[IFA 2013] Samsung ra mắt bốn TV 4K với các kích thước màn hình 55", 65", 98" và 110"

levuongthinh
5/9/2013 16:2Phản hồi: 101
[IFA 2013] Samsung ra mắt bốn TV 4K với các kích thước màn hình 55", 65", 98" và 110"

Tại CES 2013 diễn ra ở Mỹ hồi đầu năm, Samsung đã giới thiệu chiếc S9 UHD TV với màn hình 85”, và hứa hẹn trước khi kết thúc năm thì họ sẽ có thêm các mẫu UHD TV kích thước lớn hơn. Đúng như lời hứa trước đó, tại IFA 2013, Samsung trình làng 2 mẫu UHD TV có kích thước là 98” và 110”, ngoài ra còn có 2 tùy chọn khác với kích thước 55" và 65". Tên gọi chung cho các sản phẩm mới này vẫn là S9 và Samsung vẫn duy trì kiểu thiết kế Timeless Gallery với hệ thống loa bố trí dọc theo phần chân đế.

Các sản phẩm mà Samsung trưng bày ở IFA 2013 vẫn chỉ là phiên bản mẫu. Và hiện chưa có nhiều thông tin chi tiết về các chiếc UHD TV mới này. Với kích thước lên đến 110”, có thể nói đây là chiếc TV 4K lớn nhất thế giới ở thời điểm hiện tại. Samsung đang khơi mào một cuộc đua có phần “điên rồ” về kích thước của các dòng TV 4K. Còn nhớ, chiếc TV 4K 85” của Samsung bán ra ở thị trường Việt Nam đã có giá hơn 1 tỷ đồng.

101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho điểm 10 chất lượng
TV này xem JAV thấy rõ lỗ chân lông 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
@minhchauforever có phim để xem không mới là điều quan trọng, hay lại xem cái loại mập mờ :D rỗ đến tận chân lông :D
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
4k chắc phải 3 năm nữa
mà có mua thì cũng mua sony thui
Tivi ngày trước thì Sony, bây giờ thì Samsung, nhưng phải mai kia may ra mới có tiền, ko biết lúc đó hãng nào sẽ ngon nhất.
@Azion Đã ngu mà còn nguy hiểm.....^^

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@ngonguyenminhtrung Tất cả.là khách quan trên nhận xét ko phải fan của ai vì mình sài hàng ko fải 1 hãng...😃

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@anhdungkorea mình là mình vẫn thích ss hơn sony, có lẽ mắt mỗi ng mỗi khác
LeeJungHee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhdungkorea Ý kiến bạn viết dài như thế kết lại 1 câu là tv ss k = sony ở Hàn? sao phải dài dòng như thế?( À quên, phải viết dài chứ lị. Bạn còn phải dẫn chứng cho mình thấy ở bên Hàn ntn nhỉ? Bạn sống ở đó r ker mak, còn mình thì chưa.) Mỗi ng một quan điểm, k cần dẫn chứng chi tiết quá như thế đâu.
Còn bạn bảo chuyện sang hàn ág? Sau này có cơ hội thì k cần đợi bạn nói, mình cũng đi.,.
Nội dung 4K thì ko có. Băng thông , đĩa cứng thì chả rẻ. 4K về đâu ? sx để bán 1 vài thằng đại gia thick khoe mẻ thôi sao :eek:
@dmt4ukhw4 từ từ thì nó cũng bình dân hoá thui , người ta giàu tất nhiên được sài trước, thèm 4k chết me bày đặt chê như mấy thằng nghèo chê bugatti hao xăng ấy ^^".
ý mà nó cái tivi k vàng hay kim cương gì cả mà hơn tỉ thì nó co bán cho bác đâu mà bác lo.
@dmt4ukhw4 tất nhiên nó sẽ ko bán cho bác rồi! VN h có lắm đâị gia nó lo j
@dmt4ukhw4 Đúng r. Ngta đại gia ngta có tiền ngta mua chứ ăn trộm ăn cướp của ai đâu. B k mua đc nhảy vào GATO đấy à :v
Mà đt bh cũng quay đc 4K r. Dự là 1-2 năm nữa nội dung 4K k thiếu. Cho mấy thg đại gia xài trc. Mấy năm nữa nó hạ giá thì đến dân thường chơi sau 😁
@dmt4ukhw4
😁chắc bạn nghĩ ss sx mấy cái này chuyên bán cho VN. ở Vn thì nội dung 4k còn hiếm nhưng ở Nhật, Hàn thí khác. họ đã và đang phát triển truyền hình 4k. với lại xem HD, full HD trên màn hình 4k vẫn đẹp hơn trên màn hình HD hay full HD vì hạn chế hơn nhiều tình trạng rỗ, răng cưa.
SS làm điều đó như thế nào???? 😃
Sony giờ chỉ là đứa e trong làng TV thôi.... mọi thứ đều phải mua về ráp lại 😃
@thtri74 đơn giản thôi vì Sony ngủ quên trong chiến thắng và luôn tưởng mình là nhất. Trong khi tivi samsung đa điều khiển bằng cử chỉ và giọng nói rồi.😃
@vtb center Rất tiếc , dùng tay làm remote không phải tính năng chính. Mà về khoản này thì remote tv bằng smp qua wifi thích hơn dùng tay hay remote hồng ngoại
(Do ko cần phải ngồi trước hoặc gần vuông góc tv).

