Samsung ngừng update Android 8.0 cho S8 và S8+, không rõ lý do

Duy Luân
14/2/2018 22:52Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại vì lên hết android 8 thì méo ai mà mua s9.
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
Lí do đây : Samsung đang nghiên cứu để tích hợp thêm tính năng làm chậm dần máy sau nói lần up Os mà vẫn chưa thành công !!
Chả biết lên 8.0 để làm cái gì nữa
namsla
TÍCH CỰC
6 năm
nói chung đến android 7 là mình thấy hài lòng rồi. không còn bị hao pin ở chế độ chờ nưa. ứng dụng thì vẫn vậy. lên cũng k hóng lắm vụ này 😁:D
kochichi96
TÍCH CỰC
6 năm
chắc qua tết bán s8+ quay về lại với apple quá. Hết vui rồi
milandog
ĐẠI BÀNG
6 năm
À. Cái màn hình luôn xoay ngang khi nó nằm ngang kể cả mình để ở chế độ luôn nằm dọc ko cho nó xoay
hohoho “càng lên càng mượt, càng thích”
microsoft92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm bữa có đứa bạn nó đang dùng S8+ , nó nói đang sử dụng 7.x OK , nâng lên 8.x có bị 1 lỗi là độ sáng màn hình không điều chỉnh được TỰ ĐỘNG ,

Màn hình đang ở chế độ Auto , khi bỏ check về thủ công thì thanh kéo trỏ ánh sáng nó tự chuyển về tự động khiến cái màn hình tối thui , khi bật dấu check mục Auto thì cái thanh trỏ nó cứ đứng yên không di chuyển tự động nữa , mình bảo nó khôi phục lại cài đặt gốc coi còn bị nữa không , mà nó nói dữ liệu tùm lum làm lại mất thời gian quá , không biết bạn nào sử dụng S8+ nâng lên 8.x có bị như vậy không ?
hoanghuytoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@microsoft92 Không bạn. Thấy lên vẫn xài bt. Cảm nhận rõ là máy chạy mượt hơn
warlike
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình lên oreo ko bị bất kỳ lỗi nào như anh em đang miêu tả. Pin ngon, máy mượt nhanh, giao diện tinh chỉnh nhẹ nhàng. Đặc biệt máy dùng lâu ko hề nóng.
nè, thấy AOD của nó đẹp không? mấy em HTC, sony làm gì có được, nội cái này không thì note 8 đã ăn dứt mấy hãng khác rồi.
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center Đẹp thì có đẹp nhưng mình dùng tivi sony nó lại không kết nối đc với đt samsung thế là sài sony 😃 đời nó khổ vkl 15187833981101305514217.jpg
@Longshy xưa nay sony mang tiếng là vua kén thiết bị ngoại vi mà. Ngay cả cọng HDMI mà nó còn kén không kết nối được mà, huống chi khác hãng. Với Sam sung thì nó hợp tất, kén là do sony thôi. Con note 8 lên wifi cực nhanh, mở lên là nó kết nối ngay và luôn. Nhanh hơn cả con S7e của vợ.
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center mấy thằng dùng nổ 8 không thấy lag vì trước đó nó xài toàn máy samesung lag quen mắt rồi =))

chứ cầm tầm iPhone 6s 1 tuần xong qua nổ 8 thì có mà lag tưng bừng như xe công nông 😆
@samsemvn muốn xem ip6s vào cam treo luôn phải thoát ra không? và 6s vào face hít khói note 8 không? đây dùng 6s gấp trăm lần cái 1 tuần rồi nhé, giờ nó chỉ để nghe gọi và nhắn tin thôi còn bực đây này. thần thánh quá cái 6s làm gi vậy?. đang dùng song song note 8 với 6s đây, tác vụ hàng ngày 6s không có cái cửa lon cửa nhỏ nào so với note 8 nha bạn. ngay cả ipx còn không thể so với nó về các tác vụ đa nhiệm thông thường đâu. Game thì công nhận apple lợi thế, nhưng cái khác thì kém xa. 6s giờ dùng chán phèo, chậm, lag, giật, ít tính năng. Nói chung tôi coi nó như máy cơ bản để nghe gọi cho gọn.
Đã lên 8.0 cho S8+, cảm thấy mượt hơn, pin ngon hơn. Chưa có gì bất ổn
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
6 năm
hic note FE đâu samsung chăm Fan đi chứ hóng update cho note FE trước Note 8
@>>>><<<<< Bạn mơ à mà mong FE có trước Note 8. Xác định còn chờ dài cổ nhé. Về vụ update thì thằng Sam rùa bò lắm 😁
Chắc tránh BÙM nên hoãn update. Chứ Tết mà cháy nổ coi bộ khó chịu lắm nha 😁
huysnet
TÍCH CỰC
6 năm
Lên mà không có gì lạ lẫm nên ngừng là phải.
Lucker9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa lên kip đã dừng @@
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
6 năm
S8+ đã lên, chả thấy gì khác mấy
Máy mình s8+ sau khi up 8.0 thấy ram trống nhiều hơn.máy vẫn mượt chả có lỗi gì ngoài bị mỗi lỗi camera k chụp hình 360 đc nữa.trc đó camera tích hợp sẵn camera 360.up lên bản 8.0 thì k chụp đc nữa.ngay cả mấy tấm 360 chụp trc đó bây giờ coi cũng k đc.báo là k thể mở file vì không đc hỗ trợ.vãi chưởng.
Máy s8 của mình lên android 8, 4 ngày sau không nhận sim. Làm sim mới cũng không nhận và có hiện tượng tuột pin hơn trước rất nhiều. Mặc đã tắt hết ứng dụng và thông báo nhưng pin vẫn hao hụt hơn trước, giờ phải gởi bh kiểm tra lỗi k nhận sim.
vjna
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên 8 cái pin tụt nhanh hơn tụt quần 😔
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vjna Chính xác. Nổi điên với vụ tụt quần này. Sáng ra 99%, tối còm 7%...cay.
Chắc đây là lý do Ss dừng update.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019