Samsung là hãng đồ gia dụng số 1 tại Mỹ trong 2 năm liên tiếp

agp8x
8/5/2018 5:53Phản hồi: 188
Samsung là hãng đồ gia dụng số 1 tại Mỹ trong 2 năm liên tiếp
Samsung vừa công bố họ là hãng đồ gia dụng số 1 tại Mỹ trong Quý 1/2018, điều này đồng nghĩa với việc hãng điện tử Hàn Quốc đã giữ vị trí này trong 8 Quý liên tiếp. Dựa trên thống kê của Traqline, đồ gia dụng của Samsung chiếm đến 19,6% thị phần tại Mỹ.

Máy giặt là sản phẩm gia dụng bán rất chạy của Samsung, chiếm đến 20,5% thị phần trong 3 tháng đầu năm ở Mỹ. Hãng cho biết doanh số của máy giặt bắt đầu được cải thiện từ khi họ bắt đầu sản xuất ngay trên đất Mỹ.

Trong khi đó về mảng tủ lạnh thì thị phần của Samsung là 22,3%, với các dòng cao cấp bán rất tốt. Đặc biệt là về phân khúc tủ lạnh cửa kiểu Pháp, Samsung hiện đang dẫn đầu 35 Quý liên tiếp với thị phần lên đến 30,4%.

188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cdang
TÍCH CỰC
6 năm
VN thì chê đồ gia dụng của Samsung cứ như đồ Tàu...kkk
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@see022 Chưa mua mà biết kém..... có chê thì cũng có căn cứ chứ! Bạn hài hước kiểu ko có N ấy nhỉ :p
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Lại Đoàn Gió mát quá. Chả có con tivi nào khui thùng mà trạm bh nó như vậy cả! Chắc mình ông làm điện máy ấy nhỉ....hazzzz
@Lại Đoàn Mình ko biết bạn làm ở shop điện máy nào mà bảo hành ko dc rồi bỏ đó vậy? Hồi tết mình có bảo hành cái TV Samsung ở nhà thấy nhân viên rất nhiệt tình và nhanh chóng. Trưa gọi lên TTBH báo lỗi thì sáng hôm sau đã được nhân viên qua bảo hành tận nhà cho cái panel mới 100%, đến chiều thì được nhân viên chăm sóc khách hàng bên TTBH gọi hỏi thăm thái độ của nhân viên bảo hành luôn.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
6 năm
@cdang có 2 lý do
hàng cấp thấp thì em cũng thấy méo bằng các hãng khác
còn hàng cao cấp thì ôi thôi, méo đủ tiền mà mua
nên em chưa từng đc trải nghiệm mấy hàng samsung cao cấp lần nào và có thể vì giá đó mà các npp ít nhập và ng dùng VN cũng ít chú ý đến 😁
Rất mạnh mẽ , đoạn này ko chê SS
Trước kia khi mua máy giặt mình định lấy Electrolux vì danh tiếng bền bỉ. Nhưng khi đi mua lại thấy cái Samsung đang KM: mua máy giặt tặng lò vi sóng. KM này là thật sự vì đó là lần KM của hãng, tất cả các siêu thị đều KM giống nhau. Mua máy 8.5 triệu tặng lò vi sóng thì cũng là món hời. Trong khi lúc đó mình chưa có lò vi sóng.
Mình dùng 4 năm rồi và thấy hài lòng, ko lỗi lầm gì cả.
Nói về Electrolux cùng thời điểm đó anh trai mình mua thì giờ khá bẩn ở bề ngoài. LÝ do là máy Electrolux có rất nhiều chi tiết bên ngoài mạ chrome sáng bóng. Sau vài bữa lớp mạ này bị trầy xước và bong tróc. Nhìn bề ngoài thì máy rất cũ. Máy anh mình cũng phải thay khóa cửa máy giặt rồi. Khi khóa hỏng thì máy ko giặt được. Máy nó ko nhận ra là cửa đã khóa và nó ko cho phép máy chạy.
Máy Samsung thì ko có chi tiết sơn hay mạ gì cả nên mình dùng sau vài năm vẫn khá mới.
