Samsung ra mắt Galaxy S Light Luxury: 5.8" FullHD+, SnapDragon 660, cảm biến mống mắt, khoảng 625$

zyzy1908
21/5/2018 9:17Phản hồi: 174
Samsung ra mắt Galaxy S Light Luxury: 5.8" FullHD+, SnapDragon 660, cảm biến mống mắt, khoảng 625$
Samsung vừa cho ra mắt Galaxy S Light Luxury ở thị trường Trung Quốc với màn hình vô cực 5.8" và SnapDragon 660. Chiếc máy này có kích cỡ bằng đúng Galaxy S9, từng được đồn đại là phiên bản rút gọn của S9 với tên gọi S9 Lite.

Galaxy S Light Luxury sẽ có màn hình FullHD 1080x2220 thay vì 2K như S9/S9+, ngoài ra thì nó cũng chỉ có 1 camera 16MP f1.7 ở mặt sau, đồng thời cũng chỉ quay được 4K 30fps thay vì 60fps. Tuy vậy, nó không có chống rung quang học, camera trước là 8MP và khẩu độ f1.7.

Về hiệu năng, Galaxy S Light Luxury dùng SnapDragon 660, 4GB RAM, 64GB ROM và pin 3000mAh, có hỗ trợ sạc không dây, sạc nhanh qua USB C và chống nước IP68.

Về bảo mật, Galaxy S Light Luxury có cảm biến vân tay nhưng nó lại vẫn đặt cạnh camera như Galaxy S8 chứ không phải phía dưới như S9. Không thay đổi vị trí cảm biến này nhưng Samsung vẫn duy trì nhận diện mống mắt và nút Bixby.

Giá là điểm yếu của S Light Luxury, rơi vào khoảng 625 đô la Mỹ (4000 Nhân Dân Tệ).

Cấu hình cơ bản Galaxy S Light Luxury:
  • Màn hình: 5.8" 1080x2220
  • CPU: SnapDragon 660
  • RAM/ROM: 4GB/64GB
  • Camera chính: 16MP f1.7
  • Camera phụ: 8MP 1.7
  • Pin: 3000mAh
07.jpg 03.jpg 08.jpg 09.jpg 10.jpg 12.jpg 13.jpg G8750_09.jpg gai1.jpg
Tham khảo: Samsung
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nktho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá vẫn cao quá
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@binhtam Nhai lại méo gì nhỉ. Nó xấu thì kêu nó xấu. Bộ Bạn chưng Nguyên dòng họ Sam trên bàn thờ hay sao mà không cho người khác nói. Đây là diễn đàn đc tự do ngôn luận tuỳ thích, bộ ai nhắc tới nghề nghiệp seeder của cưng hay sao mà nhảy đông đổng lên vậy. Cưng cấm người khác nói về thần tượng của cưng à. Thứ nhảm nhí
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@kokuchi Ai đang công kích cá nhân vậy ta.
Mình nói gì đều có dẫn chứng, chứng minh bạn nhai lại bài báo 5 năm trước. Bạn nói mình là seeder là vô căn cứ, nói càn rỡ, cố ý công kích cá nhân.
Ngoài ra bạn còn xúc phạm bàn thờ nhà người khác, nếu bây giờ mình chụp hình bàn thờ nhà mình và bạn tìm được một chữ Samsung dù là nhỏ như con kiến mình công khai xin lỗi bạn, còn ngược lại thì bạn tính sao.

Mod ơi người ta xúc phạm bàn thờ tổ tiên của mình kìa, mod còn chưa cho ra đảo xa sao. Mình quan ngại sâu sắc về comment của bạn này
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@kokuchi Nói thiệt là mình cũng ghét seeder y như mình ghét cái-thể-loại-fan giống như bạn vậy nhưng mà ít ra thì họ còn kiếm được chút tiền. Cái này chỉ đơn thuần là chia sẻ cảm xúc cá nhân, không chê ai nên không phải là công kích cá nhân nhé, tránh việc bạn không hiểu định nghĩa lại vu cho mình như hôm qua thì kỳ lắm
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@binhtam Fan méo gì nhỉ. Thôi t thua m. Dai như đỉa. Sam của mày là nhất rồi đc chưa?
Ôi thánh làm mầu, lại màn vô cực với mống mắt vô dụng, ID photo thảm hoạ mà pr hoài.... thôi làm cái gì nó có chất lg nó hút khách tí đi, học hỏi thằng Mì Xào đi e
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
@1mitom2trung Sao biết rõ thế =))) những 3% seeder cơ ả =)))))))))) đúng là người trong cuộc có khác nhể :p
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Mắt mũi tốt thật, người ta nói đến Xiaomi thì lại cho là Táo Apple rồi cứ chửi riệt, bạn hay gớm.
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Màn vô cực là vô dụng ??? Sao nhiều hãng giờ làm màn tràn viền nhiều thế bạn ???
@blizzaro Xem lại khái niệm vô cực với tràn viền đi bạn rồi ta nc tiếp
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Máy đẹp nhưng bán ế vl
@Thomas6688 Mua mẹ Galaxy S8 cho xong 😆 chip ngon, cam ngon, thương hiệu ngon hơn. Giá tương đương
Đẻ lắm vại, cập nhật sao nổi 😁
android mấy vậy?
có hỗ trợ cập nhật nhanh ko?
sợ nhất là kiểu chỉ mang tính thương hiệu mà đem con bỏ chợ giống như Oppo, vivo, mobistar,...
@idontknow19987 Sợ bỏ con giữa chợ lắm mấy cái dòng dửng dưng này
@idontknow19987 galaxy S7 edge một thời tới giờ còn không cập nhật thì con ghẻ này nằm mơ đi nhé. cho gì xài đó thôi.
@NguyễnDuyĐạt vì bài này ko ghi rõ android mấy nên sợ nguy cơ đem con bỏ chợ giống như oppo thôi
@idontknow19987 đem con bỏ chợ thì chắc rồi nên chỉ nên thắc mắc khởi đầu android nào thôi, 7.1 thì next cho lẹ
vu van cong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cùng cấu hình, cam ngon hơn mà giá chỉ 8 triệu, nokia thẳng tiến,
@vietnew2128 Không app thừa nhưng touchwiz vẫn nặng hơn android one của 7+
@idontknow19987 Mới ra tù ah? Từ thời s6 đã hết app rác rồi thánh Cập nhật thêm thông tin đi rồi hãy cmt
@idontknow19987 ầu app nào thừa vậy e thấy bị thiếu nữa cơ. Cái SS heal phải tự cài về mới có. 1 đống ứng dụng trên edge phải tải thêm mới đủ ko hiểu là thừa app nào vậy nhỉ
@vietnew2128 Có cách nào xoá cái opera max chỉ tôi với. Tôi xoá ko đc.
Giá cho vui sao ấy. Chả có gì nổi bật, xào xáo lại tí cho có cái để nói. Bán ở trung quốc 😃.
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@minhtuan7610 sam đang bắt chc các hãng trung quốc làm đt giá rẻ. cuối cùng họ cũng nhận ra rất ít ng bỏ nhiều tieennf vào 1 con máy android vì nó ko ăn chắc mặc bền dc như iphone xài toàn 3 năm trở lên vẫn ok. v thì thà làm mày rẻ tàn tàn, ko tính năng dư để ng mua bỏ tiền ra đổi hàng năm còn hơn. con ng hay có tâm lý thích bỏ chút ít chút ít hơn là bỏ 1 cọc
@tamle_o Nếu mà giá rẻ thì con này ít nhất phải giá 6,7tr thôi thì nta còn đắn đo với no7+ đc
