Samsung mang Galaxy C9 Pro 6GB RAM về Việt Nam: SnapDragon 653, 64GB ROM, giá 11-12 triệu

sonlazio
24/3/2017 3:52Phản hồi: 203
Samsung mang Galaxy C9 Pro 6GB RAM về Việt Nam: SnapDragon 653, 64GB ROM, giá 11-12 triệu
Samsung Việt Nam gọi Galaxy C9 Pro là "mãnh thú". Không rõ lý do tại sao nhưng chiếc A9 Pro trước kia của họ thì có vẻ cứng cáp và mạnh mẽ hơn còn C9 Pro được thiết kế theo xu hướng nhẹ nhàng và mềm mại. Có lẽ biệt danh tự đặt này đến từ việc máy dùng SnapDragon 653 với 6GB RAM và 64GB bộ nhớ trong, mạnh mẽ hơn khá nhiều so với Exynos 7880 8 nhân trên A7 2017. Hơn thế nữa, chưa có một smartphone chính hãng nào ở Việt Nam dùng 6GB RAM cả, kể cả đàn anh Galaxy Note 7, nên chắc chắn đây là một con số rất ấn tượng.

Về mặt bản chất thì C9 Pro là chiếc điện thoại được thiết kế hướng nhiều hơn cho thị trường Châu Á với những đường cong và trơn tru hoàn toàn, khác hẳn thiết kế của Aseries 2016 vuông, Aseries 2017 cong phía sau và vuông phía trước. Dự kiến khi về Việt Nam vào giữa tháng 4 thì nó sẽ có 2 màu là màu vàng và màu đen.

Với cấu hình khủng như vậy thì điểm yếu lớn nhất của C9 Pro là không có chống nước, nhưng có lẽ với một số người thì nó không phải là vấn đề.

Cấu hình dự kiến của Galaxy C9 Pro khi về Việt Nam:
  • Dày: 6.9mm
  • Bộ nhớ: 6GB RAM + 64GB ROM
  • Màn hình: SuperAMOLED 6" FullHD
  • Chip xử lý: SnapDragon 653 8 nhân 1.95GHz
  • Camera trước: 16MP khẩu độ f1.9
  • Camera sau: 16MP khẩu độ f1.9
  • Pin: 4000mAh hỗ trợ QuickCharge 3.0, sạc qua USB C
  • 2SIM + khe cắm thẻ nhớ microSD độc lập
    Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-2.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-3.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-4.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-5.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-6.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-7.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-8.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-9.jpg Galaxy_C9pro_C9_pro_tinhte.vn-10.jpg
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cạnh tranh trực tiếp với opa đây mà.
Giá cao hơn thì vẫn thiện cảm hơn. Mà ko thấy mod đánh giá đắt hay rẻ nhỉ
@ngayhuanluyen Oppo thương hiệu của Mỹ, Sámsung hàn tuổi tôm mà đòi cạnh tranh à?!
Quan Boléro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnova Vãi cả Mỹ 😁
@hoangnova
KMFA
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnova Vãi
RIM
CAO CẤP
7 năm
Khủng đấy, đáng chú ý trong tầm giá 😁
Cái này khỏi vuốt kim app nhiều app nó nằm dữ lắm là 2 trang thui =))) 6' cái màn hình to vật vã
sai tiêu đề rồi bác thớt ơi o_O
Opera Voz
TÍCH CỰC
7 năm
Đối thủ của Oppo F3 Plus hôm qua đây à?
:rolleyes:
Xong Oppo rồi :rolleyes:
Khoái 2 sim + thẻ nhớ thôi
con này để đấu với con óp bồ mới ra thì phải
ROM 6GB??
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Đối thủ của F3 plus 😆
minhqp107
TÍCH CỰC
7 năm
Lắm máy, nhớ đc cái nào với cái nào thành bác học.
@minhqp107 Thấy nó nhiều nhưng thực ra lại dễ mua cái sản phẩm ưng ý nhất với khả năng chi trả và luôn là những gì mới nhất tốt nhất cho số tiền bỏ ra. Dù là dòng thấp nhất thì cũng là những thứ tốt nhất có thể của 2017 chứ không phải lấy nguyên con 2014 ra bán như cái hãng nọ, đến giờ 2017 mà nó còn bê nguyên con 2014 ra thay cái thẻ nhớ 16GB thành 32GB rồi bán như đúng rồi thì quá thể botay.
minhqp107
TÍCH CỰC
7 năm
@Giản Dao Tất cả thay đổi từ khi cái thg gay lên nắm quyền.
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhqp107 Bác IQ thấp nhỉ. Ăn thêm muối đi nha
minhqp107
TÍCH CỰC
7 năm
@ngockiennq bạn thông minh nhỉ. đi học thêm văn hoá đi nhé 😃
xong các oppa rồi vừa ra con 3s chạy 653 thì bị anh sung táng cái này vào mặt.
Ngóng sơn tường ôm tivi đấu với anh so bin hoàng núi
rom 6G chắc cài đk mỗi cái os,đến nhắn tin cũng phải canh ko tràn bộ nhớ 😁
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
@Chửi Thuê vãi thật =)) ngta cmt từ đời tám hoánh nào rồi, lúc đó tiêu đề bị sai và giờ đã sửa lại, chưa gì đã chửi ngta khuyết tật với ko não (facepalm)
@spamspam ad ban đầu ghi nhầm rom 6g thay vì rom 64g nhé
@hiệp sĩ kanzaki Ok bạn, sau đọc mấy comment khác mình cũng đoán có lẽ thế 😁
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@14025025 Bác ko thấy tên nick ah =))
Gía này thì ng tiêu dùng sẽ băn khoăn ko biết nên chọn A7 hay C9 nhỉ
@vodanhdaisu Thích nhỏ gọn thì A7, thích to thì C9
binkutexx
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://goo.gl/lwlhJT
Chiếc này giá đang giảm mạnh quá, có nên mua không mấy bác
@binkutexx A3 2016 mà bác, giá đó mà mạnh gì o_O
@binkutexx Con này chỉ đủ dùng kiểu fb, zalo, chơi mấy game nhẹ nhẹ. Tầm tiền đó bạn nên mua dòng xiaomi cấu hình cao giá rẻ. Hoặc mua máy cũ, cố thêm tí mua đc motorola droid turbo 2, ram 3gb, chip 810, rom thuần gg bao mượt. Nói thêm về nhiệt độ thì rất nh ng dùng đã đánh giá là droid tubro 2 ko hề nóng quá nhiệt như các sản phẩm khác. Bạn nên xem review trên youtube.
@binkutexx với 1,5 gb ram mua về làm gì bác màn hình con này cũng nhỏ em thấy trong tầm giá này làm mấy con của xiaomi tốt hơn còn nếu bác quan trọng thương hiệu thì chịu
tầm tiền e ôppo các bác chọn e nào. thấy ad khen lấy khen để oppo mà. hình như cùng chíp khác ram
@nk0ktran96 Bớt rep nhảm đi b
tanngle
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 cùng chip???
nk0ktran96
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 xàm quá bro ơi
@emxinhlam Có gì sai ah?
popeyes
ĐẠI BÀNG