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang-kuro Máy lồng ngang giặt sạch hơn so với lồng đứng, nhiều chế độ giặt có cả giặt nước ấm, hơi nước khửa khuẩn.... và nhiều chế độ giặt tùy model và chạy êm hơn lồng đứng. Thêm cái nữa là thẩm mỹ hơn(cái này vợ thích)
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
6 năm
@Kusa123 thí dụ mua cái 8kg, giặt cotton mode hổn hợp khoảng 5kg đồ, thời gian giặt là bao lâu vậy bác?
nghe tìm hiểu toàn 1:30-3:00 nghe có hơi ngán, vì tối mới rảnh giặt đồ, chờ lâu vậy chừng 10h đêm nó mới sấy thì phiền lắm.
@Hoang-kuro Vắt thì ko nói nhé. Khô hay ko là do chỉnh vắt mạnh hay yếu. Giờ nói về ưu điểm chính của máy lồng ngang so với lồng đứng:
  1. Ít bị hại quần áo. Máy lồng đứng thì giặt quần áo mau hỏng lắm.
  2. Giặt sạch hơn
  3. Tốn ít nước hơn.
quochoi86
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà mình có tận 5 món của SS
dungluongson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang hào hứng với cái tiêu đề, xuống rưới thì là: Samsung vừa công bố! oải cmn lun. Từ bao giờ SS học được các vĩ nhân VN chiêu này vậy?
@dungluongson Ngoài TV và smartphone của Samsung tui còn đang dùng máy giặt và điều hòa nữa đây. Tui thấy mọi thứ rất ok và cũng rất đáng để sử dụng. Bạn đã dùng được nhiều sản phẩm của Samsung chưa?
@dungluongson Bạn vẫn có não. Nhưng mình nghĩ ko phải não người. :v
@dungluongson thiếu kiến thức.
@dungluongson não phẳng,
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Điều hòa Samsung dùng ổn không các bạn?
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@gaumeo46 Nhật bãi fujitsu date 2002 đã có inventer chạy gas 410 rồi. Gần như 100% đồ nội địa nhật là inventer, chưa gặp nhật bãi hàng cơ thường.
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@mrcuongth Samsung thì tránh xa điều hòa máy giặt, tủ lạnh , vi sóng, gần như tất cả đồ gia dụng có mạch điện tử samsung làm rất tồi. Ông trùm mảng điện tử của thế giới, làm ra điện thoại ngon lành bao nhiêu thì gia dụng tồi tệ bấy nhiêu.
gaumeo46
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhtuoi Thực ra cái này em hỏi nó do cái nguồn điện thôi.
Nó có 1 con biến tần. Ở Japan nó chạy 110 nên công suất rất thấp.
Còn ở VN mấy con Inventer vẫn là 220 lúc đầu. Khi ổn định nó mới nhảy qua 110.
Mấy ông thợ máy nói thế :V
E thì nghĩ nó mới có 😆
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@gaumeo46 Biến tần bản chất của nó chỉnh lưu dòng xoay chiều thành 1 chiều , lọc tương đối xung nhọn của dòng 1 chiều đó, tiếp tục sử dụng igbt( giống bếp từ) để băm dòng 1 chiều đó ra thành xung, tiếp tục nghịch lưu cái xung này sẽ quay trở ra dòng xoay chiều có tần số biến đổi theo ý muốn. Thay đổi độ rộng xung bằng cách điều chế gì đó( học năm 3) cách đây hàng chục năm quên rồi, 1 đống công thức liên quan đến hệ số tuyến tính, đặc tính vật liệu lõi động cơ abc cũng quên nốt. Mấy bác thợ hiểu thế là sai cơ bản về bản chất biến tần rồi. Gấu mèo 46 có thể tìm hiểu thêm về điều xung pwm và mqh giữa tần số và công suất là hiểu vấn đề ngay.
