Samsung Omnia II sẽ là thiết bị di động chính thức của Olympic mùa đông Vancouver 2010

niky
1/11/2009 16:12Phản hồi: 24
Samsung Omnia II sẽ là thiết bị di động chính thức của Olympic mùa đông Vancouver 2010
Nhà cung cấp dịch vụ viễn thông lớn nhất Canada - Bell đã phối hợp cùng với Samsung Electronics Canada Inc, chính thức công bố thiết bị di động sử dụng trong chiến dịch tuyên truyền cũng như trong suốt quá trình diễn ra Thế Vận Hội Mùa Đông Vancouver 2010 sẽ là Omnia II. Theo đó, mọi nội dung gia tăng liên quan đến Thế Vận Hội cũng như tin tức cập nhật của giải đấu sẽ do Bell độc quyền cung cấp miễn phí theo đường truyền tín hiệu mạng HSPA vừa khai trương thông qua các widgets và ứng dụng chạy trên chiếc điện thoại di động của Samsung.

Samsung Omnia II là thiết bị di động có khả năng hoạt động trên hạ tầng đường truyền tín hiệu di động 3G HSPA mà nhà mạng Bell vừa chính thức đưa vào khai thác tại Canada. Đây cũng là chiếc smartphone hoạt động trên nền tảng phiên bản hệ điều hành mới nhất của Microsoft là Window Mobile 6.5 cùng các đặc tính kỹ thuật tiên tiến: kết nối Bluetooth v2.0, WiFi, trình duyệt Opera Mobile 9.5, màn hình AMOLED WVGA 3.7", camera 5 megapixel cùng đèn LED flash kép, tính năng văn phòng di động với Microsoft Mobile Office Suite, bộ nhớ có thể nâng cấp lên đến 48GB...

Với việc trở thành thiết bị di động chính thức cho Olympic mùa đông Vancouver 2010 như trên, Omnia II sẽ được tích hợp thêm một ứng dụng kết nối riêng biệt mang tên Wireless Olympic Works (WOW) cho phép liên tục cập nhật theo thời gian thực các chi tiết liên quan đến thi đấu của thế vận hội thông qua mạng di động HSPA do nhà mạng Bell và cũng là đối tác truyền thông chính của thế vận hội cung cấp.

Nguồn: Bell Canada
[relate]samsung, omnia[/relate]
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

omnia II cũng là 1 điện thoại khá tốt,xem trên mạng thấy rất nhiều trang web về điện thoại khen ngợi nó .
Mình cũng đang cố gắng mua em này trong thơi gian tới.chước có em omnia I bị dơi hỏng giờ vẫn tiếc
không biết có chịu lạnh nổi không nữa, tuyên truyền cho thế vận hội mà cứ đơ đơ thì.....
giỡn vậy thôi chứ em cũng công nhận đây là một mẫu đt đáng dùng, chỉ có điều là chưa có cơ hội được cầm trên tay thôi.
Bác chỉ cần mở wifi + opera + xem phim chất lượng cao là nó làm tan băng ngay mà ^^
bổ xung cho em nó wow-hd nữa bác ạ vậy mới dời núi xẻ băng dc:yes4lo:
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác muốn cầm và dùng thử mời qua Viễn thông a 43 thái hà sờ thoả mái ;))
du0wow
ĐẠI BÀNG
14 năm
omnia 2 là ngon rồi, tính năng tốt, kiểu dáng tốt, quan trọng là kết nối rất tốt
em đoán tí nữa có vài ông vào kêu sao ko iphone sao ko iphone cho mà xem ;)
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
và bác sẽ là người mở đầu cho câu chuyện, hihi... ko sao cứ so sánh thoải mái để biết đc iphone còn nhiều điểm yếu cần khắc phục! Omnia II là quá đỉnh, một chiếc điện thoại đáng dùng... tuy nhiên có vẻ cồng kềnh quá... :sorry8bj:
waiiat2710
ĐẠI BÀNG
14 năm
ông này dự đoán như thần, fan BB và iphone vô rồi kìa 😁
Qua sự kiện này có thể thấy là có vẻ như Om2 dùng ở điều kiện thời tiết giá lạnh thì tốt hơn các máy khác nên mới đc nhà mạng ở Canada tin dùng 😁
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Nhưng em chưa hiểu, 1 chiếc điện thoại chính thức cho 1 sự kiện nào đó, có phải là ban tổ chức tài trợ cho những người thực hiện sự kiện này cái đt đó trong thời gian làm việc hay không?
Ủa sao Blackberry Bold không được chọn ta 😔 Bên Canada có tổng hành dinh của RIM mà sao không xài đồ của chủ nhà mà xài đồ của Korean là sao.
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
BlackBerry hàng dựng ấy hả bác. Một câu "ủa" đầy ngây thơ và vớ vẩn.....
Bác này cứ mơ vớ vẩn! Iphone thì mới nên thắc mắc! 😁
Canada lấy đâu ra dolly và hàng dựng bác
sam sung thì em không dùng,
Nhưng nhìn chung thì em này cũng được, rất hấp dẫn 😁
Sao không phải Iphone mà là máy này nhỉ....? Vô lý quá!
Cứ phải iphone là nhất mới đc hay sao 😕
Nó được chọn là do nó tốt và do Samsung trúng thầu vụ này ... Samsung bây giờ mạnh thật 😃 Mừng cho em nó
du0wow
ĐẠI BÀNG
14 năm
em là fan BB và thấy hầu như bài nào viết về mobile cũng có vài (chục) post so sánh này nọ với ip nên đoán thế thôi ;)
Samsung nó PR ghê thật, nhưng em vẫn không thích dùng điện thoại samsung (em đã cầm thử và bấm chán chê rồi) mặc dù đang dùng LCD của nó. Em thì không phải đại gia nên cứ thằng nào có tỉ số giá thành/hiệu quả cao là em chơi. Không thần tượng thằng nào.
Táo em chưa đủ tiền không thì cũng đú (nhưng mà chỉ thích mỗi thằng vỏ nhôm hehe)
sao ko phải là 1100i nhỉ ^^ iphone đã là cái j
eo_oi_kinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi mơ ước của tui .bao giờ thì cưới đc em về đây...hix
ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
14 năm
chiếc điện thoại này xứng đáng để dùng trong thế vận hội mùa đông, có thể nói tính tiện dụng và khả năng kết nối của nó là nguyên nhân để nó được sử dụng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019