Samsung khẳng định sẽ không bao giờ quay lại với TV OLED

agp8x
23/2/2018 8:51Phản hồi: 130
Samsung khẳng định sẽ không bao giờ quay lại với TV OLED
Giám đốc mảng TV Han Jong-hee vừa qua đã tuyên bố giới giới truyền thông rằng Samsung hiện nay không có kế hoạch phát triển TV OLED, và sẽ không bao giờ có. Hãng điện tử Hàn Quốc vẫn sẽ tiếp tục đặt niềm tin vào công nghệ QLEDMicro LED trong lĩnh vực TV.

Đây là câu trả lời chính thức của Samsung trước một số tin đồn cho rằng hãng sẽ quay trở lại với công nghệ OLED trên TV, sau khi TV QLED đã không đạt được thành công như kỳ vọng. Trước đây Samsung cũng từng phát triển công nghệ OLED dành cho TV với cấu trúc điểm ảnh RGB, tuy nhiên giới hạn về kỹ thuật cũng như chi phí quá cao khiến hãng không thể thương mại hoá.

Samsung sau đó đã phát triển QLED, một biến thể của công nghệ màn hình LCD tích hợp chấm lượng tử. Tuy nhiên TV QLED đã không tạo được xu hướng như mong đợi và mặc dù vẫn là nhà sản xuất TV lớn nhất thế giới, các đối thủ của Samsung đang rút ngắn dần khoảng cách.

Năm nay Samsung đặt kỳ vọng vào công nghệ Micro LED, với cấu trúc tương tự như OLED nhưng dùng bóng micro LED vô cơ thay cho đi-ốt hữu cơ, hứa hẹn sẽ đem lại chất lượng hình ảnh ấn tượng và thiết kế mô-đun có độ tuỳ biến cao. Mẫu TV Micro LED đầu tiên của Samsung được dự kiến sẽ có mặt trên thị trường từ tháng 8.

Theo The Investor
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doccoc
TÍCH CỰC
6 năm
gì gắt zậy 😁
@doccoc Cho em hỏi các thánh đang dùng Tivi gì và sắp mua tivi gì? Các thánh có đang dùng Oled tivi không?
Sao phán như đúng rồi vậy?
@doccoc Oled giờ thành hàng giá rẻ rồi nhé. Ipx cũng mới dc trang bị nhé :D
doccoc
TÍCH CỰC
6 năm
@mtancong Cạnh tranh mới vui, thuần 1 cực thì nhàm chán lắm
Giờ mà quay lại oled thì ngại chết.. Thôi đặt tâm huyết vào mled đi... 😆
Nghe giống công nghệ màn hình xài cho dòng S của Sam lâu nay. Không biết có phải không.
rocky man
TÍCH CỰC
6 năm
Có thể micro led còn cạnh tranh được với oled, chứ Qled thì xác cmn định là thua toàn tập. Chắc anh Sung kỳ vọng vào micro led cao lắm
Quay lại để mà thiên hạ nó đáp gạch vỡ đầu ah khi đã làm bao nhiêu clip chê bai OLED 😁
Samsung gọi, LG trả lời. Thích microLED sẽ có microLED, thích "QLED" fake sẽ có OLED.

Posted 11:32 23/2

Còn đây là nguyên nhân cho tin đồn việc Sámung sẽ quay trở lại vs TV OLED, bổ sung cho ông nào ko hiểu tại sao Samsung phải tái khẳng định như vậy:

Posted 12:03 22/2

Đầu đuôi câu chuyện là như vậy.

