Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung S7 Edge đạt hơn 18 tiếng sử dụng hỗn hợp

2/4/2016 6:10Phản hồi: 442
442 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói thật mình dùng ip mà me ó biết xem onscreen của nó giống android ntn
nhiều bác nhầm với thời gian dùng pin
Universe97
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi tí là dung lượng pin vd: trong S7 Edge lên đến 3600mAh nói lên tất cả như sử dụng được lâu tốt hay còn phải dựa vào cái khác? vì mình thấy nhiều máy pin 4200mAh vẫn còn yếu mà
@Universe97 Phụ thuộc vào 3 yếu tố: Cục pin, os và phần cứng.
@8800 arte Cái xe có điều hòa tốn xăng hơn cái xe làm mát bằng khí trời đấy bạn. Full HD thì phải chấp nhận chứ có điều kiện dùng 2k thì chả ham liền.
@Mr Only Liên quan?
@8800 arte Thì tôi nói cho cụ thể ý ông đó. Chứ ông nói phần cứng nó lập lờ quá. Bài đánh giá pin của đt màn hình 2k tự yên lôi cái full HD vào.
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
s7e năm nay thấy nhiều người than phiền nhiều lỗi lắm! haizzz
tintin.com
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu thích dùng Android thì S7 edge thực sự là điện thoại đáng mua nhất! Nhưng màn hình có vẻ ám vàng nặng quá! Mình xem xem 2, một ở media mart, 1 của Vinpro đều bị.
tintin.com
TÍCH CỰC
8 năm
@hungprodaa Thực sự không hiểu sao cậu lại ngứa mắt, mà tớ cần gì phải chém, được lợi ích gì đâu nhỉ! Thấy nó thế thì nói thế 😃, thế thôi. Cậu không thích thì có thể ignore, không nên comment then kiểu không xây dựng và kém tinh tế như vậy.
@tintin.com K dùng hỉ cầm trải nghiêm mà lại là cái bản gì ấy k biết mà nói đã dùng qua s6 note5 thế k phải chém à. Nhìn thấy mất đứa k dùng mà chém chả ngứa mắt cả đời chắc chả biết flagship là gì đâu mà chém
tintin.com
TÍCH CỰC
8 năm
@hungprodaa Cậu cũng chém mà, khác gì mình đâu. 😃
@tintin.com Cái gì chém. Người ra có sao nói vậy. Đâu như bạn
chúc mừng ss !
đúng điều mà khách hàng mong đợi !
nghệ thuật móc... túi là đây !
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
nhớ có trang web đánh gia s7e lướt web thuc cả 5s ma,vãi cả hồn
Nói chung thì có tốt bằng trời thì khi con Iphone 7 plus hoặc 7 pro nó ra cũng đập chết hết
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@anh_hung_vo_le Vậy ông ráng chờ đi, khi nào ra rồi vào lại topic này 😁
Ra cua hang trai nghiem thay máy nóng hon A 7 nhiu
@phamhungtt Ra ngoài nó cắm sạc cả ngày, sạc nhanh nữa bảo sao k nóng @@
erictrinh276
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vợ mình ít nghịch đt nên trung bình 2 ngày mới sạc
Mình thì chắc cũng chỉ đc tầm 17-18 tiếng là phải sạc em nó rồi
B
Bạn thử chờ cập nhật đi. Bản cập nhâth mới ra thì sẽ mượt mà
S7Edge bá quá. 😃
nhocmaco
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy ông mua máy sài hay là mấy ông đang "gato". Ông mua máy làm từ thiện hay sao ma tính tới chi tiền quảng cáo cho samsung khi ông mua máy của họ . Thử hỏi androi ko phải samsung đứng đầu về thiết kế cấu hình hay sao. Mấy ông nói samsung ko vươt trội so với máy tàu, xin lỗi mấy ông ,không phải là samsung ko vượt trội mà là những hãng tàu đang phấn đấu cải thiện sản phẩm của họ cho bằng samsung. Đầu mấy ông không có tuổi với mấy ông tập đoàn samsung đâu. quảng cáo là 1 chiến lược làm ăn. người ta làm được , quảng cáo thành quả của họ và cái kết là số lượng sản phẩm bán ra thử hỏi ko phải samsung đứng đầu androi à.Mấy ông không ngưỡng mộ chiến lược làm ăn của họ mà "gato". Và người dân cung không đến nổi lu mờ khi xem quảng cáo rồi mua điện thoại. họ được sài thử được trải nghiệm.
