Samsung Pay cho rút tiền từ cây ATM mà không cần thẻ, hỗ trợ thêm thẻ quà tặng, thành viên, online

Duy Luân
29/4/2016 23:16Phản hồi: 88
Samsung Pay cho rút tiền từ cây ATM mà không cần thẻ, hỗ trợ thêm thẻ quà tặng, thành viên, online
Nếu bạn đang sử dụng một cái điện thoại có Samsung Pay tại Hàn Quốc, chiếc smartphone khi đó sẽ trở thành "cứu tinh" khi cho phép bạn rút tiền từ cây ATM trong trường hợp bạn đã bỏ quên thẻ ở nhà. Tính năng này có ích bởi chúng ta có thể quên cầm theo thẻ tín dụng nhưng ít khi nào quên điện thoại mỗi khi ra đường. Hiện bạn chỉ có thể làm điều đó với ATM của ngân hàng Woori Bank tại quê nhà Samsung mà thôi, hãng nói chưa mở nó ra cho các thị trường khác sử dụng. Apple PayAndroid Pay chưa có chức năng tương tự.

Hôm nay Samsung cũng tuyên bố hỗ trợ thêm thẻ quà tặng và thẻ thành viên cho Samsung Pay, nhờ vậy bạn có thể tích điểm hay đổi giảm giá ngay cả khi không mang theo thẻ bên mình, chỉ cần điện thoai là đủ. Người dùng cũng có thể xài tài khoản Samsung Pay của mình để thanh toán ở các trang web hay trong app, tương tự như Android Pay. Lại một lần nữa, chức năng này chỉ mới thử nghiệm ở Hàn Quốc mà thôi. Chưa rõ bao giờ thì hãng mới mở nó ra.

Nguồn: CNET
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đấy
Việt Nam có nữa thì ngon.
@manhcuongc88 CitiBank đc đó
phuongdien24
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhcuongc88 Thẻ Napas của Woori Bank VN rút tiền bằng SS pay được rồi đó ạ 😃
phuongdien24
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhcuongc88 Thẻ Napas của Woori Bank VN rút tiền bằng SS pay được rồi đó ạ 😃
Klq, nhưng với tình hình an ninh ở VN, có khi mất cả tiền lẫn điện thoại...
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Du210786 Bác có ở Sài Gòn không, nếu không rhì mời bác vào trải nghiệm cảm giác bị cướp giật !!!
@Khang Dân Không mình ở TPHCM 😃 chỗ mình an ninh tốt
shiva_ndt
TÍCH CỰC
8 năm
@Giàng A Lúa Bao giờ VN có thì hãy nói, cmt để tăng số bài viết à
lyhung009
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Lúa Tự ti nó vừa phải thôi.
tnquang
TÍCH CỰC
8 năm
Tương lai là đây. Nhưng để qua vn chắc...10 năm nữa. Mỹ còn chưa có mà
dnd61
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tnquang Tỉnh lại nào :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
bryanvo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tnquang Mình xài Samsung Pay tai Mỹ đã gần nửa năm rồi bạn
Đỉnh cao công nghệ. Mong triển khai ở vn sớm.
shakaro
TÍCH CỰC
8 năm
Mồi ngon cho hacker đây.
Thắng 1212
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết chừng nào mới có tại vn
vrthucteao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá hay và tiện dụng, hy vọng tương lai mọi thanh toán chỉ cần cầm theo smartphone, chẳng phải ví tiền rắc rối
tmn123
CAO CẤP
8 năm
Teckcombank rút ko cần thẻ đc mà các anh em 😁
Có rồi còn mơ cái j nữa, dậy đê
@tmn123 Cái này vẫn cần mã xác nhận mà. Còn của SS chắc nó chỉ cần chạm rồi add vân tay vào là xác minh chủ thẻ dc rồi.
Alb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tmn123 chuẩn, mình rút cả chục lần rồi. Đi cafe toàn quên mang ví, chỗ cafe hay ngồi lại có cây atm nên ra rút luôn. Cũng k có gì mới mẻ cả.
Anon7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả có gì mới, Techcombank cũng cho rút tiền không cần thẻ từ lâu rồi
https://www.techcombank.com.vn/khach-hang-ca-nhan/ngan-hang-dien-tu/dich-vu-atm
@Anon7 file:///E:/Techcombank---HD-rut-tien-khong-can-the-tren-ATM---VI.pdf
Vào app --> qua 3 bước.
Gửi Nó trả mã lại như chuyển khoản onlie rồi lại phải nhập vào máy ATM mới cho rút, mà rút lần max cũng 5tr. Vậy có hơn gì thậm chí còn chậm hơn, cũng chả bảo mật gì, rớt thẻ ATM nó lượm cũng làm được gì? Còn tụi nước ngoài đưa đt lại gần nó đọc như thẻ từ mới ngon.
cái này rất tiện mình dùng mấy năm này rồi. vừa quẹt thanh toan khi mua đồ trong siêu thị vừa quẹt chên xe bust .tau điện ngầm nữa
myquartz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sacombank và Đông Á ở Vn có cái này rồi các thím. Dùng smartphone cài phần mềm Mobile banking ra cây ATM rút tiền ko cần thẻ. Có điều nó chưa được nhiều người biết đến và cũng chỉ phục vụ ai có nhu cầu rút tiền mặt thôi.
@myquartz VN nó trả lại mã OTP cho điện thoại, giống như chuyển khoản online, sau đó nhập vào ATM thì có khác gì đút thẻ. Có hơn được gì đâu. Tụi nước ngoài là nó quét vào 1 cái như thẻ tử thôi.
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Mấy bác phải sống ở nước ngoài mới biết Samsung Pay nó tiện như thế nào. Dạo này mình xài Samsung Pay cho 90% transactions thường ngày, nó nhanh mà tiện ko thể tả. Hiện tại chi có cây xăng là ko xài được thôi, vì phải đút thẻ sâu vào bên trong!! Apple nếu ngon lành thì iPhone 7 (rất hi vọng) phải tích hợp cho bằng được những công nghệ cho bằng anh bằng em như thế này (phải có chống nước nữa!!). Apple của thím cook 2-3 năm trở lại đây chơi toàn trò mèo và rẻ tiền!!
@huy9988 qpple hiện tại xài nfc và google pay cũng vậy. chỉ có ss mua lại công nghệ từ tính nên mới xài máy quẹt thẻ và atm đượic.