danhdang2603
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mắc ghê vậy, coi nokia không ra gì rồi 😆
ngoctuowl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zyzy1908 ơi, cập nhật lại tên gọi cho đúng đi ạ. Vẫn nhầm giữa S, S8 và S9 nha chị. 😃
@ngoctuowl dạ cảm ơn bạn
@zyzy1908 Zyzy xài gg translate à.. Tên miền web ghi rõ Galaxy S Lite kìa
@@nh Phú ??? đâu ra bạn. mình ko dùng.😃. nhưng hiện các trang nước ngoài đều gọi là S light luxury
@@nh Phú bạn có thể xem bên The Verge thử ^^
Con này là S8 lite mới đúng chớ!?
Giá cao nhưng vẫn hợp lý gấp chục lần a8+ giá tương đương, để xem ngoài giá thì còn hơn n7+ đc gì k đây
Góp ý là mod@zyxy viết tiêu đề với tên trong bài không giống nhau, có vài lỗi chính tả s8, s9
@minhtuan7610 dạ đã sửa. cảm ơn bạn
TM Design
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặt lưng của S8 quá xấu, sự mất đối xứng và vị trí cảm biến vân tay vô duyên đến kỳ lạ.
S9 đã gỡ lại được điểm này, còn về mức giá, có lẽ người ta mua dòng A8 còn hơn mua con S8 chứ đừng nói S8 Lite
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
6 năm
15tr? Tình hình là anh sung dạo này, bệnh ngày càng nặng lắm rồi. Hút lá đu đủ ít thôi cho tỉnh táo hơn đi, suốt ngày ảo vs lú thế này thì chết
@Bin điệu tai nghe tinhte don con 6s chay ngang con s9 nên neu ko thich s9 co the doi may minh
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@thai ngoc son Haha, bồ ác quá 😆
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thai ngoc son Bạn xem qc s9 của sam ấy trong video thấy so s9 vs ip 6 đấy hị hị
@thai ngoc son Tinhte chỉ nói 6s hiệu năng hơn s8 chứ k có hơn s9 nhé, s9 thì dĩ nhiên phải hơn 6s về hiệu năng rồi, cách nhau tận 4 năm
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Hình như bỏ cả cảm biến nhịp tim. Thấy cũng hay nhưng với mình S8 vẫn đủ xài hehe
Mà tiện thể nhìn thấy cái tai nghe AKG cho mình hỏi là mấy cái miếng đệm cao su của tai nghe in-ear thì có cùng thiết kế với nhau ko nhỉ? Tức là hỏng cái miếng đang đeo thì kiếm ở đâu một miếng khác (của hãng khác hoặc model khác) cùng size thay vào đc ko nhỉ?
hungff9
TÍCH CỰC
6 năm
@TaKaMuRo Thoải mái, mún hàng xịn thì qua 3Kshop quất (150k-200k/cặp tip)
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@hungff9 Cảm ơn bạn nha
fandroid
TÍCH CỰC
6 năm
Tiêu đề hay nội dung sai? S8 Light hay S Light?
tội nhà same same bán ế quá phải ra con này

mà giá >600$ lại fail toàn tập với mimix2, huawei, oneplus =))

giờ tôi mới hiểu làm ăn khó khăn đến mức nào phải sa thải những shít đơ kỳ cựu như @luanth @ragefighter @Apple Haters 2.01 @Naga.Baamboo @vtb center
@kill.applehater Cứ thắp hương gọi suốt ngày là sao em, còn để tụi này kiếm cơm chứ. Bộ seeder là khoog cần ăn à?
@rapefighter Trc nhớ chúng nó cãi cung trừ cơm mà, cần j ăn nhỉ, 1 cái bàn phím để cào mỗi ngày là đủ sống😃
@kill.applehater Tháng này sheeple được thưởng lớn nên cả đám vui mừng ra mặt luôn kìa 😁
hivikoro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Edit lại zyzy ơi
vẫn đáng mua hơn con A8 plus ^^
@ThietKeWebChuyen-Com A8+ cấu hình ngon hơn chứ. Thua cái mống mắt thôi mà. Android 6G ram là hơn 4G ram nếu cùng 1....hạng heheheheh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019