Samsung Pay hỗ trợ thêm Galaxy S7 / S7edge: mời anh em dùng thử

Trung Dt
23/9/2017 14:55Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baquơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sam không bảo mật cao, hay trục trặc, cẩn thận bà con.
@Hotthihot tùy thôi,samsung phát triển mạnh mẽ trên toàn tg,không có chuyện về bảo mật,dùng cũng ít trục trặc,pay được cái thuận lợi
baquơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vidu_ddth Không ai đánh giá cao phần mềm tiện ích của Sam, dùng nghe gọi thì OK
buiduongba
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này dùng với máy POS có paywave hay máy POS cà thẻ bình thường thế mọi người?
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@buiduongba Máy pos bt bạn nhé !
Thớt ơi cho mình hỏi làm sao biết chỗ nào áp dụng cái SSpay này vậy?
Hôm vừa rồi hớn hở ra Paris Baguette xài mà nhân viên không cho đụng dzô cái máy POS 😔:( trước sau như một trả lời 1 câu : Bên em chỉ chấp nhận thanh toán thẻ ATM ( 3 lần như 1) :(:( Vẻ mặt thì cứ như mình đe dọa hack máy hay gì ý
@Heo Măm Măm Bảo bọn điên ấy đưa cái POS đây t chạm phát hiện ra số thẻ vs số TK là bọn mày biết phải làm j rồi, nhập PIN rồi cuộn giấy xác nhận thanh toán nó hiện ra thì éo thằng nào dám ho he j nữa, bọn nó mà thái độ nữa thì lấy cái POS phang luôn vào mặt 😁
baquơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đảm bảo 2 -3 tuần nữa Note 8 giảm giá rất mạnh.
anticafe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tầng bảo mật Tokenization trên Samsung Pay được xem là “khắc tinh” hoàn hảo cho những lỗ hổng trên. Khi người dùng tích hợp thẻ thanh toán (thẻ tín dụng hoặc ghi nợ) vào điện thoại Galaxy Note8, Tổ chức chuyển mạch thẻ sẽ cung cấp một mã token duy nhất ứng với dữ liệu thẻ mà người dùng đã đăng ký. Mỗi lần thanh toán, mã token này sẽ được sử dụng thay cho số thẻ, số CVV và không thể can thiệp để truy ngược lại thông tin ban đầu. Điều này đồng nghĩa với việc dù kẻ xấu có nghe trộm, chặn bắt được chuỗi số token hoặc thậm chí là hack máy quẹt thẻ, điện thoại thì chúng cũng không thể truy được thông tin thẻ gốc của người dùng. Người dùng Việt Nam sẽ không còn phải che chắn số CVV, nơm nớp lo lắng mỗi lần bấm mã số thanh toán bởi tất cả thông tin được tiết lộ qua Samsung Pay chỉ là những chuỗi mã hóa mà thôi.

http://thanhnien.vn/cong-nghe/samsung-pay-mot-lan-thanh-toan-ba-tang-bao-mat-toi-uu-880251.html
Nếu đúng như vậy thì ai dùng thẻ tín dụng yên tâm rồi. Chỉ có ai dùng thẻ ATM, vẫn phải nhập mã PIN vào, nên nếu lỡ là máy POS bị hack thì sẽ bị lộ số PIN thôi.
nguyenmich
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cài rom băng Odin, từ trang Samobile, không còn root nhưng không mở được samsung pay , mở ra thì báo là bị từ chối. Làm sao đây mọi người?
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmich Bạn xem CSC có là XXV không. Chỉ hỗ trợ máy phát hành tại Việt Nam thôi bạn ơi
club11h11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình làm tới phần mã pin là nó ko cho làm tiếp.
S7 Edge
Mình dùng note 5 bản HQ sao nhập vào ss pay không được zậy phải làm sao để vào được mong các bạn giúp
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanhp123 Chỉ có vài cách: 1. Thay mainboard 2. Mua máy mới. 3. Dùng thẻ nhựa tại Việt Nam
Tôi bản UAE dùng thẻ nhựa
anhdat_9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
s7v của mình xài rom quốc tế dùng ss pay ngon lành với viettin và vietcom
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quetoi160 Bạn kiểm tra thẻ mà SS Pay trên máy bạn hỗ trợ ấy
@noitk Thank bác, sspay máy em không add được thẻ nội địa vn
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhdat_9x Bạn add được thẻ gì. Thanks
anhdat_9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noitk mình đang xài viettin
anhdat_9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
em chạy rom u, update xài bt
@anhdat_9x Em cũng chạy rom U mà nó cứ bão lỗi khi kết nối server. Lạ
anhdat_9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quetoi160 bác update lên bản mới nhất của sspay chưa
@anhdat_9x Rồi bác. Bác check xem csc máy bác là gì đấy?
earthgod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao không dùng được cho các máy DTDD của các hãng khác nhỉ? Thấy hay quá
tt2me
TÍCH CỰC
6 năm
Note 5 ban My co dung dc Samsung pay o vn ko ta?
s6 egde có lên samsung pay dc k mọi ng @@
tanngle
TÍCH CỰC
6 năm
@darkmaster1 bản chính hãng ms dùng được
fuyin
TÍCH CỰC
6 năm
đi cà ở nước ngoài được không các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp