Samsung sẽ đóng cửa ChatON vĩnh viễn vào đầu năm 2015

TDNC
20/12/2014 1:34Phản hồi: 160
Samsung sẽ đóng cửa ChatON vĩnh viễn vào đầu năm 2015
Thống kê số phút mở app trung bình hàng tháng của mỗi người dùng Android (Galaxy S3, S4) tại thị trường Mỹ, tháng 3/2014
Samsung vừa chính thức xác nhận sẽ đóng cửa dịch vụ ChatON vào đầu năm sau trên toàn thế giới. Cụ thể ngày 01/02/2015 sẽ đóng cửa hết, riêng thị trường Mỹ thì chưa nhưng cũng sẽ đóng luôn trước khi kết thúc tháng 3. ChatON là dịch vụ chat và nhắn tin miễn phí do Samsung phát triển, nó được hãng cài sẵn lên hầu như tất cả các máy Samsung bán ra trên toàn cầu nên mặc nhiên cũng trở thành một trong những phần mềm chat "phổ biến" nhất thế giới.

Tuy nhiên, theo một thống kê của trang Strategy Analytics cho thấy người ta chỉ dành ra có 6 giây mỗi tháng để mở và sử dụng ChatON. Điều đó cho thấy ChatON tuy được cung cấp sẵn nhưng người ta lại rất ít dùng, khó mà có thể cạnh trạnh được với các dịch vụ chat khác ví dụ như WhatsApp, Skype, Facebook Mesenger hay Viber. Ngoài ChatON ra thì bảng thống kê phía trên còn đề cập tới cả những dịch vụ khác của Samung ví dụ như S Memo, S Voice, Samsung Apps... tất cả đều có thời gian sử dụng rất ít, chưa tới 5 phút mỗi tháng.

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ năm sau mua đt ss ko phải mất công xóa cái này nữa rồi. Rõ vui :p
@37.TXCL 9 xác , mình xài note 2 từ lúc mua tới h ko đụng tới app đó
Để làm ra đống ứng dụng rác thì cũng toàn là tiền của người mua chứ đâu, ss họ không tiếc.
Vậy còn 1 đống rác của sám trên apple store thì sao nhỉ?
@Google [bot] Trên apple store có ứng dụng gì của ss vậy bạn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ducquang009 image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
@Google [bot] Nhà người ta mà anh Sam quăng nguyên đống rác 😔
Ko những Chat On mà một số ap nữa cứ để hết trên SS Ap, ai cần down xuống, đừng mặc định trên máy nữa thì hay hơn
@Runglathap008 Thế thì ngang với đóng cửa cái kho đấy hả bạn ? ^^
thachd
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhờ bài viết này mà mình biết có cái ChatOn
cài vào tổ tốn dung lượng máy, mấy ông Asus, Lenovo... cũng hay cài linh tinh lắm, mọi ứng dụng từ bên thứ 2, thứ 3 tốt nhất nên đưa lên Play store hết, ai muốn dùng thì tải về
@nbn_megaboy_9000 Mấy công ty khác trả tiền để cài sẵn vô đấy. Chứ Asus, Lenovo ... không rảnh mà cài vô đâu.
@izandroidz cái này còn chưa biết nhá, có khi là ngược lại đấy bạn à, mình ko biết thì cũng đừng có phán 😁
một số cái ít ng xài, để lấy thị phần thì có thể là free cho các OEM đấy.
giống như mặc định trình tìm kiếm của Mozila Firefox là google, google cũng phải trả tiền để dc tích hợp đấy thôi, àk nói đúng hon là hợp động chia chát đấy
đừng tưởng anh này tích hợp a kia là phải trả tiền nha, cái này hên xui lắm
@Mr Prince Bạn nói chuyện buồn cười quá?
Mấy thằng app rác trả tiền để cài app rác sẵn trên máy.
Google trả tiền để cài Google sẵn trong Firefox.
2 vế này là giống nhau có khác nhau gì đâu? Cũng là thằng này phải trả tiền để được cài sẵn vô thằng khác.
@izandroidz bạn đọc cho rõ lại nhá, tôi nói là app cài sẵn trên các thiết bị khác thì vẫn chưa biết ai trả tiền cho ai nhá, mà ko biết bạn có hiểu tiếng việt ko mà lại viết ra cái câu đọc ko có nghĩa gì cả
@Mr Prince Tôi viết đầy đủ tiếng Việt vậy mà bạn vẫn không hiểu thì đầu bạn mới có vần đề đấy.
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
Mềnh thì thấy iMessage rất nhanh, đỡ tốn tiền, gửi file ảnh nguyên gốc luôn, không bị resize, nhắn tin cho ai thấy hiện chữ iMessage thì mừng hết lớn luôn hehe...
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamlong Tiện cho ios thui còn hầu như ở VN thì viber thẳng tiến.
@MasterPhuong ở VN thì zalo chớ bạn, mình thấ VN mình chuộng zalo hơn và mình cũng thấy nó nhẹ nhàng hơn Viber
@phamlong Chuẩn men luôn. Fan iMessage đây rồi 😁

