Samsung Pay có thêm tính năng Gear Pay, đã liên kết với 15 ngân hàng, có thể rút tiền mặt

zyzy1908
16/5/2018 13:44Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tin được không đây
Mọi người cho hỏi , khi kết nối gear S3 với đt, add thẻ xong hết, lúc thanh toán có cần :
1- Kết nối với điện thoại ko ?
2- Có kết nối mạng cho gear ko?
Cảm ơn mọi người
kitarodo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toivacongnghe ko bạn, nó tự trừ, khi có mạng thì nó hiển thị lịch sử giao dịch thôi 😃
@kitarodo cảm ơn b, nếu nói v, mình có thể mượn 1 máy SS rồi thiết lập PAY hết thì có thể xài được gear PAY rồi
@toivacongnghe Không làm vậy được đâu. Cơ bản thì SS pay trên Gear với SS pay trên điện thoại nó là 1. Khi thiết lập xong thì SS pay sẽ cung cấp cho bạn một token ứng với mỗi thẻ mà bạn đã đăng ký. Token này sẽ được lưu trên thiết bị đăng ký cùng với Gear mà bạn đã kết nối. Bạn có thể dùng Gear thanh toán mà không cần nối mạng nhưng khi bạn kết nối thì nó sẽ xác thực lại thông tin với máy chủ, đại loại là như thế. Khi bạn trả điện thoại thì người chủ sẽ thiết lập lại máy của họ nên thông tin đăng ký của thiết bị cũng thay đổi trên máy chủ dịch vụ SS pay, nghĩa là token của bạn thiết lập sẽ bị xóa khỏi dịch vụ SS pay và thông tin thiết bị đó cũng bị xóa khỏi tài khoản SS pay của bạn, bạn sẽ không dùng nó được nữa. Nó cũng bảo mật để khi bạn giao dịch hoặc lý do nào đó kẻ gian sao chép được thông tin thẻ SS pay của bạn thì họ cũng không thể giao dịch do không đúng thiết bị đã đăng ký.
linhtun89
TÍCH CỰC
6 năm
ủa ngoài thẻ ngân hàng add các thẻ member kiểu gì vậy các bạn?
@linhtun89 Camera nó đọc mã vạch rồi tự nhận và add thẻ vô thôi. 1 số thẻ chưa hỗ trợ thì đọc mã vạch xong thì chụp lại mặt thẻ.
linhtun89
TÍCH CỰC
6 năm
@music_editor_9x tức là bạn thao tác trên samsung pay hay là dùng camera của máy nó tự phát hiện thẻ?
@linhtun89 Là sau khi bạn dùng camera add mã thẻ xong thì lần sau đi siêu thị chỉ nhấn vô dt rồi đưa cho nhân viên quét mã thẻ trong dt thôi.
caocaodenden
ĐẠI BÀNG
6 năm
@acb,

Có bạn nào bên Ngân Hàng ACB có thể giải thích giúp là tại sao ACB không có trong danh sách dùng samsungpay không?

Tks
bangth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caocaodenden chưa liên kết thì chưa có thôi. Mình ACBer nhưng làm cái thẻ Citi sài cho sương đây 😁 đi đâu kê đồng hồ vô bấm số tiền là xong :D
@caocaodenden chưa deal được việc ăn chia lợi nhuận đó bạn =))
@caocaodenden Chắc ACB đòi ăn phần trăm cao quá, Sam đang thương lượng!
Ơn giời, cuối cùng đã hỗ trợ Techcombank của tui 😃. Thanh toán qua điện thoại đã phê, giờ thanh toán qua đồng hồ còn phê gấp vạn lần :rolleyes:
Khoái tính năng add thẻ thành viên. Sau cùng thì cũng có thể quăng vài chục thẻ ở nha kaka. Note FE có cách đây vài tháng rồi.
0905245492
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giả sử dùng điện thoại Xiaomi & Gear S3 thì có dùng samsung pay được không mọi người
kitarodo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0905245492 ko, vì khi add thẻ thì nó sẽ mở Samsung Pay trên dt, mà Xiaomi thì ko có app đó 😁
bangth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kitarodo chưa thử nhưng chưa chắc, vì app SS pay trên gear khác với SS pay trên đt. Nếu mượn 1 cái đt SS add thẻ 1 lần trên Gear rồi out acc, trả đt. Thì thẻ trên gear có thể vẫn sài đc ko cần đt.
@kitarodo Được, sẽ xài app gear trên điện thoại, trong đó có samsung pay luôn. Chứ app samsung pay ko cài máy khác samsung dc.
PhamLongQuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
đề nghị hỗ trợ thêm Samsung dòng J, toàn A với S với Note thì người ít tiền thiệt thòi quá
thirellouma
ĐẠI BÀNG
6 năm
gear S3 mà ko có gear Sport à 😔
@thirellouma gear sport k bán chính thức ở vn nên k đc hỗ trợ 😁
Cả nhà mình chả ai muốn dùng thẻ ngân hàng cả, nên đương nhiên có điện thoại samsung thì cái Sàm sung Pay cũng coi như bỏ xó !
shukiew
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fioh_tuananh ko lẽ mua gì cũng tiền mặt @@
Thêm nhiều ngân hàng 😃
Hoang_DTH
ĐẠI BÀNG
6 năm
samsung pay phải thẻ visa, mater mới tiện, mà đang hỗ trợ ít ngân hàng quá
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
6 năm
Ủa sao có FE Credit mà ko có VPBank nhỉ. Hay là VPBank đem FE Credit ra làm chuột bạch trước?
Điện thoại mà root rồi dùng có còn an toàn ko nhỉ các bác
thangloi
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuongbinggo root thì ko xài được bác ơi. nên ko cần quan tâm đến bảo mật 😁
@Cuongbinggo an toàn cực kỳ b, vì nó đâu cho bạn xài đâu mà sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095