Samsung Pay sẽ có ở Việt Nam trong năm 2016

sonlazio
28/12/2015 12:20Phản hồi: 79
Samsung Pay sẽ có ở Việt Nam trong năm 2016
Tại buổi lễ giới thiệu Galaxy A5 và A7 2016, đại diện Samsung đã cho biết Samsung Pay sẽ được mở rộng ra các thị trường châu Á trong năm tới. Đặc biệt họ có nhắc đến Việt Nam và hy vọng Samsung Pay cũng sẽ về rất sớm.

Như vậy, nhiều khả năng Samsung Pay sẽ là dịch vụ thanh toán quốc tế đầu tiên về nước ta, nhất là khi Apple Pay chưa có dấu hiệu xuất hiện, Square chỉ phổ biến ở Mỹ và Android Pay còn rất xa.

Tìm hiểu về Samsung Pay tại đây

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zoro21
TÍCH CỰC
8 năm
Hay quá chúc mừng các bạn dùng điện thoại Samsung trong đó có em 😁.

Mod: Xoá nội dung không liên quan
Cám ơn mod em xin lỗi, lần sau em sẽ không thế nữa 😔.
Ngon, $$ tuyệt vời :p
BondKute
TÍCH CỰC
8 năm
Hay quá. Hy vọng dùng dc nhiều nơi. Mình cũng định đổi qua ss trong năm tới
Mai ra Hoàng Hà đặt cái Note 5 trả góp để làm quen với điện thoại SS trước khi xài dịch vụ.

Dạo này đi siêu thị toàn cà thẻ mà có tới 4 cái thẻ. Hơi bị phiền. Chưa kể thẻ game, thẻ thành viên các kiểu các dạng
@Nam Nguyen Luan Có nhiều loại thẻ. Mình lấy ví dụ 1 loại thẻ phổ biến nhất và đơn giản nhất để xài.
Mình đang xài Master Card của Vietcombank
- Cái này đi đăng ký như thẻ bình thường thôi. Ra nói nhân viên làm chó cái master là người ta làm cho bác. Thẻ này có thể quẹt ở bất kỳ đâu có máy quẹt như là siêu thị, nhà hàng lớn, rạp phim, tgdd, mua vé máy bay, mua app trên apple store hay gg play..., mua hàng online....
- Phí dịch vụ mình nhớ ko nhầm là 8800vnd/tháng.
- Nếu bạn đăng ký nhận tin qua điện thoại, tức là bạn giao dịch gì nó báo hết về đt(m xài viettel) và bank plus (cái này có thể chuyển tiền online nhanh, nộp card 4 mạng chính chiết khấu 5.5%), thẻ game... Nộp tiền điện, mạng... => thì tầm 5k/tháng nữa.

- Có thẻ nó tiện vô cùng. Bạn chỉ cần 1 cái thẻ, là tự tin đi mua đồ, ví dụ như mua đt tầm 15 củ, thay vì cầm cục tiền, bạn cầm cái thẻ ra quẹt cái là xong. Rồi nhiều thứ lắm. Mình xưa cũng ngại xài. Giờ xài quen rồi. 1 cái thẻ+ cái điện thoại nữa là mình giao dịch đc mọi thứ. Tiền chỉ để đi cafe với ăn uống bình thường thôi.