vả lại apple cò thu phí nên các đơn vị cũng ít tham gia còn ss thì free nên ngân hàng tham gia nhiều và tận dụng máy quẹt hiện có.
Bao giờ android pay mới có nhỉ...
Mà lại có mỗi woori bank... 😔
Hanna,kookmin,shinhan,nonghuyp lại k có...nếu có mua con của Sam để dùng chơi ^^
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@Đặng Học trước sau gì cũng có thôi bác ơi, ở đâu chứ ở hàn xẻng thì sam là trùm r
@nohara Đau cái là là mình xài cả 4 cái dưới 😔
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phần lớn các bác lên tinh tế thì đã root máy cả rồi, còn sài samsung pay thế nào được nữa mà mơ mộng 😃
Hay thì có hay rồi nhưng chỉ sợ tiền mất mà ko biết vì sao thôi
@kenny81_hp nói rõ hơn đi bạn, làm sao mất tiền chỉ mình với
@nV_Happy Chỉ là vấn đề về công nghệ thôi, hacker chắc ko bỏ qua miếng mồi này
@kenny81_hp LOL
tự google đã có bao nhiêu quốc gia và bao nhiêu ngân hàng áp dụng mô hình này nhé
từ đó mà suy ra có bao nhiêu miếng mồi thơm đang chờ hackers
chờ gì mà chưa xơi nhỉ
nob_Subin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở VN đa số xài tiền mặt,nếu dc như nc ngoài thanh toán thẻ hầu hết thì xài cái này khá tiện...nc phát triển thanh toán bằng thẻ hầu hết các dịch vụ thì xài cái này,đôi khi quên thẻ còn có dt... chứ k giống như mấy bác kia nghĩ là cứ rút tiền mặt ở atm,xong lại lấy tiền trả các dvu khác...nên nghĩ nó bthuong,cũng k tiện lắm là phải!
Nhật hình như còn có ý định thanh toán mọi dịch vụ qua vân tay nữa... k bik bao jo mới dc như ng ta nhỉ!
longoanhi
TÍCH CỰC
8 năm
Có thì ngon quá khỏi sợ bị kẹt thẻ bị hack thẻ
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
Ngân hàng Woori 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế