được. Đáng tiếc Samsung chưa cho biết về giá cũng như thời điểm bán ra của chiếc smartphone nắp gập này.

Thông số kỹ thuật Samsung Hennessy:
  • Hai màn hình 3"3 độ phân giải 320 x 480 điểm ảnh
  • Chạy Android 4.1
  • Camera 5MP
  • CPU 4 nhân 1.2GHz
  • Pin 1500mAh
  • Kết nối WiFi, GPS, Bluetooth
  • Hai SIM hỗ trợ CDMA và GSM

199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn phá cách hở samsung 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
lbrolken
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này đẹp à nha
Cá nhân mình rất thích trượt với gấp, nhớ tới con E700 hồi trước quá
Đẹp!
@lbrolken chuẩn luôn nhớ hồi mình có em E700

cứ gọi là đình đám khắp làng 😁
tjeuco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lbrolken Mình cũng rất rất thích trượt và gấp. Máy này quá đẹp.....
Muốn mua con máy vừa gặp vừa xoay như kiểu Sharp SH906 mà ko có nhỉ?
Giờ mà có con này ối đứa GATO :p
@hung0910 hừ :mad: đúng là các cụ luôn luôn nói phải , chí phải :rolleyes: điếc thì hay ngóng , ngọng thì hay nói 😁

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
SS fans sau 1 thời gian đằng đẵng phai ngậm sỏi thì bây giờ được SS cho đổi món ngậm gạch thẻ, thích nhé.🆒
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@calvin68 Sao giờ lắm kẻ bệnh hoạn thế bác? 😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@ChristianArc2012 Mình thấy con này cũng đâu đến nổi gì mà các Ifan ném đá dữ, nó như một làn gió lạ thôi, dù mang nét gì đó cổ nhưng với thiết kế nắp gập này vẫn có khối người nhất là nữ sẽ chuộng. Biết đâu sau con này thành công các hãng sẽ đua nhau theo ra SMP nắp gập, hãy nhìn thấy phabet Galaxy Note là một ví dụ.
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@ChristianArc2012 Hay, nhưng mà nó dày như thế phải gọi là GẠCH ỐNG, có chức năng như đt kiêm công cụ bảo vệ. Bán cho mấy công ty bảo vệ trang bị cho vệ sỹ thay cho dùi cui vừa đẹp vừa oách xì xằng
@ChristianArc2012 E đọc comment của bác mà phải đăng nhập để like cho bằng được, ngồi cười nãy giờ... =))))
con này chả thấy cảm tình gì cả, cpu 4 nhân mà màn hình độ phân giải đó thì để làm gì nhỉ.
@vanmaidoicho Chạy 2 màn hình ^^
@saiback có 2 con như này, 1 con 2 nhân và 1 con 4 nhân
@vanmaidoicho nếu có gì thì bác đừng tin điểm bem nhá.Hehe
.
.
Mà Same không cho bảng điểm tính hiệu suất máy nhỉ... Em rất tin vào kết quả của Same. 😁
@saiback ademo320 là ok rồi
Thiết kế thua xa em Sharp 007sh của gấu em rồi

