Samsung ra mắt 31 model điện thoại trong năm ngoái, Apple chỉ 3 mẫu

Duy Luân
24/2/2017 22:50Phản hồi: 289
Samsung ra mắt 31 model điện thoại trong năm ngoái, Apple chỉ 3 mẫu
Thống kê của tờ Business Insider cho thấy Samsung là hãng ra mắt nhiều model điện thoại di động nhất năm 2016 với tổng cổng 31 mẫu đã xuất hiện, không tính các biến thể dành riêng cho thị trường Mỹ. Lenovo đứng hạng thứ hai với 26 mẫu, ZTE giữ hạng 3 với con số 24. Huawei, LG, Xiaomi cũng góp mặt trong danh sách. Ở vị trí cuối bảng, không ngoài dự đoán, chính là Apple với chỉ 3 chiếc điện thoại mới được giới thiệu trong năm qua trong khi vẫn nắm được thị phần 17,85% còn Samsung là 17,67% tính trong quý 4 (cả năm thì Samsung hạng nhất, Apple hạng nhì). Tương tự, Lenovo tuy ra mắt nhiều máy nhưng lại không nằm trong top 5 hãng có thị phần lớn nhất, trong khi Vivo và Oppo lại bạn được nhiều máy xếp thứ 4 và thứ 5. Qua đây chúng ta có thể rút ra kết luận: số lượng model được bán chưa chắc tỉ lệ thuận với thị phần.

Nguồn: Business Insider
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lấy công làm lời hê hê
@Khilokchok Mình rất thích những công ty kinh doanh theo kiểu lấy công làm lời . Mua hàng của các công ty này mới đáng đồng tiền bát gạo như hãng Xiaomi .
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngoinhala Ăn mảng cao cấp không thấm thì cứ hốt bạc lẻ mảng thấp hơn,cũng khá lắm ấy chứ
Bài viết kết luận theo ý của Mod !
// Ngừng tranh luận !
// Mình đứng gốc độ kinh tế nên đòi hỏi lượng thông tin nhiều hơn khi kết luận các vấn đề liên quan kinh tế! Ai hiểu thì hiểu !
// Còn ai thích bị dắt mũi thì cứ việc!
@hsdhnh ghê thặc, chúng ta có một nhà kinh tế gia đang tham gia chém gió ở đây, hahaha.
đọc comment cho vui và lấy thông tin, nhưng gặp cái comment này không thể nhịn cười được
truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 1 người não để ngoài da, k hiểu và nói nhiều
@nttkts Kha kha, một con máy mới ra, chưa biết thế nào mà dám sản xuất trước vài chục triệu máy, nếu cho bạn làm CEO SS thì chắc sập lâu rồi, chứ không như SS lớn mạnh thế này đâu. Tim cook còn không dám sản xuất nhiều iphone 7 kìa, chờ cho phản hồi tốt mới tính, và ông ấy vừa mới ra lệnh cắt giảm sản lượng iphone 7 đấy. Còn với bạn thì nói nhiều bạn không hiểu gì hết, cái toi nói ở đây là dây chuyện luôn sẵn sáng để hoạt động nếu phản hồi tốt trong thời gian ra mắt vì căn cứ vào lượng đặt hàng nó sẽ quyết định tăng hay giảm sản lượng.