Dù sao thì mình cũng thấy sony không như ngày trước, dù rằng hình ảnh là thế mạnh của Sony. Mình ấn tượng tốt nhất với sn là dòng tv series V (lcd mà nền đen hơn nền led bây giờ nhiều, ko lệch màu và ít loá khi nhìn ngiêng nữa

●●●Fan of Life●●●
@thtri74 Về TV 4K thì SS chỉ là cái móng chân so với sony thôi nhé chú.
http://www.hdtvtest.co.uk/news/sony-lead-4k-201308283273.htm
ak4tul4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@salemetaplas No thân mình trước đã rồi hãng no cho ng khác.táo nó tẩy não nhiều quá lên toàn đi nói xấu ng khác thế là ko tốt đâu
chắc là đi nhầm đường . kiều như dân My đi mua iphone mà lại mua đc ss galaxy đó
Thể hiện sức mạnh công nghệ là chính chứ mấy ông cứ lo giùm SS ko bán được hàng vậy? 😁
tivi thì cứ samsung khỏi bàn cải.
@trankhacchan chưa chắc bồ tèo, về khoản TV thì LG ngon hơn nhiều!
@Andee mình k rành nhưng biết ss là vua tivi cứ chấm con cao nhất của SS thì chắc chắn k phải là 1 lựa chọn tồi.
@trankhacchan Thật sự hiện nay doanh số TV của Lg da ngang ss rồi, còn chất lượng thì bạn lên forum HDvietnam sẽ thấy lg dc ưa chuộng thế nào
@trankhacchan sai lầm vì chính cái không rành đó,SS mà trùm mảng TV??????hài vậy,nói thật hình ảnh và trỏng trẻo vẫn chưa bằng LG nha bồo_O
bulate
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đắt hơn cả oto nữa.
Sao 2 bài viết này về Samsung đang ở trang chủ tinh tế h lại ko thấy đâu vậy.Vừa đăng được có 1 lúc. Lại bị gỡ xuống rồi à.Có khi nào các bài viết khen Sam sung hay công nghệ của Samsung thì hay bị gỡ xuống ko nhỉ như bài viết này nữa chẳng hạn:

http://www.tinhte.vn/threads/ifa-2013-samsung-gioi-thieu-tv-oled-man-hinh-cong-55”.2167410/#post-39332851
@pretty_boy_9x Cuồng đến thế là cùng. Cuồng yêu ông bà, cha mẹ có phải tốt hơn không
Ở nhà mà có con 110" thì ko biết treo vào đâu nữa nhỉ
dùng 110'' coi JAV UAV VAV chắc phê lắm😁
Dòng sản phẩm đại gia này k để ý tới rồi 1 cái tv mắc hơn cả ô tô. mở lên nằm coi tiền chảy hixhix
@jack1202 Lo bò trắng răng. =))
Cái 110" kia bao nhiêu vậy ah???? 1 tỉ rưỡi chăng???? Xỉu!!!!
Tivi SS thiết kế đẹp mà điện thoại thiết kế cùi bắp vậy ko biết.
@Zayken Điện thoại mà nó tk không cùi bắp thì chắc giá cao hơn cả Sony mất.
Tv nó đắt hơn Sn khá nhiều rồi(cái rẻ nhất thì nó rẻ hơn của Sn nên tính cạnh tranh cao)

●●●Fan of Life●●●
He he.. Tuồng nào cũng hét.. Đúng là kép dở đở kép tệ .. CL bi h cũng được pr ghê nhỉ.. Hót típ đi tớ cho điểm LMCN mờ..
Quá chuẩn.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
LG bán màn hình 4k trước ss mà ta, mà giá một cái tivi bằng một chiếc xe hơi thì còn lâu lắm mới phổ biến được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019