Samsung nhận bằng sáng chế bút S Pen có thể gập lại thành chân chống điện thoại

ND Minh Đức
8/2/2016 22:36Phản hồi: 109
Samsung nhận bằng sáng chế bút S Pen có thể gập lại thành chân chống điện thoại
Samsung vừa nhận được bằng sáng chế cho cây bút S-Pen có thể gập lại thành một cái chân chống cho điện thoại. Khi ở vị trí thẳng thì người dùng có thể nhét thẳng bút vào máy như bút S-Pen bình thường, nhưng khi rút ra 1 nửa và gập đôi lại 90 độ thì nó sẽ trở thành một cái chân chống điện thoại lên để người dùng có thể đặt trên bàn, rảnh tay xem các nội dung.

Tuy nhiên, với ý tưởng này thì vẫn chưa xác định được hãng sẽ làm thế nào để có thể sử dụng bút ở vị trí thẳng bình thường với một khớp gập ở giữa thân bút. Hiện chúng vẫn chưa rõ liệu hãng sẽ làm gì với bằng sáng chế lần này. Liệu nó sẽ được trang bị cho mẫu Samsung Notes 6 ra mắt trong tương lai?

bang_sang_che_but_samsung_Tinhte_1.png bang_sang_che_but_samsung_Tinhte_2.png bang_sang_che_but_samsung_Tinhte_3.png

Tham khảo Mobile Patently
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhảm nhí. đúng là sung
@big. bang Thật tuyệt vời và hữu ích nếu là apple chăng?
@big. bang Những thành phần như chú đúng là đưa đất nước đi xuống 😃
@big. bang Bá đạo gần bằng anh này