P.s: tt dốt nát bỏ chức năng bấm vào zoom ảnh. Ae muốn đọc thì bấm chuột phải chọn mở trên thẻ mới vậy.
der_titan
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan tt nay nhu cc!! tối ngày lo ăn chơi !!
chitienthu
TÍCH CỰC
6 năm
@der_titan Giờ chỉ lo QC thật nhiều thôi.
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan Bác Hùng có phải là bác bên Vietttel như lời đồn không ạ?
hdainghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan cài tiện ích imagus vào. trỏ chuột vào ảnh nó tự phóng to lên
nktho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kẻ dám làm khác "đôi khi" thành công.
chắc ko đấu đc lg mảng này nên muốn tìm con đg mới hơn để sống.
ps-microled nghe mới nhỉ?
@Ardyn Izunia sao ko thấy bán hay quảng cáo j nhỉ
@hiepps cũ mà mới sắp thương mại hoá là sao bác?
Ardyn Izunia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Sony giới thiệu tại ces 2012 . Chưa thuong mại hoá . SS cũng vừa giới thiệu 1 con microled tại ces 2018 với giá 2,5 tỷ .
@Ardyn Izunia vãi giá. kiểu này còn lâu mới có tivi đại trà 30-100t
Không thể hiểu giá oled và qled bằng nhau lại đi mua qled , y hệt như mẹc vs lexù bằng tiền nhau lại đi mua lex vậy . À , chắc tại không quan trọng chải nghiệm chỉ cần THƯƠNG HIỆU bền
@forever12800 Thì mình nói trên là xe mẹc hơn lex mà, mua lex chỉ vì ham bền
@forever12800 Nhận mình thua kém đối thủ là chuyện rất bt trong kinh doanh. Bạn nói thế là bạn chẳng biết gì về ng Nhật. Họ ko bao giờ tự cao, luôn nhận mình thua kém ng khác về mọi mặt và cả dân tộc họ đều khiêm nhường bạn nhé. Chịu khó nạp thêm kiến thức bạn
nhé. Sau có nc hay phải biện thì làm ơn cm dẫn chứng như cm phía trên của mình? Và giải thich Tại sao Lx lại số 1 tại mỹ gần 10 năm qua? Có links ảnh đó bạn nhé
princez
CAO CẤP
6 năm
@tranquan1988 Cụ bảo Lexus bền thì chắc cụ đã hiểu tại sao mà Mec lại mất giá nhanh vậy đúng không. Chất lượng Mec thì cụ đi chắc cũng hiểu nó kém thế nào đúng không. Nói chung nếu người giàu nhưng không có kiến thức về xe và thời gian họ cần dành cho thứ khác hơn thì họ sẽ chọn Mec, còn đã có kiến thức thì không ai chọn Mec đâu
@Dong_ho_the_ky_com Dạ thưa bạn, bạn xem doanh số toàn cầu giùm mình,xem lx của bạn nó ở đâu? Còn cái của bác bác đọc kĩ lại giùm, đó chỉ là top những chiếc xe bán nhiều nhất, không phải tất cả nhé! Còn tổng thì coi link lên google giùm nha. Còn bạn muốn biết ai cần thêm kiến thức thì mình có thể hẹn nhau gặp sẽ biết ai cần nạp thêm nhé, chứ ở đây làm anh hùng bàn phím cũng k được gì đâu bạn à?
OLED vẫn quá chát để dám rớ tới. Rất tiếc nếu SS ko bước vào thị trường TV OLED Kó có cạnh tranh thì giá còn cao dài dài.
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanokvt Qled giá còn cao hơn oled nữa đó bạn nhưng chất lượng thì chỉ như so galaxy a với iphone x thôi bạn à. Bạn thử tưởng tượng thằng samsung bán galaxy a mà mắc hơn iphone x là hiểu 😆
minhduchp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com hay cho câu hỏi Oled cao bằng Qled ko 😆))) ko hiểu con nào là con gà ở đây
@hp2013 Mình thì Dùng note5 còn X mình chỉ gắn sim phụ nghe gọi thôi.
@tuanokvt vay mua X chi vay bạn??? mua 1280 xai duoc roi
Anh Sam lại dỗi rồi. Khộ, các anh cứ bắt nạt ảnh làm chi. Mà để em save lại làm chứng, chứ không mốt ảnh lại nuốt lời như cái thời kêu "QLED là tương lai của TV" thì khộ.
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
OLED RGB của Samsung cho chất lượng hình ảnh tốt hơn so với OLED WRGB của LG
Tuy nhiên do giá thành cao và tuổi thọ thấp, độ sáng cũng thấp luôn cải tiến mãi không ăn thua nên Samsung mới từ bỏ phát triển OLED RGB
Nếu microLED mà thành công thì OLED coi chừng vì các hãng China cũng đang rất quan tâm đến việc phát triển công nghệ này
Màn hình microLED của Samsung chính là hiện thực hóa thành sản phẩm thương mại đại chúng từ màn hình CLEDIS của Sony ngày trước (CLEDIS là thế hệ nối tiếp của màn hình Crystal LED cũng của Sony)
OLED cũng là Sony giờ đến microLED cũng là từ Sony mà ra cả.
Công nhận là dù Sony có bèo bọt như nào đi nữa thì những sáng tạo của họ về công nghệ hiển thị vẫn là vô đối, họ vẫn là kẻ tiên phong mở đường cho những trào lưu mới.
@Xperios Ý bác đang nhắc tới con dòng TRIMASTER EL OLED giá toàn 30k + ấy hả ? 😁
Danyeuxe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xperios Dòng cao đó bao nhiêu tiền mà so với mấy con oled có 50-300tr của lg
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
@Danyeuxe Rẻ lắm bạn cứ hỏi anh Google là biết liền, rẻ hơn OLED của LG nhiều, :p:p:p
@Danyeuxe Màn trimaster el oled true rgb của sony dùng để master phim hollywood có giá là 45k trump (hơn 900 củ khoai lang) nhé bạn, mà mới chỉ 30 inch thôi đó
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
màn hình đt còn có cửa

