Samsung S Launcher: mang nút Start trở lại cho Windows 8

Didu
28/8/2012 16:46Phản hồi: 119
Samsung S Launcher: mang nút Start trở lại cho Windows 8

Windows 8 đã thêm vào một số thanh công cụ rất hữu ích cũng như giao diện Metro nhưng đồng thời nó cũng lấy đi một số thành phần cơ bản vốn đã quá quen thuộc trên mọi phiên bản Windows mà nút Start là một ví dụ. Nút này cung cấp khả năng truy cập nhanh tới các chương trình, tìm kiếm cũng như tắt/khởi động lại máy nhưng đáng tiếc Microsoft đã bỏ nó đi, tuy nhiên người dùng máy tính Windows 8 của Samsung đã may mắn hơn khi S Launcher dường như đã mang nút Start quay trở lại.

S Launcher có chức năng và cách hoạt động tương tự như những launcher mà người dùng Android sử dụng, bao gồm kéo ứng dụng lên đó để tiện truy cập hoặc tắt nó đi nếu không muốn nhìn thấy. S Launcher bao gồm một thanh dock dạng 3D trong suốt và các ứng dụng, file được đặt trên đó, khá giống với ý tưởng của dock trên OS X. Bạn mất một khoảng không gian cho S Launcher nhưng bù lại, nút Start sẽ cho phép truy cập nhanh vào toàn bộ chương trình, tài liệu, hình ảnh, nhạc, Control Panel... của máy. Trong khi đó, biểu tượng còn lại là Settings sẽ cung cấp khả năng truy cập nhanh vào những phần tinh chỉnh hệ thống, quản lý điện năng, mạng, màn hình và rất nhiều thứ khác. Hai chiếc máy đầu tiên được trang bị S Launcher chính là all-in-one Series 5Series 7hãng vừa giới thiệu và sắp tới là toàn bộ máy tính chạy Windows 8 của Samsung.

Nguồn: Mashable
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
Quá tuyệt 😁 ! Không có nút Start cũng hơi bất tiện ! Khi ra Win8 kiểu gì các vọc sĩ cũng mang ní lại thui :D
Đẹp quá .nhưng hanh phúc với win 7 bản quyên chua có y nâng cấp .😁
@huydinhhd90 hô hô . win lậu không update đc ? Bạn đang ở thời đại nào thế . Win lậu update vô tư nhé . Đây là năm 2012 chứ không phải năm 2000 mà win lậu update bị block . Tìm hiểu trước khi nói đi không lại bị chửi
@westlifeplaywar Thế vào siêu thị mua hàng với ăn trộm hàng trong siêu thị có khác nhau không
@westlifeplaywar Như bác nói đó .
@westlifeplaywar Thế bác có biết giá win7 pro ,và win 7 ultimate (không biết viết tiêng anh đúng không nữa vi minh học giốt tiếng anh ) là bào nhiêu không mà bao em không biết .đùng ban quyên thi tốn trọng nhà sản xuất ,được hộ trợ nhiều hơn ,update mà không sợ một ngày nó đen màn hình đi .và quan trong thấy thoải mái không nợ nần ai cái chi cả .
cạn ý tưởng....
H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
@Fatcat88 Có mỗi câu này mà post mấy topic 😁
Bạn cũng là người cạn ý tường :D
@H4TLove Thích chú nhỉ, like cái nào. =)) Quởn....
1 phần mềm launcher cho windows?! càng ngày âm hưởng android đc mang lên nhiều nên tảng khác đó chứ.
nav2809
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pnphuongonline Câu này nói ngược lại thì đúng hơn. Mấy launcher dạng này từ thời XP đã có nhiều lắm rồi bạn à.
@pnphuongonline Hồi win xp còn thịnh hành, các themepack cho win xp rất phổ biến, phần lớn là mang giao diện win vista và dock vào xp, nhưng đa số các bác khi lên windows vista với 7 thấy nó đẹp rồi nên chả mấy ai thèm tải skin khác về nữa dù theme cho win 7 hiện tại có rất nhiều cái xịn, đẹp long lanh 😁
Giờ các bác lại nghĩ nó lấy từ android sang 😃
SS lúc rày cũng ghê, bắt đầu đi sâu vào việc nâng cao trải nghiệm của người dùng + phần cứng khủng nữa => thôi rồi các hãng kia 😁

