Samsung mua công ty phát triển AI của Ai Cập để nâng cấp trợ lý ảo Bixby

agp8x
6/3/2018 10:48Phản hồi: 61
Samsung mua công ty phát triển AI của Ai Cập để nâng cấp trợ lý ảo Bixby
Samsung vừa công bố đã mua lại công ty khởi nghiệp Kngine của Ai Cập, chuyên phát triển bộ tìm kiếm sử dụng trí thông minh nhân tạo AI, để giúp nâng cấp trợ lý ảo Bixby. Giải pháp Kngine được thiết kế như não người, liên tục đọc các trang web, hiểu nội dung và cập nhật kho dữ liệu của mình.

Việc bổ sung Kngine sẽ giúp trợ lý ảo Bixby trở nên hiệu quả hơn trong việc hiểu và giải đáp các câu hỏi của người sử dụng. Đây là một phần của chiến lược phát triển Bixby của Samsung. Trước đó Samsung đã mua lại một công ty AI của Mỹ với giá 222,1 triệu USD cũng như đầu tư vào hàng loạt các công ty AI như Reactor Labs, Expert Labs và Vicarious. Bên cạnh đó kỹ sư Larry Heck, người đóng vai trò chủ chốt trong việc phát triển Google Assistant và Microsoft Cortana, cũng được mời về hỗ trợ phát triển Bixby.