Còn việc bạn không tin vào doanh số note 7 nếu nó không nỗ thì hết cách, vì bạn ở dưới giếng lâu qua rồi nên bạn nên cập nhật thông tin thêm nhé. Không gì là không thể cả. Iphone 7+ còn có doanh số nhiều hơn ip7 thì làm gì note không thể bán nhiều hơn nếu nó tốt hơn S7e nhiều và màn hình của nó tương đương với S7e? tỉnh lại đi bạn ơi. Lúc con note 7 ra mắt, chua thấy khi nào người đặt hàng hào hứng đặt đến vậy, tiec là nó yểu mệnh.
nttkts
TÍCH CỰC
7 năm
@vtb center Câu trước câu sau đá nhau tran trát, đến SS còn ko chắc bán dc nên sản xuất ít mà bạn dám khẳng đinh nó sẽ bán dc nhiều??
Về chuyện đợi phản hồi thị trường thì có đúng như chỉ là các đơn hàng sau thôi. Chứ đơn đầu tiên phải sản xuất đủ để cung ứng cho tất cả các nhà phân phối chứ. Làm vài 3 cái thì sao đủ. Thực tế cho thấy những ngày đầu mở bán số lượng bán ra cũng nhiều nhất, do tất cả những ng định mua đều đợi đến ngày này, tất cả các thống kê đều cho thấy như vậy. Nếu bạn khẳng định sẽ bán dc 15tr trong 1 quý chẳng hạn thì trong tháng đầu nó phải bán dc 6-7tr chứ ko phải lèo tèo 2tr5 như thực tế. Bạn thử phản biện xem..
Còn về tim cook, bạn có số liệu cắt giảm trong đợt đầu ko, những quý sau cắt giảm là đương nhiên rồi, nó càng chứng minh lời mình nói "càng về sau số lượng máy sẽ càng giảm", chứ ko có kiểu tháng đầu 2tr5 rồi tháng sau 6-7tr như bạn nói.
Kinh khủng với số lượng của Samsung :eek:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Ra nhiều mà không dc bao nhiêu 😃
Đúng là Samsung sản xuất điện thoại để làm từ thiện so với Apple 😁

Và thấy được sự đẳng cấp của Apple so với Samsung :D

1 anh thượng vàng, 1 anh hạ cám :D
@Ga2018 nhìn lại mình đi nha làm được như người ta rồi hãy nói!
Anh hùng bàn phím đích thực!
@Ga2018 Chú nghĩ nó bán mấy con A, J nó không có lời à? Và thời buổi này vàng với cám giá sêm sêm nhau, vậy vàng bèo quá đấy :D. Nếu gọi iphone của chú là vàng thực sự thì phải đẳng cấp, ít nhất như mấy cái đồng hồ Rolex hoặc longines kìa, để khi tôi mua tôi phai suy nghĩ một chút, chứ đàng này cái điện thoại chỉ chưa đến 1000 usd tôi mua mấy cái chẳng được. và chú xem mấy đứa nhân viên văn phòng lương 6 7 triều đứa nào chẳng có. Đã gọi là vàng thì phải cỡ 100 triệu/cái mới thực sự đẳng cấp vàng nhé.
@vtb center Bạn nói hợp lý! Dân Việt Nam bây giờ mua cái iphone giá đó là việc quá bình thường!
@pikalong Đẳng cấp là có nhiều thánh cuồng, cuồng tới mức bất chấp đúng sai phải trái,có cảm giác như cục shit của apple cũng thơm ngon nữa. Trong cái diễn đàn này nổi nhất là 2 thánh mà ai cũng biết là ai rồi đấy. Tôi dùng ip và thích ip nhưng gặp 2 thánh này tôi cũng nhục vì lỡ thích lỡ xài ip.
Khiep
tungkhi1992
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế mới thấy Apple càng ngày càng xuống cấp,có mỗi nghiên cứu,phát triển,tối ưu cho mỗi dòng iPhone thôi mà h vẫn lỗi tùm lum,tè le.Chán đời
@định mệnh con nhện "Bạn có thể nói cụ thể nó thảm hại ở chỗ nào ko?" - một câu hỏi mà bạn, mà tôi hỏi thì bạn trả lời đi, hay não bạn phẳng nên ko trả lời dc ???

Thế ra Apple đang thu mua rác về để bán cho ifan đó à ??? Những cty dùng rác để kinh doanh thì cũng dc xem là những cty phế thải thôi phải ko =))

Bạn có thấy ai dùng Macbook để giải trí chưa?

