Samsung ra mắt máy ảnh WB110: 20.2 MP, zoom 26X, dùng pin AA

Trung Dt
4/7/2013 9:10Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng rất thích máy ảnh nhưng k biết về nó đang tìm hiểu...theo mọi người ý kiến của mọi người thì dòng máy ảnh ntn thì phải thế nào mới là đẹp....lót dép nghe
Tiền này mua con pentax Kx thì con này có mà hít khói cũng chả đến lượt.
Màu này sang thế, nhìn chuyên nghiệp đấy 😁
4 viên pin AA con thỏ thì nháy flash đc mấy phát đây 😁
Samsung có vẻ rất thích tâng cấu hình thì phải.
@Jakiro201 Bởi vì samfan thích điều đó😁....
tg791147
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung đang lấn sân thị trường ô tô nữa nè
http://yume.vn/news/cong-nghe-xe/xe/samsung-tiep-tuc-lan-san-thi-truong-o-to-voi-sm7.35A821EB.html
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@tg791147 F
think pad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ Sony H7/H5 của mềnh......................
tg791147
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung đang lấn sân thị trường ô tô nữa nè
http://yume.vn/news/cong-nghe-xe/xe/samsung-tiep-tuc-lan-san-thi-truong-o-to-voi-sm7.35A821EB.html
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hủ Lô
TÍCH CỰC
11 năm
Con Hủ Lô của em đang chạy cũng SamSung nè 😁. Bữa nào chộp.

Con này tuy mang tiếng là dùng pin AA, nhưng mình mod lại xài pin DT mấy hồi.
thời này còn sài pin AA à, mua thêm bộ pin sạc Niken AA cũng tốn thêm 1 chai, chưa kể tuổi thọ pin niken thấp hơn pin sạc liti.
Cảm biến 1/2.3" mà nhét 20Mpx vào đó...vãi....
@wildhorse_bt Nokia nó còn nhét 41 mpx vào cái cảm biến nhỏ hơn nữa kìa...hix...mong chờ siêu zoom sài 4-3 như nikon 1

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
parisien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildhorse_bt Tại sao cảm biến nhỏ thì ko phù hơp với độ phân giải cao vậy bạn? Mình chưa hiều cho lắm 😔
tầm
pin con thỏ bỏ vào khởi động, zoom hết 26x của nó là nó hết pin, kẹt ống kính ngoài đó luôn pác :D
lúc trc em ngu sài pin con thỏ(máy compact pỏ túi cơ), mua cặp pin mới về khởi động máy lên hết pin kẹt ống kính, phải chạy ra mua cặp khác về nhét vô để tắt máy....=> tốn 2 cặp pin chỉ để khởi động máy và tắt :D
đú con sony h200 , bác nào biết con đây không, zome to, đọ phân gải cao chạy pin AA, nói thật càng ngày càng thấy sam lố bịch và tham lam quá mức, muốn hớp khách hàng của người khác mọi lúc mọi nơi
thằng sam tham quá, cop con này gần như toàn bộ từ giá đến kiểu dáng và cấu hình
http://www.sony.com.vn/product/dsc-h200\
sony cho 20.1 nó cho 20.2, khôgn thể nào đáng xấu hổ hơn được
l
khôgn phải đâu, nó cop cấu hình con này này
http://www.sony.com.vn/product/dsc-h200
@boygavcp123 không biết co coppy không nhưng nó xấu hơn bản góc...còn về mirrorless thì khỏi phải nói sam coppy dòng NEX cua Sony...
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Xài pin AA không biết thời gian sử dụng ra sao.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
hể ngon-bổ thì không rẻ, ngon-rẻ thì không bổ mà bổ-rẻ thì không ngon chứ không bao giờ có ngon-bổ-rẻ.
Máy ảnh đẹp
Mua camera Sung chỉ sợ nhất 2 điều là chất lượng gia công và chất lượng ảnh...! 2 cái đó rất kém còn tính năng thì nhiêu vô kể...
@Xperia_no1 Chất lượng ảnh thì tùy cảm nhận mỗi ng, còn gia công ss cũng tiêu chuẩn quote chứ thua ai???? Bạn này anti ss mù quáng,, mình chỉ thắc mắc 4 cục pin AA .không biết thiết kế có bị nặng về 1 bên. Vs pin AA thì thời lượng pin đc bao nhiêu?????
@thang270981 Chất lượng ảnh cũng ko tuỳ đâu bác, ảnh máy Sung ( MRL và PnS) chụp muôn đời có 1 điểm yếu chết người là màu rực quá mức và độ sâu màu kém( giả sử màu cam gắt mà để sát màu đỏ lên hình sẽ y nhau) ( giống như Amoled vậy )...Hơn nữa khử nhiễu rất kém ( compact và
MRL luôn ), file RAW chất lượng cũng ko cao...Cho nen ai thích ảnh thực chất lượng cao, trung thực thì ko nên chon Sung, mua về chụp du lịch thì sẽ hợp hơn...
Còn chất lượng gia công thì ko thê ngon như máy nhật được, chất lượng ống kính kém hơn, độ bền máy ko cao khi va đập...
Nhìn chung Cam Japan là ngon nhất, Sung còn xa lắm...Hic, đang cuồng mấy con Fuji quá...
@thang270981 Ss thì mình ko biết nhung con fuji của mình mua 3 năm nay rồi(pin gốc của nó nhé) mình chụp cho đám cuới thằng bạn chụp 70 kiểu pin chua hết một nủa

ok ko bác

Vãi kiểu dáng "hầm hố"​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019