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Tiếc đứt ruột 😁
Ops456789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong mớ này chỉ có s memo là mình dùng, ghi chú trên note dùng ứng dụng của ss cho lành, đơn giản. Bạn nào thích nhiều tính năng chuyển qua evernote. Còn thích đơn giản nhất thì có google keep.
@Ops456789 Hehe mình cũng dùng cả 3 cái đấy (Evernote dùng ít nhất). Thích giao diện Google Keep nhất nhưng nó lại ko cho khóa notes lại để bảo mật.
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo mình chaton ko thể cạnh tranh với các ứng dụng như zalo, viber. Nên lụi tàn là điều dễ hiểu.
ChatOn là cáp tôi ghét
Cũng là một tin buồn, một thời SS rất nổ lực với sản phẩm này.
Thật đáng thương...
@newstar9292 nên tự tích hợp vào phần message của and-roid nhằm mục đích bổ sung chức năng tin nhắn thì hay hơn. ít ai biết đến mà tự tải về dùng app lạ .
cái gì mà "mở và sử dụng" 😁 bấm nhầm thì có
việc đầu tiên mình làm sau khi bóc máy là xóa sạch samsung apps. vừa xấu vừa tệ
@Tú art Chuẩn " bấm nhầm " :D
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@Tú art bạn nói thế nào ý, One M7 rẻ mà, ngang S4 thôi
@viaipi nhưng mà tại cái thời điểm mình mua thì không shop nào còn M7 cũ, nhattao cũng không có máy còn bảo hành... trong khi phải mua ngay 😔 coi như số xui
@Tú art mở và sử dụng cho oai thôi chứ 20 - 30 máy "mở và sử dụng" mới nổi 1 phút =))~
Có vẻ năm nay Samsung bị hạn hơi nhiều. Mong sang năm có nhiều hơn. Hic
dual1
CAO CẤP
9 năm
Samsung có làm được apps nào ra hồn đâu, cái hdh Tizon thì ko biết đi về nơi nao rồi
@dual1 Nó đang nẩy mầm đó, nghe tin đồn sắp có smartphone Tizen bán ra. Nếu tưới hoá chất tăng trưởng của khựa thì mọc nhanh lắm.
@dual1 hdh Tizon không có . mà hdh đó hợp tác với intel thôi
dual1
CAO CẤP
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ đồng ý, nó là tizen chứ ko phải tizon, nhưng bạn vô chỉ để nói vậy thôi sao? quan điểm của bạn là gì?
@dual1 " Tizon" ếch chưa trưởng thành
Đỡ mấ công disable và remove mấy cái vớ vẩn ấy
patienn
CAO CẤP
9 năm
Sao ko để lại rồi sai seeder lên các diễn đàn tung hô như trên tinhte này ấy. Đongs cửa ng ta biết thất bại sao? Thím Sam

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi và chọt chọt của tập đoàn Sam Sụm
@patienn cắt giảm nhân sự rồi khổ các bạn í 😔
patienn
CAO CẤP
9 năm
Toàn app rác thì ng ta ko thèm dùng là đúng. Cho bọn SS dáng mắt ra. Đổ tiền PR cho lắm vào cũng vô nguiax mà thôi. Tốn tiền trả lương cho seeder việt nam vô ích

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi và chọt chọt của tập đoàn Sam Sụm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019