chứ OLED trên tivi không có bất cứ cửa nào với LG nên nói cho sang mồm quá 😆
@samsemvn Công nghệ OLED của LG chỉ là WRGB, được coi như hàng fake chứ chưa thể gọi là OLED thực thụ được. OLED xịn phải là RGB. Điểm yếu của OLED là hay bị lưu ảnh, độ sáng ko cao và ko bền màu.
hhd357
TÍCH CỰC
6 năm
@QXPro thế nào là OLED thực thụ vậy bạn, mình chỉ biết mỗi điểm ảnh tự phát sáng đều dc gọi là OLED. Mà OLED thì có rất nhiều loại nhé không phải chỉ ccó mỗi OLED RGB đâu.
@QXPro Chú mày thôi tuyên truyền vớ vẩn đi!
Oled là oled, nó phát ra màu gì thì kệ tía nó, nó vẫn là oled! Fake oled là cái méo gì, tự nghĩ ra à! Cả thế giới ko ý kiến gì Seeder chúng mày khóc lóc làm gì, ăn phải chừa chỗ chứ!
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@samsemvn đúng như bạn trên nói, màn hình oled của lg không phải là oled thực thụ. kiểu như là superfake thôi. nếu có sản suất ra được 1 cái màn oled thực thụ giá cũng bằng cả cái nhà. chẳng mấy ai mua nổi.
samsung từ bỏ công nghệ oled là 1 cách đúng đắn.
Ardyn Izunia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sony giới thiệu microled từ 2012 nhưng thấy giá cao nên k làm tiếp . 2018 SS ra cái màn microled 2,5 tỷ éo biết bao h mới xuống vài chục triệu đc . K chừng năm sau lại rút lui như Sony và tiếp tục pr cho Qled.
@Ardyn Izunia Năm nay anh ấy đang pr chip 8K có AI gì đấy và Qled full Array làm mờ cục bộ!
TV Sony nó có cả 5 năm trước!
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ardyn Izunia Công nhận Sony thì chất rồi. Mình dùng con W750 mà đã pê lắm rồi
@Ardyn Izunia Vài bữa nữa nó copy công nghệ của Sony rồi nó đặt tên Sled bây giờ..
tivi LG nó đè chết sam 😃
@nguyenvantuc9x sai sai? hình như sung vẫn đang bán nhiều nhất
@nguyenmanh287 đúng vậy, nhưng tầm cao cấp, LG đang bán nhiều hơn
em k rành công nghệ màn cho lắm ,nhưng cứ màu sắc trung thực một chút , ít hạt là em mê vậy thôi đơn giản .
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
6 năm
chả hiểu có gì mà lắm đứa hả hê, thằng chiếm lĩnh thị phần nó không làm thì đồng nghĩa với việc giá màn OLED còn khướt mới rẻ được, thì cuối cùng là ai không được dùng đây?
@vuthanh23396 Đâu có, Oled là ngõ cụt⛳️⛳️⛳️, bỏ là đúng, anh ủng hộ!?!
@QLNN Vì sao Oled lại là ngõ cụt vậy?
@HoWolf Bởi vì Sam nói thế 😆
mikan293
TÍCH CỰC
6 năm
Tiếc là SS ko theo OLED, vì giá quá cao mà thời hạn lại ngắn. Có mỗi LG thì giá lại càng cao. MÌnh là mình muốn anh SS và XiaoMi nhảy vào hết tất cả lĩnh vực để giá nó cạnh tranh.
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tminh3232 Hai hãng này sắp hợp tác để ra Tv Ơled nhãn hiệu BaZoKa đấy 😆. Nói thật Asanzo chưa đủ trình để so với tv mấy a tàu nói gì tới nhảy vào vụ này 😃
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hp2013 Sony đã thương mại TV Oled nhé và cũng là hãng thương mại Tivi Oled đâu tiên nè
nhatkhang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranthuan222 Lầm nhé: http://asanzo.vn/san-pham/tivi-55-oled-4k-sieu-mong-55x8/
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhatkhang Có lẽ bạn chưa biết ASanzo chỉ mua tất cả linh kiện về và lắp ráp đóng vỏ lại thôi. Cái quan trọng nhất của TV là màn hình và bo mạch xử lý hình ảnh mà ko làm đc thì ko gọi là làm tv bạn nhé 😃. Nếu muốn bạn cũng tự lắp đc một cái tv riêng cho bạn vì anh Tàu a ấy bán từ A-Z nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019