Samsung hợp tác với NAPAS giới thiệu giải pháp thanh toán di động Samsung Pay

agp8x
13/9/2017 7:41Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anticafe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điên thoại Galaxy S7 (phiên bản Hàn Quốc) của mình vừa nhận được bản cập nhật của SS Ôay. Nhưng khi mở lên thì vẫn bị lỗi "Invalid SIM card". Mình đã đăng kí tham gia chương trình beta của SS Pay rồi. Chắc vẫn phải chờ tiếp. 😔
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
Mai ra mắt chính thức rồi mà vẫn chưa hỗ trợ ngân hàng khác nhỉ?
Cố thử trên máy Hàn, lúc đưa sim đầu tiên vào thì giờ nó chỉ nhận mỗi sim đó là chủ. Tới lúc đưa sim chính vào thì nó báo vầy???
Không biết bao giờ máy xách tay mới hổ trợ nhỉ :v
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy bạn root chưa. Làm theo hướng dẫn tại đây xem
https://samsungvn.com/threads/huong-dan-ve-lai-csc-xxv-tu-cac-csc-khac-khong-nhay-knox.25373/
Hix dòng Galaxy J chưa được hỗ trợ thanh toán này 😔
Cho em hỏi em mua s8+ xách tay có hổ trợ thẻ atm vietcombank được không? sao em search ngân hàng không thấy, số nhập vào là 15 số thay vì 18 số?
sinhco1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vankutelovely Nhập những số đầu thì app sẽ detect dc đó là ngân hàng nào? Nên dòng cuối sẽ có 4 số hoặc nhiều hơn
Cho em hỏi em mua s8+ xách tay có hổ trợ thẻ atm vietcombank được không? sao em search ngân hàng không thấy, số nhập vào là 15 số thay vì 18 số?
noitk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vankutelovely Không dùng được đâu bạn ơi
吴国明
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vankutelovely Bạn đổi CSC về XXV là dùng được nhé. máy bạn phải là Mã G955FD mới đổi XXV được nhé.
noitk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@guoming1987 Thế máy Note5 N920C duo có làm tương tự mà dùng được SS Pay không bạn. Có ai thử chưa nhỉ. Cám ơn, tôi chưa thử mà
吴国明
ĐẠI BÀNG
6 năm
@noitk SM-N920CD Là của UAE , CSC máy này không có bao gồm mã XXV nên không thể chuyển đổi được
noitk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@guoming1987 Thanks bạn nhé
juniperlee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có anh em nào add đc thẻ Vísa debit Vietinbank không ạ. Máy mình add đc 1 thẻ ATM Vietcombank, sau add thêm cái vísa VTB thì báo thẻ không hỗ trợ, bác nào giúp đỡ với ạ 😔
GP2012
ĐẠI BÀNG
6 năm
@juniperlee Thẻ Visa Debit Loại EMV (loại mới) của Vietinbank đang bị lỗi khi add vào Samsung Pay. VietinBank trả lời là đang nghiên cứu cách sửa, thời gian khi nào sửa xong là chưa xác định được. Bạn có thể gọi điện thoại lên trung tâm thẻ của Vietinbank 1900558868 để xác nhận lại và hối thúc họ tích cực sửa lỗi.
tt2me
TÍCH CỰC
6 năm
nếu máy xách tay nhưng là phiên bản quốc tế thì sao bạn?
@tt2me chạy bình thường.. Tôi đang dùng ầm ầm
tanngle
TÍCH CỰC
6 năm
@tt2me có CSC XXV là ok
@emxinhlam Miễn máy đó ở quốc gia hỗ trợ SSP. Chứ ko hẳn phải may san xuất Việt Nam mới dùng được.
noitk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Samsung pay cứ việc hạn chế máy xách tay. 2018 sẽ có nhiều loại Pay vào Việt Nam lúc đó thì máy xách tay sẽ có nhiều cửa để thanh toán không cần SS P

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019