Nể samsung ở điểm này nhưng ko nể ở điểm khác ;D
Thị trường mĩ xài hàng sam nhiểu. Còn vn thì chê vớ vẩn chả hiểu j cứ nói nhảm. Nhà mình điều hòa tivi máy giặt đều sam cả. Vẫn sang trọng
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Táo Việt Nam Bạn ơi mình nhặt đc cục nào bằng nhựa nè.... chả bạn đấy. Ahihi
Lợi BP
TÍCH CỰC
6 năm
@viet net Bớt giỡn, nhà tui sử dụng và tư vấn, mua dùm người quen rất nhiều hàng toshiba từ 2009 tới giờ, chưa hỏng hóc, ai than phiền gì nhé
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Samsung Mỹ khác sam việt nam mà...
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@vietnew2128 Tôi ko nói HQ, tôi nói hàng sx tại Vn để bán tại tt Vn thì chất lượng vn
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@Kusa123 Tôi chả tin hàng thương hiệu quốc tế sx tại vn để bán tại vn có chất lượng gốc đc. Bạn ko tin giống vậy thì cũng chả sao. Tôi đâu nói để đòi bạn tin giống tôi! Việc gì bạn phải xoắn thế?
@DungHoai1237 Bạn nói đúng... Dòng điện và dựa theo sinh hoạt nên gia công chất lượng khác.. Như đồ TQ nếu thị trường khó tính thì đồ TQ vẫn tốt...
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Longshy 😃 Made in là được sản xuất tại đâu 😃 Chứ nó liên quan đến tiêu chuẩn chất lượng của sản phẩm ak bạn ??? Hay cứ bán ra tại thị trường nào là được gắn chữ made in ??? Cũng như điện thoại SS gần như tất cả đều có cụm từ made in vietnam đó 😃
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
~~ mình thấy đồ gia dụng ss ở vn hẻo . trừ mấy độ cao cấp . .
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Longshy Hàng móng cái 😃 Nên nó đầy đường cũng đúng thôi 😃 Tại sao hàng cũ nó lắm thế ??? Chẳng nhẽ một con máy ngon người ta mua về xong cái rồi bán luôn ak ???
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@blizzaro Vậy tại sao nó nhiều , 4 5 năm nó không sài tốt thì làm sao nó nhiều , vậy tại sao note4 s5 nó kg nhiều , vì nó phế vật nên không ai thèm sửa hiểu k
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Longshy Vậy thì càng nhầm rồi bạn 😃 Hầu hết các sản phẩm SS ít thấy bán hàng 2nd ko phải vì nó hỏng phát chết luôn 😃 Mà vì người dùng mua xong ko có ý định thay đổi điện thoại . Và trường hợp có bán thì cũng bán qua mạng và giao dịch trực tiếp . CÒn Apple á 😃 Ở đấy mà nghĩ nó là hàng chính hãng gốc của cty 😃 Chỉ có cái main thôi nhé , còn lại 70% là dựng từ china mà ra 😃 Chứ bạn nghĩ hàng Apple mới ra cái bán tràn lan ở móng cái là do đâu ? Tại sao ko nhập từ các thị trường khác mà chủ yếu lại lấy từ china về ???
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@blizzaro Samsung nói riêng , android nói chug có quá nhiều dòng nhiều đời theo năm, mỗi dòng lèo tèo 1 ít cộng lại thành nhiều, anh tàu không sản xuất linh kiện lô cho thì cứ phải bóc máy, hoặc thay hãng đắt khét, hỏng thì bán xác cho lành.
Ở đây mỗi thứ sẽ có 1 hãng chuyên nhất.
sem sùm
Sướng ha... 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
i say no ss
@buonban2u SS say NO to you also.
vuduytann
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buonban2u Say no TO SS nha bác.
vuduytann
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh.vohong SS says chứ nhỉ?