Trợ lý ảo Bixby là một tính năng trọng tâm trong hệ sinh thái sản phẩm của Samsung năm nay, từ điện thoại, TV cho đến các thiết bị điện gia dụng. Nhiệm vụ của nó là tương tác và cho phép người dùng có thể điều khiển hệ thống nhà thông minh.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bixby vô dụng bữa nay biết nghe tiếng người chưa vậy (english) ?
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory Nó đang ẳng mà bác.
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@laptopgiatot888 Nếu nói mà nó không hiểu, thì tức là ko nói tiếng người đấy.
@laptopgiatot888 Một ngày không xa nó sẽ đánh bại tất cả giống như S9 đã làm với IPX 😁 đừng cười chê khi một bạn quyết tâm thực hiện ước mơ của mình nha bạn.
kenny9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@laptopgiatot888 sủa câu nghe chơi... à không nói vài câu english xem. có ngọng nghịu gì không.
Dùng mấy con AI này nó cũng âm thầm theo dõi mình.
Cái tên thôi đã khó đọc, khó nghe rồi. Nên đổi tên cho dễ đọc hơn
@adagioleonard Thật mình cũng chả biết viết tắt của cái gì hay ko, sao đặt tên khác . B!tch by có đúng ko nhỉ? Khi cần toàn nhấn nút bixbiy chứ ko khẩu lệnh
@adagioleonard Thì cứ đọc là Bíchy đi bạn
@dualshoсk @@
Nâg cấp tốt cho Người dùng. Hóng nó hiểu đc tiếng việt. Lúc đó có khi đt ss bán chạy hơn bây giờ
@Akay Nhím cái ss pay của nói làm người dùng hơi thích rồi đấy 😁. giờ nó cho add thẻ thành viên nữa thì khỏi mang thẻ thanh viên đi thanh toán.
có tương lai đó
Không biết anh sam có cho hổ trợ tiếng việt không
@uochuý1489Quốc Huy Chắc sẽ có thôi. Samsung luôn coi thị trường vietnam là 1 trong những thị trường tìm năng mà.
@uochuý1489Quốc Huy List ngôn ngữ b!tch by còn ít ỏi.... Vụ TV hóng Gg khả wuan hơn
suongquy
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy mình dùng bixby để điều khiển những ứng dụng trong máy như gọi điện nhắn tin nghe nhac báo thức nên chỉ cần 1 vài câu lệnh dơn giản bằng tiếng anh, còn để tìm kiếm cứ ok google dùng tiếng việt se tốt hơn
Từ thời s6e, thằng Sam có vẻ mạnh hơn nhiều,
Lúc nào cũng đi đầu
Chả bù apple, hồi Steve Job còn sống sản phẩm nó tuyệt vời làm sao
Tan Cro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Naga.Baamboo Sự thực nó là vậy. Nếu bạn đã từng xài andoid thì bạn sẽ biết.
Còn nếu bạn không thấy giật lag thì có lẽ bạn may mắn hơn mình khi xài máy tốt hơn. Mình xài s7e và giờ chuyển sang 7+
@Tan Cro Nó có lag thì cũng phải dùng thời gian dài tệ cũng phải 1 năm trở lên. Còn vài bữa mà thấy lag thì hơi quá rồi đó.
Tan Cro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Naga.Baamboo Mình chỉ cần 3-4 tuần là cảm nhận rõ. Reset xong cài lại vài ứng dụng nặg mà cần thiết như FB, Drive, Mess là bắt đầu rồi
Càng dần bộ dữ liệu đệm càng tăng là vô ứng dụng giật liên hồi
P/s: Mình không nói thao tác ngoài màn hình chính nhé
Mr.New
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.New 😃
Ngữ pháp Việt Nam .... Welcome Bixby . Chắc tới đời cụ của Bixby may ra mới hiểu TV . Cũng chả hy vọng đâu .
Byun Huỳnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Tới đời cụ chắc chuyển qua chữ Bùi Hiền. Rồi AI lại phải học lại từ đầu =))
@Byun Huỳnh Thông tin update là Záo xư Bu(ồ)i Hiền thôi thai nghén rồi nhé, nên ko đẻ ra nó nữa đâu. Mừng quá
@minhthuvc Người Việt với nhau đôi khi còn không hiểu nữa là. Thêm ông BÙi Hiền thì ông nội b!tchby còn không hiểu được.
@TakaVainglory @TYA chả hiểu sao đi ném đá ông ý. Các bác thử đọc qua công trình sẽ thấy nó khá hay, giúp giải quyết vài vần ko hợp lý trong tiếng việt. Hồi chữ quốc ngữ mới ra đời chả bị ném đá so với chữ Nho 😆
@pro744 Tôi nghĩ nên áp dụng công trình đó sẽ tốt đấy 😁
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai cập luôn
cunhim
ĐẠI BÀNG
6 năm
tiếng tàu chưa có đừng mơ tiếng Việt nhé.
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Người ta mua lại cty phát triển AI chứng tỏ người ta nghiêm túc phát triển trợ lý ảo của họ, để có thể cạnh tranh được với Siri hay Google Assistant, chứ không phải làm ra cho có. Chán với những bạn chỉ biết chửi.
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@strypper Vậy Apple có Apple Search hay iSearch không mà Siri của họ tốt vậy bạn? Do Samsugn không đủ cơ sở để để cạnh tranh với google về phần mềm nên họ mới phải mua lại cty phát triển AI đó bạn.
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
@kidrainzboy Dạ anh apple có apple music
Home kit
Itune
Icloud
Và ngay cả cái imess
Tất cả chúng nó đều dùng để học thuật toán input
Cái search chỉ là 1 cái ví dụ ông ơi
Ôi cái vô dụng này vẫn còn sống á? S9 còn ko thấy mặt nó đâu? Ae seeder cho hỏi lại nó đã học dc tiếng anh chưa và trên S9 kích hoạt nó chỗ nào?
NhưVăn01
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Về bán đồng hồ fake đi lo gì chuyện của thiên hạ thế
Tan Cro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phạm Tài gtvt Làm ra xong thấy vô dụng quá cuối cùng update cho deactive nút bichy 😆))
suongquy
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com nó chỉ vô dụng với những người vô dụng ok
Mua cơ đấy !!! 😁
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khẩu trang xanh AD cải trang chuyên gây war. Nhảm cái tt này.
trunglb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao để tgian phát triển cái khác chứ cái này xài của google còn ngon hơn nhiều,có vẻ hơi tốn công vô ích
@trunglb Dưới góc nhìn của người dùng thì sẽ thấy tốn công vô ích, còn dưới góc nhìn của bọn kỹ thuật thì đây là mỏ vàng đấy bạn ạ 😆)
Bitchby nổ cho oai chứ trợ lý được việc gì đâu =))
suongquy
TÍCH CỰC
6 năm
@daovangiangtnvn sau update hôm qua bixby nhạy thấy ko thua gì siri. mở nhạc search thông tin, cài báo thức, gọi nhanh khi đi xe, gữi tin nhắn đều nhạy
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
chắc tính trả lời 3 câu hỏi của nhân sư ;))
CEO Samsung: Bixby của chúng tôi được nâng cấp lần đầu iên trên thế giới có thể hiểu được tiếng của các Pharaonh
WUBU
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa dùng s6 thì muốn chuyển qua Ip6, khi sài lên Ip7+ thì muốn chuyển về lại S7 cái bác ạ.
Cái IOS 11.x là một mớ hỗn tạp chủng. Không chê khen gì Apple, nhưng mỗi tại cập nhật nhanh quá nên có người cứ phán là chăm sóc tốt.
p/s: cái đậu phộng, cả cái công ty có mỗi cái điện thoại mà chăm sóc ko nỗi thì vứt cmn ah
?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019