Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung phải nộp thiết kế sản phẩm tương lai cho Apple

TDNC
26/5/2011 2:31Phản hồi: 543
543 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GalyxySII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ô nói là đối thủ của Ip thì có j quá đáng hay sai sự thật mà phải đính chính, bạn kì quá ha ....! Mình chỉ nói với bạn là cái gọi là "đối thủ của IP" là do báo trí hoặc các fan tự nghĩ ra bản thân các hãng sản xuất không có tự phát ngôn ra câu đó.

---------- Post added at 04:14 PM ---------- Previous post was at 04:07 PM ----------

Đã là nền Led thì cái nào cũng rực rỡ hết thôi vì bản chất đèn nền Led hay Oled nó khác LCD ở điểm đó,màn hình các hãng chỉ có khác ở rực rỡ nhiều hay ít , Cái này nó là bản chất của công nghệ màn hình. Còn màn hình GSII cho phép hiệu chỉnh ở mức màu sắc trung thực khi hiển thị màu sắc sẽ thật như các màn hình hãng khác. Nên nói màn hình S2 rực rỡ nghĩa là bạn chưa được dùng qua nó nhé. Nhiều công nghệ màn hình muốn rực rỡ như vậy còn không được nữa đấy. Nếu ko thích thì cứ dùng LCD .
thì cái khuyết điểm của Apple chính là cái để làm cho báo chí phải giật những cái tít như thế, mình không nói hãng SS hay một hãng nào khác phát ngôn nhé
Kenny
CAO CẤP
13 năm
Đừng có nhầm rực rỡ vs trung thực bạn ạ, mình thấy bạn 1 mực cứ la toan là S2 là đẹp, là rực rỡ,ok đó là chuyện của bác, còn người khác thấy sao là chuyện của ngta, mình dùng wa S2 mấy ngày thấy chẳng có gì hay cả ( chính xác là 6 ngày ) cái màn hình đc quảng cáo đẹp và rực rỡ cũng chỉ là sáng hơn, nói về độ NÉT so với Arc còn kém bởi vì độ phân giải WVGA trên cái màn hình 4.3in cùng cách sắp xếp cách hiển thị của ss làm nó còn kém mịn hơn cả Desire S. Còn về độ sáng và góc nhìn thì là hơn mấy em kia. Nhưng những ưu điểm của SAP k quá hoành tráng như ss quảng cáo, mình khuyên bác khi nào "sỡ hữu" cùng lúc nhiều máy mà xài thì hãy có nhận xét chính xác. chứ đừng dùng mỗi con S2 mà tung hô nó hạ thấp mấy con khác thì bác chẳng khác chi mấy 2 lúa bán ruộng mua cái iphone rồi thành crazy ifan.
GalyxySII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã nói với bạn là kiếm con S2 mà dùng thử đi mà sao lắm lời thế nhỉ, đã nói là trên S2 nếu bạn ko thích rực rỡ thì bạn tự chỉnh chế độ ấy. Còn về quản cáo thì SS nó tuyên bố là GSII sắc nét , rực rỡ và chống chói tốt hơn GSI, thì đúng là như thế còn j, có j mà phải lắm lời còn báo chí hay thiên hạ đem nó đi so sánh với IP hay các đt khác đó là lỗi của mấy người sao đi đổ cho hãng. Công nghệ hiển thị của amoled nó mới dừng ở độ phân giải như vậy việc tăng độ phân giải lên nó còn làm ảnh hưởng tới việc chạy các ứng dụng chứ không phải là SS không muốn nâng cấp. Còn đã nói ai thích j thì dùng nấy ai thích màu sắc bắt mắt thì sài amoled còn thích màn hình nét màu trung thực thì dùng LCD.
abcvn
TÍCH CỰC
13 năm
Nói chung là màn hình lớn hay nhỏ với mình thì ko thực sự quan trọng
Cái chính là cảm giác khi nhìn vào
LCD thì nhìn vào thấy rõ đèn nền trắng trắng còn led thì không. Cái đó làm nên sự khác biệt của màu sắc.
Màu đậm thế bào pha trắng vào cũng nhạt đi thôi
Và thử nhìn một tấm ảnh màu tối với LCD sẽ thấy sao?

