Samsung ra mắt W2018: camera thay đổi được khẩu độ 1.5 và 2.4

cuhiep
2/12/2017 0:45Phản hồi: 121
Samsung ra mắt W2018: camera thay đổi được khẩu độ 1.5 và 2.4
Samsung vừa ra mắt tại Trung Quốc chiếc điện thoại nắp gập cao cấp W2018. Điểm đặc biệt của chiếc điện thoại này là nó được trang bị camera 12Mp với khả năng thay đổi được khẩu độ ở hai mức là F1.5 và F2.4. Theo thông tin mình biết được thì camera của S9 sắp tới được Samsung ra mắt cũng trang bị khả năng như thế này. Khẩu độ F1.5 cũng là khẩu độ lớn nhất hiện nay trong thế giới smartphone.

W2018 có là chiếc điện thoại nắp gập với hai màn hình Amoled mỗi màn hình có kích thước 4"2, độ phân giải FullHD. W2018 sử dụng SoC Snapdragon 835, RAM 6GB và bộ nhớ tuỳ chọn dung lượng 64GB và 256GB. Giá của W2018 chưa được Samsung cũng như nhà phân phối nói đến trong buổi ra mắt. Nhưng theo The Verge thì giá của bản W2017 đã là 3000usd nên giá W2018 chắc cũng tương tự.

Về hai khẩu độ thì anh em có thể thấy nó giống như hình gif bên trên. Khi chuyển qua lại khẩu thì sẽ có lá chắn như lá chắn của ống kính để đổi qua lại giữa khẩu F1.5 và F2.4. Samsung cho biết với khẩu độ 1.5 thì W2018 có thể chụp được ảnh thiếu sáng tốt hơn bất cứ chiếc smartphone nào khác và khi đủ sáng thì khẩu 2.4 sẽ giúp lấy rõ hậu cảnh hơn.

Rò rỉ về S9: Theo nguồn đáng tin mà mình chia sẻ cách đây vài ngày thì Galaxy S9 sẽ được trang bị cụm camera hai khẩu độ tương tự như chiếc máy này.

Cấu hình cơ bản của Samsung W2018
  • Màn hình: 4,2" Full-HD bên trong, bên ngoài là màn hình 4,2" Super AMOLED Full-HD phủ kính Gorilla Glass 5 để tăng độ bền
  • CPU: Snapdragon 835
  • RAM: 6GB
  • Camera chính: 12 MP khẩu f/1.5 hoặc f/2.4 tùy điều kiện ánh sáng
  • Pin: 2300mAh
  • Hệ điều hành: Android 7.1.1 Nougat
  • Tính năng đặc biệt: điện thoại nắp gập
  • Kết nối: NFC, Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n/ac, USB-C
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 64GB hoặc 256GB, chưa rõ có thẻ nhớ hay không
  • Kích thước: 132.2 x 63.2mm x 15.9mm
  • Trọng lượng: 247g

GBnn-fypikwt1957042.jpg 1-Bw-fypikwt1956976.jpg qEV4-fypikwt1956869.jpg 6Bzo-fypikwt1956691.jpg e4Sm-fypikwt1956886.jpg X0AY-fypikwt1956810.jpg

Nguồn: Sohu Sina Theverge , Sammobile, Engadget
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