Bạn đâu quan tâm cam iphone đâu. Vì cùi quá quan tâm làm gì =))

Có vẻ bạn hay nói chuyện với con cờ hó nhà bạn nên nó nói gì bạn cũng biết nhỉ =))
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@định mệnh con nhện Ừ sản suất dc là hơn rồi .chứ đè bẹp thì cũng khó bạn a
@Naga.Baamboo m đọc lại bình luận của m lúc nãy đi nhé, nói tới đây t thấy m cải càng rồi. ngu thì đừng làm giọng chú ngục dùm, nói chuyện mệt vc.
m mang MACBOOK ra mà đồ họa, đồ cái đầu m với cái cấu hình đó, oc éo tả được.
end nhé. loại oc t éo rảnh phân bua.
Nếu có tiền thì mua HTC mà xài.
@định mệnh con nhện Đuối lý bắt đầu bộc lộ bản chất rồi à =)). Miệng thì bảo người khác ngu trong khi bản thân có những phát ngôn ngu ko đỡ dc =)). Thôi thì về mà tỏ vẻ nguy hiểm với con cờ hó ở nhà đi chứ đừng ra vẻ ở đây nhé =))
Ghê thật, nếu tính toàn bộ smp luôn thì chắc xếp của ss hay sfan cũng không nhớ nổi luôn nhỉ
Sinh con đông quá thì dễ dẫn đến đem con bỏ chợ, chuyện này SS sai rồi, xem lại Sung nhé, đẻ quá mà 😁
@Runglathap008 Cập nhật os với android phải chịu chậm bạn à. Mỗi app phải viết lại theo nền os mới, phải test chứ đâu dám release ẩu tả.
Kocoji
TÍCH CỰC
7 năm
@Runglathap008 Thằng Oppo mình thấy đẻ cũng không đến nỗi mà bỏ rơi thì... Thấy mua oppo thật không đáng.
Kể 3 model của Apple xem nào. 😃
Tiếp theo kể 31 model của Samsung. Xem ai nhớ hết. 😁
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
Ra nhiều để cạnh tranh toàn làng, ss đúng là kẻ thù khắp nơi, đánh từ giá thấp lên giá cao 😃
itaka007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái hình có gì đó sai? Phải để các hảng bán nhiều loại điện thoại nhất năm 2016 chứ, nhìn câu chú thích tưởng sam bán nhiều nhất điện thoại
@itaka007 bán đc 36 cái XD ...
Sony không có nhỉ? Sony chỉ nhỉnh hơn Apple 1 tẹo chứ mấy? 4 máy.
@Lekhanhhoa.HLY Sony chắc không được khảo sát, chứ thấy ra cũng nhiều
@Lekhanhhoa.HLY 6 nhé, tuy nhiên vn chỉ bán ra 4 model, x compact và x performance vn ko có bán
bbhpa9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Prince X compact với x performance
@bbhpa9 à quên con XP, kết lại là vn chỉ bán 4 con 😁
Thích dùng máy ss vì thiết kế đẹp nhưng phải thừa nhận đẻ hơn lợn
Đẻ cho lắm vào, rồi đem con bỏ chợ...
Hồi trước xài SS galaxy win, 4.0, ko 1 lần up firmware....suốt 2 năm...
Cạch mặt Samsung...
Mà anh em comment lịch sự nhé, comment chửi nhau là xóa à nhe 😁

Hãy tranh luận lịch sự, dùng sự thật, và hãy tôn trọng ý kiến của nhau.
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Mod Tinh tế toàn dùng iPhone >.<
@Duy Luân Ko xài galaxy là có tội nhé. Dù sao cũng công nhận Samsung xài chiến thuật ăn ốc đổ vỏ rất hay và khách hangd là người hốt vỏ.
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân Nhưng sim chính vẫn là iPhone :3
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@vinh0203 Bạn sai rồi, họ dùng nhiều hãng lắm đấy, theo mình còn có những mẫu máy mà mod được team marketing của các hãng như sony, samsung,xiaomi, Oppo... tặng để có bài viết trên tay hay các kiểu.
@newslove Những sản phẩm được tặng để viết bài ko có nghĩa là nó sẽ được các mod tinhte dùng như một điện thoại chính. Bạn có dám chắc những con máy của Oppo, Xiaomi ... sau khi review xong các mod có tiếp tục dùng tiếp hay quăng qua 1 bên?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019