Sent from my iTouch G4 8gb

---------- Post added at 05:22 PM ---------- Previous post was at 05:20 PM ----------

Đó là tự do ngôn luận bạn à
Họ đang ở à mến xí cà bạn nhé^^
Mình cũng nói rồi, họ đang một mình bước một con đường riêng thì đừng có đụng chạm vào con đường khác

thế thì bác đừng có chụp mũ hay đánh đồng tất cả vào nhé, ai cũng có tự do của mình thích thì mua xài đừng có vì họ không hiểu công nghệ không biết vọc mà không được dùng đồ công nghệ
abcvn
TÍCH CỰC
13 năm
Mình nói rồi
Bạn có nằm trong số người có phát ngôn linh tinh và thiển cận ko thì chính bản thân bạn biết
Còn mình nói là dành cho số Đông người phía trên kia kìa
Bạn cứ bỏ thời gian đọc từ Trang 1 là hiểu vì sao mình dành thời gian cho topic này
Nói thật mình ko thích SGSII bằng SGSI nhưng mình vẫn muốn lên tiếng

bác đã bảo đường ai nấy đi thì bác đừng có soi mói người khác, em chỉ muốn nói thế thôi, còn bác cho là em phát ngôn linh tinh và thiển cận thì cũng chả sao, học hành em chả tới đâu, não lại ngắn nữa nên không dám phát biểu như thế
Toàn những người tài, Màn hình bé tí tẹo có độ phân giải 480*800 mà thế lại nhìn thấy rỗ, thấy điểm ảnh, thấy không mịn chắc mấy người toàn mắt chố lồi, Công nghệ màn hình các hãng nào cũng mong màn hình rực rỡ, độ tương phản cao, độ sáng lớn, độ phủ màu lớn, thời gian đáp ứng nhanh, tiết kiệm điện, thế mà có mấy người chê này chê nọ.
Kenny
CAO CẤP
13 năm
xin lỗi bác s2 em dùng trc bác ấy nếu thích kiểm chứng thì độ cái gì vui vui em sẽ lấy bất cứ lúc nào cho bác xem. bảo em mua 1con dùng đi rồi biết thì bác coi thường em quÁ đấy vì chưa chắc bác biết nhiều hơn em mà phán vậy. em xin nhắc lại bác có nhu cầu thì độ j đó ví dụ mời anh em box iphone hay android 1 chầu cf tinhte chảng hạn em xin mang ra cái s2 brandnew hay nguyên seal nếu bác cần. cái s2 đó k phải vertu hay j quá mắc để sỡ hữu vài chục cái thì có lẽ k nhưng 1-2 cái thì k khó. còn nói hot hành,cháy hàng ư? có ng wen bay biết cách mua thì chẳng khó gì cả. bác mua đc thì ai cũng mua đc nên đừng nói giọng đó. dạo này ss có giá như hàng limited hay sao ấy

Code:
[CODE]
[/CODE]
đừng có làm quá người ta lại bảo đú & khoe của bây giờ
GalyxySII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nói là bạn mượn ai mà dùng thử chứ không có thách bác mua, bác có tiền hay ko có tiền mình ko quan tâm.
Còn Bác dùng rồi mà ko biết cái chỉnh cái display rồi lên đây chê màu sắc nó lòe loẹt thì mình khinh bác.