empty77
TÍCH CỰC
6 năm
sắp đủ tính năng như máy ảnh rồi
Có khi nào nắp gập nắp trượt lại trở lại 😁
@ropedat Đang còn con nắp trượt W995, N95-8GB
@Naruto_Xboy W995, N95-8GB Nó ko phải là nắp trượt.
@tongkien Vậy 2 con đó ko nắp trượt thì là gì bạn
@Naruto_Xboy nhầm nhọt tý. Đang nói đến vụ nắp gập
Nhìn cũng đẹp. Mà 3k đô....phê quá.......à...nắp gập và nắp trượt hồi xưa của SS hay bị đứt cáp lắm....còn 1 con đang cất trong tủ...ko hư gì cả chỉ mỗi đứt cáp...coi như bỏ luôn máy...
@nguyenpr089 ra tiệm linh kiện mua cộng cable 10k về tự thay dễ lắm bác :v
@darklight_vtp Ss E300 thì phải. Bây giờ chắc ko ai còn bán
lacuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thèm dùng nắp gập trở lại
Nhìn em này lại nhớ về moto v3 v8 v9 một thời.
KAXIHAN
TÍCH CỰC
6 năm
@harryposter tớ cũng nghĩ thế, thấy cũng hay hay, nhưng quả giá thì thôi đợi tiếp vậy
sky37
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nắp gập mà khung long vãi
Định giá hạng thương gia ah
Đẹp.có điều pin sao?
@wihavn Mình nghĩ với màn 4.2" thì cũng tạm tạm, đại loại như Note FE hoặc s8 là cùng, với lại là đt nắp gập nên mình nghĩ đối tượng dùng sẽ là những ng ít FB,zalo thường xuyên và chắc chắn ít game nên đủ dùng 1 ngày ( nó tính cả rồi )
@wihavn Đặc thù nắp gập hạn chế sử dụng hơn so với cảm ứng. Vì người dùng mỗi lần xài, bật cái nắp gập ra là cảm thấy xót ko hề nhẹ (áp dụng các thánh lão làng đã từng 1 thời xài Moto, Samsung... gập riết mà hư cable với bản lề luôn).
Mở ra là dài bằng gang tay.
Cầm nghe điện thoại nó kỳ kỳ lắm nhỉ @@
@songoku_1206 Nắp gập thì chuẩn nghe gọi bấm số nhanh text sms ko cần nhìn phím mà sao kỳ được.
@songoku_1206 Bác thử kiếm cái priv dùng thử đi
@songoku_1206 Giống ống nghe đt bàn thôi. Đâu có gì kì đâu nhỉ?
KAXIHAN
TÍCH CỰC
6 năm
@thaihue_nh9 Priv không đơn giản như thế đâu nhá
@KAXIHAN Đơn giản gì?
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
quá ngon
Chắc bên Hàn họ chuộng, chứ VN bán cho ma :p
@Du210786 Chỉ bán ở Trung Quốc.
Xấu vãi nồi. Hết ý tưởng rồi sam quay trở lại ăn bám dĩ vãng.
htson16
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang Sách cái mông lên sang hàn quốc nhật bản với trung quốc họ vẫn sài đầy đt nắp gập ,kể cả việt nam vẫn có người sài nấp gập. kể cả nấp chượt như nokia 8800 việt nam vẫn có người bỏ ra nghìn $ để mua về chỉ để ngắm
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@cienkang trả lời thông minh 1 chút đi chứ :v
@cienkang sang Nhật mà xem, điện thoại nắp gập vẫn dùng đầy, thậm chí còn được coi là 1 nét văn hóa của Nhật nhé, dĩ vãng mà được thế thì ngon quá.
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang Mấy bác cứ trả lời mấy thằng anti oschos này làm gì nhỉ, kệ nó đi, không thấy ai để ý là tự nó im thôi.
Giá thương gia rồi. Bác sumsung không rõ có kinh nghiệm làm hàng thương gia không? Trước giờ toàn thấy hàng bình dân chưa nhớ nổi có hàng nào của ông SamSUng là hàng thương gia không.
phuongdh5s
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui Dòng Note là hàng cao cấp đó
@histyle Vì ko biết nên mới comment nha bạn. Đọc kĩ lại comment xem comment có phải nhận định không nhé. Tuy nhiên cảm ơn comment của bạn giúp mình biết thêm.
@phuongdh5s Mình vẫn nghĩ Note là hàng đại chúng hơn. Mình nghĩ giá thương gia là cao hơn nhiều so với giá của dòng note.
@blizzaro Đúng là mình không phải thương gia, mình bình dân thôi. Nhưng cũng có điều kiện từng tiếp xúc vài máy và các sản phẩm thương gia, nhưng Sam Sung thì chưa. Nên comment một cách tinhte bạn ạ.
Nắp gập thì cần j nhồi vân tay cho xấu cái đt nhỉ ?
SS nhiều cái thừa vãi !
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@hsdhnh vân tay để làm gì bạn biết không?
bạn cũng có 1 cái thừa vãi 😃
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
3000$ . làm dc cặp Note 8 và iPhone X rồi
Juyventus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tương lai gần đt sẽ khép khẩu f8 f11 được. Haha.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntnguyen4 Con nào vậy bác?
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@Triệu H. Duy Lumix CM1 bác 😁
Juyventus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntnguyen4 Chiếc đó là máy ảnh có bổ sung chức năng đt luôn quá
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@Triệu H. Duy 😁 Coi như vậy cũng được
Cái Camera làm mình nhớ Tới Cam của then SoNyERICSON dòng K, ngày xưa toànnđaaoj đập cho mắt kính thòi ra thọt vào 😁 :D :D
@phongba046 Mấy con đó MOD lại FW sướng vãi nồi
@TACOMPUTER Mấy con nokia ,siemen dễ Mod, chứ dòng sony kho mod lắm vì nó rắc rối , nhiều chi tiết !
@phongba046 dòng sony W kìa dễ mod nhất =))
@olalax Mod dòng K mới ngon, camera và audio. Chụp macro hoặc vòi nước.
@phongba046 Nokia thì hackphone Phoenix (giống root hoặc JB), Siemen thì chỉ có SL45 chuyên nhạc thì phải. SE mới gọi đúng chuẩn mod luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019