@big. bang Bác mới nhảm nhí , máy to khi ngồi trên bàn có chân rất tiện không cần ốp cover hoặc ngồi bàn xem phim chẳng cần giá đở
@nguyenhuuthuc Đúng
holokids
TÍCH CỰC
8 năm
Khớp nối chắc bên trong giống con rắn đồ chơi trẻ em vn mình
Không hữu ích
@Dương Galaxy Hehe, Sung nó vẫn giữ bản sắc quá, tiêu chí cái gì cũng có, nhưng ra hồn thì it'. Từ ngày xưa đến h, nào là đến tận cái dòng S4, S5. Chức năng cảm ứng ko chạm màn hình, cảm ứng vân tay vuốt, v.v.v. Mua về toàn phải tắt hết mấy chế độ ấy, để đỡ hao pin.
@GreendoglearnsPHD Cũng muốn này nọ nhưng chưa đủ đẳng cấp để định hướng người dùng và tạo ra trào lưu như nhà táo, chứ a ấy cũng cay cú lắm!?!
@Dương Galaxy hữu ích mờ
Kenny
CAO CẤP
8 năm
làm cái chân để bật ra như htc từng làm thì hợp hơn
tiện vậy mà nhiều ông chê nhảm là sao nhỉ 😆
@suvival198 Cáo chê nho xanh ý mà =)))
Mấy ông ý muốn bỏ $99 mua cái "bút chì" phải cắm sạc cơ =))))
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@suvival198 Các tay ifan vô auto chửi đó mà
hennaotoko
TÍCH CỰC
8 năm
@suvival198 Chắc vì là sam, hoặc là ko phải táo
@suvival198 Vì đơn giản là cả đời chưa dùng dòng Note nên phát biểu câu like đó mà
😆 smatphone thấy ko can thiet dau; tab thi ok nhung nhin la thay ko chac chan roi
Làm cho có
Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
Đỡ phải mua ốp lưng có cái chân chống hehe tiện khi xem youtube ghê.
Mới đầu năm mà mấy anti cũng bật auto sẵn nhỉ.
Cái cần thì đi copy, cái ko cần thì sáng tạo vô biên, phong cách khó sửa, cứ ntn thì bik khi nào vượt qua dc thằng kia
@Bác Sĩ Gây Mê đúng rồi, thằng kia chỉ cần ra màu hồng vàng nam tính thôi đã sốt sần sật, cần phát minh gì chi cho mệt nhỉ?.
@Bác Sĩ Gây Mê Chưa hiểu ý của bạn. Anti cũng sợ
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Bác sáng tạo quá.
Tiện phết, nếu để đứng thì có khi cái khớp đủ khỏe để giữ luôn cho máy đứng đấy
Cái này thì cần gì mà bằng sáng chế. Ai làm chả đc. SS lại học theo thói của AP rồi, đến cái hình chữ nhật bo tròn 4 góc cũng gọi là phát minh với chả sáng chế.
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh
Đúng là k phải phát minh nhưng có tiền ngu j không đăng kí. Nh khi tương lai còn kiếm thêm tiền kiện tung. Bn k thấy ap nokia mic google... Kien nhau nhan nhản ak. Vừa phòng ngờ có dđứa bắt chước r ngon ăn hon minh r s. Chỉ là y tuong thôi nhưng nó mới, lạ thì ngu j k đk. Làm thì dễ nhưng nghĩ ra trò độc chieu như v moi hay. Mốt sài dc hay k tinh sau. Ai biet dc co thể chả ra j có thể thành công. Cái nay r la nhận diện thuong hieu.mấy hãng khác cũng thế thoi
@Hoang_HaoMinh Bạn mới xuống địa cầu chăng? Bổ sung tính năng ko đăng ký, Apple nó nhào ra đăng ký rồi kiện kiểu chữ nhật bo trò hay tính năng tự sửa chính tả cho sạt nghiệp à. Chỉ dựa vào tính năng sửa lỗi chính tả mà đám fan cuồng Apple cứ gào lên ngưòi ta copy này nọ như đúng rồi.
Chưa đăng ký sáng chế cắm đầu bút ngược thì máy thành cục gạch à!?!
@QLNN Không đúng. làm sao thành gạch được, chỉ không thể lấy bút ra được thôi và mất đi chức năng nhận biết khi nào bút được rút ra hoặc đút vào.
@QLNN Theo tin lá cái vỉa hè có Anh nào đó mai kia kiện Sung vì kàm điện thoại cong. Vi phạm sánh chế đó bác à
@hqchung Đầu năm Seeder mà nóng là cuối năm SS lao dốc à!?
cũng hay đó nhưng có làm mất thẩm mỹ cây bút không nhĩ.
@mtancong cái bút nhét vào máy thì cần gì thẩm mỹ hả bạn , thêm 1 cái khớp gấp vào thì nhìn nó vẫn vậy cả thôi , càng tiện với nhiều chức năng càng tốt.
Cá nhân thấy sáng tạo này khá hữu ích.
Uh,thế mà ở VN mấy cái ốp tablet,phone có chống lưng.Hay mấy cái phụ kiện giá đỡ bán năm này qua năm khác chưa thấy tuyệt chủng
Người ta có thể sáng tạo những thứ tuy có thể không hoàn toàn cần thiết,có thì thừa ,không có thì thiếu.Nhưng dù sao ng ta cũng sáng tạo phục vụ cho ng tiêu dùng.cái đó ng tiêu dùng càng có lợi.Cớ gì lại cứ chỉ quanh đi quẩn lại comment kiểu tiêu cực?
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@kira6866 Mấy anti lúc nào mà ko bật sẵn auto,chấp làm gì bạn ơi,ngta ko có thì ngta cay cú thôi!
@kira6866 Đồng ý pác, mấy ng z đẻ ra để cản bước phát triển của nhân loại :v
@kira6866 Đúng chính xác, em đồng ý với bác.
tindecken
ĐẠI BÀNG
8 năm
sáng chế này hay nè, mà lấy cây bút chống có xót không nhỉ, lỡ tay dè mạnh màn hình xuống gãy cái thì toi 😁
nhiều cái tính năng của anh sam vô dụng với mình nhưng cái này thì được nè😁
tadjmen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@max-20091 Uk ko phải fan thằng nào hết nhưng thấy cái gì hay thì nên ủng hộ. .
Nguy cơ gẫy bút rất rất rất cao. 😔
phoenixna
TÍCH CỰC
8 năm
Với sp của ap.
Vạch nhựa bắt sóng : ôi, thật thẩm mỹ, toẹt vời. Phân chia khúc nào ra khúc nấy. Như người mẫu
Viền màn hình dày: làm mỏng, máy bé đi. Làm sao chúng nó biết tao cầm ip
Độ phân giải : khi thấp, mắt người chỉ cần vậy thôi. Khi nâng cao, phải đi theo đại cuộc chứ
Màn hình: lcd thật toẹt vời, màu sắc chân thực, ko như bọn amoled bóng bảy màu. Chuẩn bị chuyển sang amoled, kể ra amoled cũng đẹp phết, màn hình xu thế thời đại, ko rẻ tiền như lcd.
Camera lồi: như cái nhọt mọc sau đít. Về sau, cái nhọt của tao là nhọt đc thẩm mỹ
Hdh: thật đơn giản, dễ sử dụng. Quán đt: sướng thật, từ khi ra ip, dịch vụ copy phim nhạc phát triển hẳn. Mấy bố ra quán toàn khoe, công nhận hdh toẹt vời, nghe gọi dễ thật, còn những cái khác tao ko quan tâm, vì ko biết sài 😁
Phụ kiện: giờ dùng ip tao phải mua thêm cái balo, tiện thật. Ngoài phụ kiện tao để đc thêm 1 đống quần sịt và ba con sâu, đi đâu cũng ko sợ thiếu
...........
@phoenixna Phòng thì mới là cấp huyện. Còn thấp bé lắm.
@phoenixna
Cái gì cũng cãi được . Mình tuy thích samsung nhưng cái nào tốt thì mình công nhận , còn cái nào tồi thì vẫn chê . Chứ không như 1 số thành phần luôn cho Iphone là số 1 , cái gì của android tốt cũng nói xấu được , đến chịu
phoenixna
TÍCH CỰC
8 năm
@Titaner đây là quote của chú với anh đúng ko? '' Ko biết cuồng hay đem cúng mà trong đầu cứ suy nghĩ như thế thì chắc thuộc loại " rảnh " hoặc săm soi người khác thôi , nếu dư dả chổ " rảnh " hãy làm việc có ích cho bản thân hay chổ trống trong đầu chứa niềm vui hạnh phúc ok ha .''
ý chú bảo anh rảnh, vô công dồi nghề, nên làm việc j có ích cho bản thân và xã hội
thì anh quote lại bảo a cũng có việc đàng hoằng, nhưng a vẫn có thời gian rảnh để đọc web.
hình như chú có vấn đề về nghe, đọc, hiểu. Khổ thân
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@phoenixna Rõ khổ với " trưởng phòng " ko hiểu cái từ " rảnh " nó ý nghĩa sao trong trường hợp này .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019