DanhNgôn.info - Lời hay ý đẹp dành cho cuộc sống công nghệ
SAMSUNG quyết giành lại thị phần dòng All in one với Apple đây????😁
@vinhtroc mà coi tướng mấy kái này cũng đẹp ra phết đấy bác ạ. kái series 7 all-in-one nhìn thấy sang k chịu đc, mấy em iMac còn thua xa
launcher như android ấy nhỉ, đưa go launcher cài luôn. haha
thanhdat191
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không hay sử dụng nút Start lắm. Dùng để tắt máy thôi
ko có nút start thì nút tắt máy ở đâu vậy?
em chưa dám cài win 8 😁
@nhq1485 Bạn đưa chuột vô góc dưới bên phải, chọn setting rồi power , shut down
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@nhq1485 1. windows + I -> Click Power -> click Shutdown
2. Alt + F4, chọn Shutdown
@nhq1485 Trong phần Settings ở thanh Charm
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhq1485 cài vào rồi đi sẽ biết, k có cài mà hỏi, rồi ai biết cái gì mà chỉ, chỉ xong cậu cũng có biết gì mà làm?
prin77
CAO CẤP
12 năm
Vãi cái dock..=)))) chuẩn bị có cuộc chiến ss với mac os..=))
View attachment 655778
@prin77 Kì này bác Sam có bác MS hỗ trợ, Apple mà đụng vào là bác MS sớt ngay 😁
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@prin77 jì vậy bác? Kiểu launcher của android chứ ko làm theo kiểu mac os x. Stardock cũng làm cái dock sao ko thấy kiện
prin77
CAO CẤP
12 năm
@Dacan Bản quyền về dock apple có đang kí từ năm 1999 và năm 2008 mới được cấp thì phải.vậy theo bác sau khi xài launcher thì cái màn hình,giao diện sẽ ntn.bộ nói là launcher thì có thể cho gì của người khác sao?dock cũng có rất nhiều hình dáng,nhưng cái hình dáng đó+phản chiếu bóng thì đố bác tìm được .
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@prin77 đầy mà bác. cái stardock đã có lâu rồi mà. nhiều app khác nữa
prin77
CAO CẤP
12 năm
@Dacan Nhưng đó là themes
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết nó có share free không nhỉ ? Tức là không cần mua máy của Samsung cũng có cái này ấy
Cái dock của ảnh minh hoạ bị nhiều trang web nước ngoài nhận định là copy cái dock của OS X.
Mắc gì mà Samsung cứ phải làm cái gì đó giống giống Apple mới yên tâm nhỉ😁
@luke valentine Thế thằng Apple đi kiện mấy thằng làm pmem dock trc đi đã
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@luke valentine đã ra cái pm đó đâu mà chém. cái đó chẳng tính tiền. chỉ như là app trang trí. nếu bác thích thì bác vs app rủ nhau đi kiện kiếm thêm tiền tiếp đi. nói nhiều làm gì :rolleyes:
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep Em nghĩ yên tâm vì cái gọi là "chuẩn" Apple anh ạ 😃
@prin77 bác soi hơi kỹ nha hehehehe 😁
mr.coccu
TÍCH CỰC
12 năm
Xàm quá = =!
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
mới nghe tưởng có launcher mới cho android😁
TaroX
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTP@87
TÍCH CỰC
12 năm
bỏ nút Star cũng đúng thôi, hiện giờ có ai xài nút Star thường nữa đâu. Trong Win 8 chỉ cần đưa chuột sang gốc phải màn hình là search ngay được phần mềm, nhanh, tiện hơn nhiều
@GW007 không biết tên search bằng niềm tin.......khi không biết tên người ta nhớ đến biểu tượng đó là điểm hay của windows nhiều người chả biết nửa chữ tiếng Anh vẫn xài win
HTP@87
TÍCH CỰC
12 năm
@hieupy89 chưa xài win 8 hả ? Vào chức năng search nó hiện toàn bộ App kèm icon theo đó coi tiện hơn không ?
@GW007 search bạn phải nhớ nó tên gì thì nó mới hiện icon
HTP@87
TÍCH CỰC
12 năm
@hieupy89 cài win 8 vào rồi biết, vào chức năng search đâu nhất thiết là phải search tên phần mềm. Chỉ cần trượt qua là đã thấy toàn bộ phần mềm và icon của nó rồi
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@hieupy89 Không biết tên thì vẫn có cách vào all apps (có biểu tượng - xếp theo a,b,c) thuận tiện hơn rất nhiều. Trong khi win 7 mình vẫn phải vào start/all programs rồi tìm tìm rất thiếu chuyên nghiệp .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019