Samsung: Lỗ hổng bảo mật trong Knox không chỉ xuất hiện trên thiết bị của chúng tôi

Duy Luân
11/1/2014 0:41Phản hồi: 124
Samsung: Lỗ hổng bảo mật trong Knox không chỉ xuất hiện trên thiết bị của chúng tôi
Samsung mới đây cho biết rằng lỗi bảo mật trong tính năng Knox được phát hiện hồi tháng trước không chỉ có mặt trên các thiết bị của hãng. Thay vào đó, vấn đề này liên quan đến cả hệ điều hành Android. Trong một phát ngôn mới đây được đưa ra bởi Samsung và Google, hai công ty nói rằng "một số chức năng hợp lệ của Android" có thể bị khai thác theo "một cách không lường trước" để can thiệp vào những dữ liệu ứng dụng không mã hóa. Samsung khuyên người dùng nên mã hóa dữ liệu của mình trước khi gửi nó qua Internet bằng những "công nghệ bảo mật tiêu chuẩn", ví dụ như VPN (mạng riêng ảo) chẳng hạn. Hiện các bên có liên quan đang làm việc để khắc phục vấn đề này.

Hiện chưa có bình luận gì từ các hãng sản xuất thiết bị Android khác như LGHTC.

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tội cho samsung
tội gì Samsung.thấy tội Google thôi
Boyzvupro
TÍCH CỰC
10 năm
Đừng nguỵ biện nữa. Trước thì mạnh mồm bảo mật lắm. Bây h lại kêu ko chỉ có chúng tôi. Đổ thừa cho android. Biết android ko bảo mật tốt thì cũng đừng lấy knox ra pr nữa chứ ss
@ngminhman123 Hì hì. thì bác đấy cũng nói sự thật đấy thui.. nhưng từ ngữ như thế cho mạnh thêm câu văn chứ có chửi ai đâu..
@Boyzvupro CHắc mới đọc xong tiêu đề phải k?
Bao nhiêu thằng dùng Android khác cũng có lỗ hổng sao ko phát hiện ra, lại chỉ phát hiện mỗi em 😆
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
@khoa_chung_89 vì bao nhiu thằng khác cùi
đéo cần quan tâm. ok😃
Hãy học cách nhận sai và sửa chứ đừng đổ lỗi cho người khác SS à
Mỗi công ty có một thế mạnh riêng, Công ty chuyên đi marketing, pr, quảng cáo mà cũng đòi làm phần mềm bảo mật. Thế mới hài.
@Mặc kệ thôi liên quan???
d7293
CAO CẤP
10 năm
@Mặc kệ thôi tất cả công nhân làm ở đó có hài lòng không?
@d7293 thử hoi xem có mấy cty mà làm dk hài lòng 😁, ns thử mình xem nào ,
@doinho xem lại cmt trên
SS đổ thừa GG còn đỡ hơn hãng nào đấy toàn đổ lỗi cho người dùng 😁
@ngminhman123 Phải đăng nhập để like cho bác.
ha_tran82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngminhman123 Thằng apple chứ ai

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@ngminhman123 Mình fai đăng nhập để like cho bạn, mẹ cái tụi HK Phân :mad:
Lỗi chung của HĐH ANDROI nhưng SS là mệt nhất vì ăn miếng bánh lớn nhất !
Thực ra SS chỉ chế biến thêm chút gia vị thôi
Khổ cái tội là PR cho Knox mạnh quá !
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev
Mod tinhte giờ cũng lá cải gớm. Ngay trong Knox đã có tính năng chặng lỗ hổng này mà k tìm hiểu. http://www.gsmarena.com/samsung_responds_to_knox_vulnerability_gives_solutions-news-7537.php
Đăng bài chả thấy ích lợi gì cho người xem toàn tính gây war, tự sướng
Ne0_Njcky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Knox cũng không bằng BB
😁 cho hỏi mà có thím nào biết cách hack cái lỗ hõng này không mà lo về bảo mật nhĩ ?
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@technological experience Cần gì phải biết, thấy thiên hạ nó chửi thì mình cũng chửi theo thôi.
@jumboyxx Rất thông cảm cho tâm lý đám đông. Ra đường thấy thiên hạ lượm bia cũng ùa vào lượm thôi đúng không.
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
ai kêu hồi đầu PR mạnh quá 😆
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ phản ứng của Google xem sao.
Thay vì đổ lỗi cho người khác thì làm ơn hãy đầu tư thời gian và công sức để khắc phục lỗi đi. Thanks
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@tranvanphong_vn88
Mod tinhte giờ cũng lá cải gớm. Ngay trong Knox đã có tính năng chặng lỗ hổng này mà k tìm hiểu. http://www.gsmarena.com/samsung_responds_to_knox_vulnerability_gives_solutions-news-7537.php
Đăng bài chả thấy ích lợi gì cho người xem toàn tính gây war, tự sướng
Riêng mình thì không quan tâm 😁 Có cũng đc ( thường thì hay xóa đi =)) ) kô có cũng chẳng sao.. Nói về bảo mật Android thì...
quảng cáo cho lắm vào. bị phản dame 😁
dù gì cũng là hdh do ng khác phát triển nên cũng ko tránh khỏi lổi lổi thì vá
ngay cái hdh chính chủ như ai kia còn bị jb hay hack tè le còn đc tung hê mà 😁
Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
người ta có hai bên rõ ràng. có cả đội ngũ kĩ thuật giỏi trong khi mấy thánh ở đây một thân một mình mà phán thôi rồi. 1 câu thôi.
NGON THÌ LÀM ĐI. ở đó mà chỉ trích làm như giỏi hơn người ta ko bằng. build ra nổi android như giờ ko mà chém gió
@Dacan thế ko làm ra được 1 món ăn gì là ko thể chê món đó ko ngon à. ko làm ra được cái áo là ko được chê cái áo xấu à. người tiêu dùng bỏ tiền ra thì có quyền khen chê. bạn đừng nói là bạn chưa bao giờ chê nhưng gì bạn ko có khả năng làm nhé.
Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
@thd95 1 cái áo gọi là xấu nếu nhà thiết kế và người làm dc ra nó nói là là xấu. bạn thấy mấy buổi trình diễn thời gian nước ngoài dân mình nói xấu mà người nước ngoài ầm ầm kéo di xem. nhận định bởi những người trong cuộc mới đáng chấp nhận còn những người ko biết gì thì chẳng có giá trị.
@Dacan ko có giá trị nhưng đó là quyền của người tiêu dùng. ai làm hài lòng được người tiêu dùng người đó sẽ thành công. người tiêu dùng ko thể làm ra. nhưng họ có quyền khen chê để nhà sx có thể làm ra 1 sp tốt hơn.
Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
@thd95 😆 thực sự mà nói thì người mình muốn nhắm đến trong cmt đầu tiên là những bạn chắc chắn sẽ ko bao giờ mua hay dùng android (samsung) nhưng lên diễn đàn thì chê như đúng rồi . ai đã dùng qua các máy ss cao cấp sẽ ko chê bai thậm tệ đến thế. ý mình nói chê bai có tính khách quan. cứ thấy cái gì android lỗi rồi hùa vào nói samsung hay lg htc .... làm lỗi thì thôi,,,
horse_111
TÍCH CỰC
10 năm
chắc SS đang đâm chọt android để mở đường cho tizen đây mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019