@nhocmaco Ông rảnh quá đi quote tụi nó, nếu có đầu óc, có trình độ thì nó đã không lên đây đăng đàn chém gió rồi. Tụi nó đã chê, đã ko dùng thì lượn đi còn cố ẳng vài câu cho dc mà.
Xài Note 4 được 2 năm nay, năm ngoái tính lên S6E thử màn hình Edge, cơ mà quả cam lồi xấu xúc phạm chủ nhân nên đành chờ đời sau cải tiến. Năm nay đúng là ko thể chê vào đâu được 😁
Chắc S8 sẽ có bước đột phá trong thiết kế, góp lúa S9 tối ưu ngoại hình rồi lên luôn thể. Tick - Tock như anh Intel cho xem =))
@asrock90 tự hỏi cam lòi thì đã làm sao mà chê? sao mua máy chụp hình dslr, compaq cam lòi cả khúc còn thêm ống lens có chê ko nhỉ?
rõ ràng đòi máy mỏng nhẹ thì buộc phải để cam lòi, ko thì thằng sam đã làm ốp sau và viền dày thêm cả khúc che đi phần lồi rồi! nên nhìn thử xem iphone cũng lòi kìa! cảm biến cam nó dày và bự thì chịu thôi chứ sao! sợ trầy thì đi mua thêm ốp mà dùng! khi người ta thiết kế máy đã tính toán thiệt hại bị ném đá rồi! dc này mất kia
@dennisnguyen0106 Auto ghê nhỉ, tôi ko thích cam lồi thì tôi ko mua? Tiền của tôi thì tôi có quyền lựa chọn, đừng dạy người khác cách xài tiền, ok?
Vừa xúc S7E, không chê vào đâu được 😃
@nhocmaco Máy tàu giờ đứng thứ 3 thế giới về doanh số, chất lượng cũng trải dài thượng vàng hạ cám đủ cả. Nên giờ đề cập đến máy tàu phải nói rõ ra là máy nào.

Bây giờ samsung tốt nhất xong đến máy tàu rồi đến iphone 😁 (đối với mình).
konica123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy s7e của mình nóng thường xuyên. Cứ để ứng dụng nhiều không tắt đi là máy cứ nong nóng. Tắt hết đi lại mát máy ngay.
nguyenchung7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại buồn cười mấy bạn bỏ ngàn đô mua cái iphone pin được ngàn 7, vừa đi vừa cắm sạc dự phòng và luôn tự cho vầy là đẳng cấp
cdang
TÍCH CỰC
8 năm
@devil Mình chưa cầm dc con S7 nào như bạn nói, nhưng chỉ cần nhìn thoáng qua cái là thấy 2 cái dây nhựa anten quá đỗi vô duyên của bọn iPhone 6 rồi, ko cần xâm soi làm gì...
@cdang S7 làm bằng nhựa thì chắc là ọp ẹp. Chứ nhôm kính thì ẹp vào mắt 😆
@kythanh2002 IOS giờ thấy thiếu thốn chức năng quá nên mình chọn Note 5.
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cdang Camera nó lệch nhẹ? Trời ạ, chú này gà quá! Đó là chống rung quang học đó! Khi quay video hay chụp ảnh nó sẽ lắc qua lại để giảm rung.
vicaca
TÍCH CỰC
8 năm
Trời, pin tốt hơn cả con ip6s plus của mình ah???
Đang dùng s7 e, cảm thấy hài lòng mọi thứ
lapaloma
ĐẠI BÀNG
8 năm
thích nhưng hổng có xèng mua híc
đây là sản phẩm hoàn hảo nhất!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095