---------- Post added at 02:44 PM ---------- Previous post was at 02:40 PM ----------

ờ thiên hạ giờ lắm người hài lắm. Mai mốt giả sử IP nó có chạy qua dùng amoled thì ko hiểu mấy người đó nghĩ ra những j để nói nữa ko biết.
Trong box này bác hiệp bác hiệp đã có bài viết nói về vụ màn hình rồi mà. Nói tóm lại là ai thích độ tương phản tốt,màu sắc rực rỡ thì chọn nhà amoled.còn ai thích màn hình mịn,thật mắt,màu sắc trung thực thì chọn nhà ips,super LCD, cnghe bravia của sony. Chỉ có vậy thôi !
trước mình cũng thik Samsung, nhưng từ khi ra mấy cái galaxy thì ghét luôn, nhái giống đến 90% mẫu mã ( nhìn thoáng qua) mình ghét nhất là bắt chước, bị vạch ra thì nói có tư duy cái này, cái kia, là k phải bắt chước, ăn theo, bla bla.... tóm gọn lại là ăn cắp!
GalyxySII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Còn mình ghét cái người chả biết cái đếch j chỉ giỏi a rua thấy ng khác nói bắt trước cũng dài mỏ ra kêu bắt trước, còn nếu không thì giờ lại cattalog các dòng máy của samsung ra mà xem
mình thì cũng k ưa cái loại bênh vực vô tội vạ cái họ đang sài, yeah, ai thik gì thì dùng đó, cảm nhận, cảm nghĩ gì,nói gì thì mặc kệ người ta, việc gì đến mình mà xỉa mõm vào, hài 😆
còn có phải a dua, bắt chước theo thì chưa biết ai đâu àh nha 😁
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
theo mấy bài của mấy pác có thể rút ra đc kết luận:

rực rỡ >?< trung thực

khi đi mua 1 cái tivi thì hầu như người ta đều nói " ôi ! cái màn hình này thật rực rỡ " chứ có đc bao nhiu người nói " ôi ! cái màn hình thì thật trung thực " ....?

Và người ta thường chọn cái rực rỡ nhé vì nó nhìn bắt mắt và ấn tượng hơn hẳn... vậy bạn chọn cái nào ?
Nếu nói quảng cáo về tivi, người ta chỉ quảng cáo chất lượng hình ảnh sống động,trung thực chứ hok thấy nhắc đến rực rỡ. Lại 1 người từng lạc vào "xứ sở thần tiên" 😃

@ all :Mỗi công nghệ màn hình lại có 1 đặc thù & cách nhìn nhận khác nhau. Nhưng cũng nhờ google android hấp dẫn, 1 loại màn hình công nghệ mới & cái giá để trả cho 1 siêu phẩm hok hề đắt, samsung đã chiếm hữu đc vị trí số 1 trên thị trường smartphone. Điều này dù muốn hay hok nhưng cũng phải luôn hiểu rằng đó là sự thật hok thể chối cãi. Iphone vì hok muốn có kẻ cạnh tranh trong cuộc chạy đua chiếm ngôi vị số 1 thế giới về lượng tiêu thụ smartphone nên mới phải làm to chuyện như thế.
abcvn
TÍCH CỰC
13 năm
Bài đang nói Apple với ss
Nói ips retina với amoled tự nhiên đem sharp vào có phải tự khai mình ngu ko?
Trâu bò đang đánh nhau mà tự nhiên ruồi muỗi nhảy vô đốt
Và cũng nói rồi
Nếu có sở thích cầm kính lúp để soi màn hình thì thôi về quê cầm cuốn sách với cái quạt mo mà soi nhé
Chỉnh được độ tương phản mà nó lên được thế nay thằng nào cũng chỉnh rồi
Có hiểu đc màn hình không đèn nền và có đèn nền nó khác nhau chỗ nào ko?

kyogod
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang đánh nhau mà tự nhin có 1 thèn ngu tự xưng là rùi muỗi nhảy zô đốt mệt thật #:-s. Nói chiện zới 1 thèn cuồng thì thôi chẳng khác nào nói với trâu bò. Đối với nó thì khuyết đỉm cũng có thể biến thành ưu điểm vãi thật.
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
Cái đó là do sự khác người của chú em thôi, tại anh thấy chỉ mình chú em là đặc biệt đi so sánh 1 cái công nghệ màn hình mà đc sử dụng cho rất nhiều loại smartphone cao cấp là rác thì đúng là có vấn đề .