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình tế sống bạn vài cái.
dungluongson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vubang sao vậy, chưa sài ss bao giờ à? hay đang là giám đốc ss, mà nếu m có ghét bọn ss thì cũng không cần ai thần tượng. @@@
@dungluongson Vì phát ngôn ngu chứ sao? Xếp thứ 2 thứ 3 mà tự nhận mình nhất thì các hãng khác nó chửi cho vào mặt ý
Mua mỗi cái tủ lạnh 2 cửa ss, thấy giá rẻ hơn. Về cùng cũng chưa thấy gì
chất lượng hàng điện máy h tương đồng nhau nhưng SS mẫu mã đẹp nhất, SS>LG>Elex các mẫu từ Nhật và Trung xấu nhất, nói đâu xa trong đám máy giặt dưới 10tr mẫu SS có thân máy dày nắp kiếng cường lực trong khi đó mấy a pana hitachi thì vỏ thép mỏng dánh đá phát là móp cửa lật bằng nhựa, chưa biết tính năng công dụng hay ho đến đâu mà nhìn vậy thôi là thấy thua rồi đó ... bởi sao các cty nhật chết
@boyngo1988 Trước Tết mình đi mua tủ lạnh side by side thì thấy Samsung thiết kế đẹp mà giá tiền phù hợp, Hitachi cũng đẹp nhưng giá cao quá, Elex thì chưa dám thử vì trước đây mới chỉ dùng mỗi bếp nướng nên không đánh giá được, cuối cùng xuống tiền em LG (con LG cũ xài chục năm không hư nhưng do nhỏ quá không hợp nữa).
@liebherrltm1200 Tủ lạnh thì ss hơn lg nhé. Điện thoại thì ss hơn Lg Nhưng TV thì LG hơn SS
@liebherrltm1200 SS có mẫy mẫu nhập khẩu nguyên chiếc từ thái lan, loại 1 cánh mà tủ đông ở dưới thiết kế đẹp quá, có hoa văn hình bông tuyết nhỏ li ti lấp lánh rất là sang luôn mà giá ok cộng chương trình bh 10 năm máy nén ... nói chung là mua thì chừa điều hòa ra thì SS làm rất tốt.
@vietnew2128 Chuẩn bài luôn... máy giặt thì LG cũng hơn nốt...
eye_storm
TÍCH CỰC
6 năm
Đồ Samsung mau hỏng. Dù là fan Samsung nhưng rất buồn phải nói điều ấy. Mình có quen ông chú làm giám đốc, xây nhà 6 tầng, các tầng đều lắp điều hòa Samsung, sau vài năm dùng, nghe nói hỏng mấy cái rồi. Ổng phải đổi sang hãng khác rồi. Mình thì xài kon màn Samsung LCD 22 inch,hồi mới mua gần như loại to nhất, xịn nhất, dùng đc 5 năm thì bị sọc nền, nhập nhèm. Cạch, đổi sang LG và Asus xài.
Điện thoại thì xài xài từ hồi có samsung bada (Quên tên máy rồi), xài Galaxy 3 cùi bắp, rồi lên Galaxy S2, S5, bi h vẫn đang xài S7. Đáng chê trách nhất là kon S5 made in VN, bị lỗi màn hình sau 1 năm dùng, Nếu giảm độ sáng xuống thấp là 1 nửa màn hình bị nháy liên tục, zoom khi chụp thì bị vỡ khung hình. Tệ nữa là ở nước ngoài trời lạnh ko bật đc màn hình đt lên, tắt ngóm
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@eye_storm Tuỳ thôi bác. Giờ hàng nhật thì To, Sharp đụng vào cũng đau đớn đấy.
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@dungluongson Đang dùng note 8 đây, lúc mới mua onscreen được hơn 8 tiếng độ sáng 50%, giờ thì lịch làm việc hơi bị lệch pha cộng thêm kết hợp s8+ nữa nên cắm rút liên tục chả còn biết pin bao nhiêu
@eye_storm Mỗi hãng có một thế mạnh. Samsung chả có tên tuổi gì trong lĩnh vực điều hòa cả. Túm lại ở VN thì chọn điều hòa thế này.
  • Tốt bền thì chọn Daikin, Panasonic, Mitsubishi.
  • Giá rẻ mà thương hiệu thì mua LG.
  • Giá siêu rẻ mà vẫn có công nghệ mới thì chọn Gree và Casper
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@exciterc Chuẩn, thiếu toshiba nằm top nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095