Có gì ko hiểu thì pm m gt cho.
lyhongson
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp hic chính xác, con 6+ không có tính năng này nên mua con s6 edge lúc đầu năm mà mịa nó tới năm sau mới xài được ở Việt Nam mới đau chứ :mad:
@lyhongson S6e đúng là max đẹp. Em me con S6e+ cơ. Mà lúa nhiều với lại em cần cái bút. Nên mới múc note 5 đc mấy hôm.
lyhongson
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp note đã thật cầm sướng tay :v
tnquang
TÍCH CỰC
8 năm
Ban thằng top 1 nhảm ruồi đi. Share video ở đây nữa.
Ss ở vn nên vn có trước. Bố apple chắc 10 năm nữa.
Quá hay, quá tuyệt
...3.
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái pay này xài như nào vậy mấy bác, có xài đc paypal, wmz không vậy
Rồi xong chưa kip thanh toán j ráo thì có pác ở top mang cả xe tăng với bom cảm tử vào topic luôn. sắp nổ banh cái tinhte rồi.😔:(:mad:
Zoro21
TÍCH CỰC
8 năm
Em xin lỗi, chắc do xúc động quá, con người mà các bác thông cảm :(.
@Zoro21 Chém gió với pác tí đó mà
Hệ điều hành nuôi virus paypay cc
Ios còn chưa áp dụng ở việt nam
@dusti lunoi sao lại nuôi vi rút hả bác? android đâu dể nhiễm vi rút đâu
anta6262
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Submit record chắc lại thánh chém đấy mà bác, chưa từng sờ vào điện thoại android bao giờ nên phán bừa. đang dùng ios cơ mà đọc comment chối quá
@dusti lunoi Chắc bé hôm trước không đọc bài IOS đang hơn Android về khoản này rồi. Tìm lại đọc đi cho mở mang đầu óc. Còn muốn hơn thì dùng WP, tốt hơn cả thì dùng BB (bao gồm cả Priv) nhưng phải đợi thêm thời gian để họ làm app đã 😁:D:D:D.
@dusti lunoi Bác xài SS dòng cao cấp nó co sẵn 1 phần mềm tên là bảo mật thiết bị kiểu như antivirus ấy. Theo mình biết thì máy nào có Samsung pay thì đều có sẵn mặc định phần này. Nói cho bạn biết để bạn yên tâm. Còn vs Apple thì chỗ nào nhiều tiền nó ms làm vn nhà bác có mút mùa nha.
Phuc81
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanokvt Siri tiếng Việt còn chưa làm, bản đồ Việt còn không cập nhập hơi buồn!
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
Em đang chờ amazone và paypal đến VN chứ SamSung pay này chắc không cần vì đã có thẻ visa
boything
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoanrazo Samsung Pay này hình như là tích hợp thẻ Visa vào. Nghĩa là bác sẽ có thể bỏ hàng tá thẻ vào samsung pay như visa, master rồi chỉ cần cầm đt rồi thanh toán thôi.
Chứ samsung pay không phải là 1 chuẩn thẻ khác .
@boything Chỉ cần bạn ở ứng dụng ra sẽ có hàng chục thẻ trong đó bạn lựa chọn thanh toán thẻ nào, chỉ cần đưa điện thoại đến gần lập tức thanh toán liền. Và đặc biệt dùng thẻ nào màn hình nó hiện lên thẻ đó và lúc đó điện thoại là cái thẻ tất cả trong 1.
Ko dành cho ae nào thích root riếc
@quocanh_ltk root vô máy không còn secure rồi. samsung mà cho máy root xài samsung pay thì các bác bị hack thông tin tài khoản ai chịu?
strypper
TÍCH CỰC
8 năm
@quocanh_ltk trước h root chỉ để tăng xung nhịp là cái chính hoặc xưa hơn nữa là chỉ xóa ba cái app vớ vẩn trên stock
còn h muốn vọc vạch này nọ cài hẳn lun 1 cái rom mod có sẽ root làm gì làm cơ chủ yếu rom nó hỗ trợ hết chứ vọc bao nhiêu năm trời cuối cùng cũng quay về stock :/
@Submit record Liên quan thật mà :/ máy đã root thì sẽ ko dùng đc SamSung Pay.
lyhongson
TÍCH CỰC
8 năm
@Submit record Bác tay nhanh hơn não nữa rồi, sam sung pay cần bảo mật nên khi root sẽ không sử dụng được nữa nên bạn ấy nói vậy là đúng rồi :D
chipM
TÍCH CỰC
8 năm
Thế thì ngon rồi. Máy Samsung A8 em đang bán rẻ chắc giữ lại quá 😁
vd dt bị giật. rồi tụi nó lấy dt đi mua sắm này nọ lấy dt mình quẹt quẹt fải k. 1 công 2 chiện. 😔(
@lê hoa dương không có dấu vân tay làm gì thanh toán được.
HQTRM
TÍCH CỰC
8 năm
@lê hoa dương Muốn thanh toán phải quét vân tay nha :rolleyes:
Prince Piter
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lê hoa dương ko có vân tay sao quẹt dc 😁
bryanvo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vtb center Không có vân tay vẫn thanh toán bằng mã pin được nha ban.
lenam22784
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chác lại phải chuyển về dùng điện thoại samsung thôi ;)
Like mạnh. Điều mình k dám nghĩ là sẽ có ở vn sớm lại đc sử dụng sớm như vậy
Có Apple Pay thì có SS Pay thôi. Lúc đầu nghe ai đó nói Apple Pay chỉ để làm cảnh nhỉ? Giờ hãng gì đó cũng di theo
@EmGiaKhang apple pay làm cảnh là đúng mà. tui ở Mỹ đây mà Apple pay có phổ biến đâu. được vài tiệm như Macy's, bestbuy, walgreen chứ có tiệm nào nhận apple pay. con note 5 nhận tuốt. cứ tiệm cho cà thẻ là note 5 chơi tuốt. về vụ này thì apple gọi samsung bằng cụ rồi
Mình thấy ngân hàng liên kết với ss làm thẻ ảo luôn. Chứ thẻ visa bây giờ ra siêu thị nó quẹt thôi chứ nó có xem chữ ký khỉ j đâu, nhiều chỗ nó còn ko thèm ký luôn.
Kabm
CAO CẤP
8 năm
VN mà xài sớm thì giống như 1 cú đấm mạnh vào iphone!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019