Nhiều đứa anti-samsung lúc nào cũng buộc miệng câu công nghệ amoled cho màu sắc và hình ảnh rực rỡ nhưng giả tạo nhưng có lẽ họ quên rằng: " Sự giả tạo góp phần làm nên hình ảnh của mình đẹp hơn trong mắt người khác ". Các pác nói là muốn hình ảnh phải thật trung thực thì mới đẹp thì tại sao người ta lại phải đi photoshop ? đó có phải là 1 sự giả tạo ko ?... nhưng điều quan trọng là nó đẹp hơn trong mắt người khác cũng như màn hình SA các pác nói màu sắc nó giả tạo nhưng như vậy nó mới nổi bật và gây ấn tượng cho rất rất nhiều người hơn là những loại màn hình khác.

ps : Qua những bài của chú em kyogod này thì bik dc chú anti-samsung đến cỡ nào rồi.
kyogod
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này quote bên này http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-android-151/danh-gia-tong-hop-chi-tiet-hon-ve-samsung-galaxy-sii-update-20-5-211-a-698864/index15.html#post8571376
Wa những gì mà sàm fan nói thì có thể thấy 1 là sàm fan bị mù màu 2 là cận ko đeo kính 3 là do thíu iot nên ko thể nhận thức đc cái nào thật và ko thật 4 là do wá cuồng nên cái gì cũng cho là nhất 5 là mắc tất cả các chứng bịnh trên @@
Và anh mày là 1 người có iu cầu cao nên những sản phẩm nữa mùa như sàm thì chỉ sem là rác thôi ^^
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
Mỗi người có cái nhìn khác nhau chứ ko thể lúc nào cũng giống như nhau đc trong khi nhiều chuyên gia vẫn đánh giá cao khả năng thể hiện màu của công nghệ amoled. Nếu chỉ đem 1 vài dẫn chứng như vậy thì những loại màn hình khác cũng đc khen và chê bai cả đống đấy thôi ? cho hỏi có cái nào đc 100% mọi người đều khen đẹp ko bạn ?

Bôi đậm: bệnh hoan tưởng hơi bị nặng nhỉ =)) tội nghiệp em nó chắc mama ko cho ăn muối iot đầy đủ từ lúc còn bé thơ 😃
kyogod
ĐẠI BÀNG
13 năm
những dòng bôi đậm chắc chắn là tự nhận xét về chú mài, ko ngờ 1 thèn thíu iot nghiêm trọng như vậy mà vẫn có thể tự mình nhận nhận xét về mình chính xác như vậy, chú mài còn có thể chữa đấy, mau mau đìu trị cho nhanh kẻ nặng ko chữa nổi thì khổ
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn ơi, nên nhận xét về sản phẩm chứ đừng nên chỉ trích nhau. Nó mệt cho mình và mệt cho người!

Mà sao lôi bài tôi quan tận bên này vậy? Tôi không tham gia vào các tranh luận và chỉ trích này đâu! Xin được xóa phần trích dẫn của tôi nhé.
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
À dòng bôi đen đó dành cho ai nếu chú mài ko bik thì anh cũng ko trách có lẽ vì chú mài khá là thíu iot hơn anh nghĩ =))
kyogod
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình như người ta thíu cái gì thì hay nhắc đến cái đó nhìu, mài thíu thì về kiu mẹ mua fa nước mà ún, lên đây than thíu thì anh mài cũng ko giúp đc gì.
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
Nói năng chẵng ăn nhập gì mà anh cũng ko muốn làm loãng topic nữa, thả rông chú em mài ở đây vậy =))
th4nlinh
TÍCH CỰC
13 năm
sao các bác cứ phải tranh luận loạn xị lên về vấn đề hơn kém và đẹp xấu của 2 sản phẩm nhỉ.
về vấn đề thẩm mĩ, mỗi người có 1 cách nhìn nhận khác nhau, có người thích màu đỏ, có người thích màu xanh, đâu thể hỏi người thích màu đỏ rằng tại sao lại k thích màu xanh. nói tóm lại là mình có điều kiện thì mình có thể mua cái mình thích, thế thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019