nhìn như của thập niên 30 tk trc
Nữ tính nhưng mạnh mẽ,thích hợp cho chị em
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Ý kiến cá nhân là xấu và dày. Ai sẽ là người mua con này nhỉ.
sợ nhất mấy em gập với trượt. ăn rồi đứt cáp màn hình suốt
@thangngocit Trước đây mình dùng một cái LG chocolate suôt 2 năm, buồn buồn lô ra trượt lên trượt xuống chơi mà vẫn không bị hỏng cáp như thiên hạ đồn thổi.
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit Bạn xem máy Nhật loại gập thì cáp của nó to = cái dây sạc iphone ấy mấy loại máy phổ thông mới dễ đứt thôi. Hỏng máy chứ ít khi nào hỏng dây cáp lắm 😁.
@MrActor chắc tiêu chuẩn nhật nó tốt thế. chứ ở VN mình sài gập với trượt rồi. hay đứt lắm. giờ chán ko muốn sai luôn.
@Victor Luu mình sài thì bị rồi. nên giờ chẳng muốn sài gập với trượt nữa
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Victor Luu Con motoro la lap gap cung the cau ah... phai noi là cáp của nó trâu kinh ..dùng mãi đến khoảng 5 năm mà vẫn không đứt cáp 😕
sau 6 năm , kiểu dáng iPhone đã giết chết khả năng sáng tạo kiểu dáng của các công ty dtdd . Nay đã manh nha nhen nhúm hồi sinh .
nGage_QD N92 7610 V3i . lừng lẫy 1 thời
Đẹp và có nét sang trọng.
Một phong cách cổ điển.
phá cách nhưng cuối cùng chả ra cái gì!
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại hình chữ nhật bo tròn 4 góc, SS không có đc bộ phận thiết kế hay sao mà cứ copy Apple hoài vậy :p
@Cua Gach đương nhiên là hình chữ nhật, vậy chứ ko lẽ hình hình thang hoặc hình lục giác. Cái vụ bo tròn 4 góc là đặc trưng của SS từ hồi galaxy S1 rồi, chứ mà hình vuông để cho LG nó kiện ăn cắp thiết kế optimus VU à

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
@Cua Gach Chả biết cái gì cả. Bo kiểu apple nó khác. Chứ bo kiểu này thì Motorola và nokia đã có từ trước. Mà nokia với motorola không rảnh như thằng apple đi kiện 3 cái nhảm nhí.
Người thì to mà óc bằng quả nho😁

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@Cua Gach khong bo tròn thi ông kêu là xấu, bo tròn thì kêu giống táo...k hiểu..đàng nào nói cũng được...jong thi bao táo kiên đi...phan của táo thì nexxt đi
enix
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cua Gach
Mấy thằng bệnh ko thấy laptop cũng chữ nhật bo tròn ah, chẳng lẽ làm hình elip, lên tinhte đọc mấy cái comment bệnh này nản thật.
99v9.9999
TÍCH CỰC
11 năm
bao giờ thì bán ? giá bao nhiêu ?
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin íu xìu mà đòi 2 màn hình 😆
@khoaloinhoi
Là anh em chăng?😁 Có cái tên cũng trùng nhau...
@Ga_depzai Galaxy "đế Gò đen" mới bá cháy hoặc là Galaxy "bia lên cơn" nổi tiếng 1 thời :rolleyes:
@dmt4ukhw4 Sắp đến có Galaxy Hồng Đào
@Phuoc Nga 008 Dự là có cả Galaxy Vorka Men😁
@Ga_depzai Loằng ngoằng thằng ss sẽ bị kiện =))
@Ga_depzai dự là sau này sẽ còn có cả galaxy chivas,galaxy vodka nữa đấy ạ.
thiết kế đã ko có 1 chút sáng tạo mà đến cái tên nó cũng ko thèm bỏ sức ra suy nghĩ phải đi ăn cắp....samesung thì vẫn mãi chỉ là thằng ăn cắp thôu
Lại chuẩn bị có nhận xét: giống NOKIA cho mà xem.
@calvin68 Ng ta thấy ông bảo kiểu gi có ai đó bảo giông NOKIA , ng ta CM là giống Nokia để trêu thế mà cũng phải xoắn đến nghỉ mấy bố Fan cuồng =))
@calvin68 Cái này gọi là "Gia cát dự" ;) gần đạt tới trình độ Gia Cát Lượng rồi. Kiểu gì chả có ví nó "ăn vào máu" rồi, vd:
- ĐT thanh thẳng nói "giống IP"
- ĐT gập, nói "giống Nokia"
- Máy tính, linh kiện máy tính khủng, nói "chơi picachu" ... 😁
@phongbatinhdoi1311 Mình đâu có xoắn gì đâu bạn, có điều mình đoán là bạn ấy sẽ nghĩ đến Nokia nên mình đưa ra thêm ví dụ cho bạn ấy so sánh
prin77
CAO CẤP
11 năm
@calvin68 chính bạn là người nói ra...mình thì chả thấy giống con nokia nào cả..vốn trước kia samsung đã nổi tiếng về nắp gập hơn nokia rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019