Samsung sẽ giới thiệu một mẫu TV LED 85" độ phân giải Ultra HD tại CES 2013

Duy Luân
13/11/2012 10:9Phản hồi: 67
Samsung sẽ giới thiệu một mẫu TV LED 85" độ phân giải Ultra HD tại CES 2013
Khu vực của SamsungCES 2012

Samsung mới đây đã cho biết rằng hãng sẽ giới thiệu một mẫu TV LED 85" với độ phân giải Ultra HD (3840 x 2160 pixel, còn gọi là 4K) tại triển lãm công nghệ CES 2013 diễn ra vào tháng 1 năm 2013. Như vậy thị trường Ultra HDTV kích thước lớn đã có thêm một thành viên mới bên cạnh những tên tuổi như Sony, Toshiba, LG. Hãng nói thiết bị này "TV LED Ultra HD thương mại lớn nhất thế giới, mang lại chất lượng chân thực ở độ phân giải cao với hơn 8 triệu điểm ảnh". Ngoài ra, sản phẩm chưa có tên gọi này sử dụng "công nghệ làm tối (dimming) được cải tiến và độ tương phản rất cao, từ đó cho ra màu đen sâu, trung thực, còn màu trắng thì thuần khiết". Chiếc TV này còn sở hữu "âm thanh với dải dynamic range rộng và mạnh mẽ".

Trước Samsung, Sony đã giới thiệu chiếc TV 3D 4K của mình mang số hiệu KD-84X9000, nó được bán ở nước ta với giá 819 triệu đồng. LG, Toshiba cũng có các sản phẩm tương tự nhưng cả hai chỉ dừng lại ở kích thước 84", riêng mẫu TV của LG có giá 300 triệu đồng ở Việt Nam. Chúng ta hãy chờ xem Samsung định giá bao nhiêu cho chiếc Ultra HDTV của mình. Tinh tế sẽ có mặt tại CES 2013 để cung cấp cho các bạn thông tin về sản phẩm này.

Ảnh: Samsung Tomorrow
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

channha25
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung sốc thật! Công nhận TV Samsung đẹp, giá chấp nhận được. Mình nghĩ chắc khoảng 350tr😁
về mảng tivi của ss là đúng đau962 thị phần vì cái giá của nó quá rẻ hơn sony,màu sắc có phần lòe loẹt hơn sony,nhưng ko dc trung thực như sony,theo cảm nhận là màu của nó ko dc bền bằng sony.dân chơi HD thì ưu tiên màu sắc trung thực nên sony là số 1 hehe😁
@phaikodo còn phải hỏi hehe😁
@ruacontrenbien LG mà dùng IPS thì cũng đâu thua kém sony :D. Samsung thì amoled chủ nghĩa màu đậm thì khỏi nói rùi 😆
@kokishimaken đương nhiên rồi,nhưng mà tui ngĩ màu sắc của 2 thằng LG và Sam thì ko có bền bằng sony
ko rẻ thế đâu. tầm 500tr
TV Samsung nổi tiếng ngon rồi,bán chạy số 1 thế giới cơ mà,nhưng mà mấy em này chắc chỉ mơ thôi, hiện tài đang xài JVC 😁
"nhưng cả hai chỉ dừng lại ở kích thước 84"", chênh nhau có 1-inch mà bác chủ thớt làm như hơn kém nhau cả găng tay ấy 😁
@dunghananycall Bạn thử làm phép tính xem từ 84inch tăng lên 85inch diện tích tăng lên bao nhiêu nhé.
Xem có hơn mấy lần bàn tay của bạn ko 😃
Hades95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này có hỗ trợ chia màn hình ko nhĩ! Chia làm 4, mỗi ô một phim : euro, vn, jav, phi nữa! Xem cho nó lên trình.
Chả biết thế nào mà phán giá đc 😃 chắc bằng (sony + LG) /2
Nhưng nói chung là vẫn ĐẮT 😔(
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thi nhau vaofvddaay cm linh tinh để phá trinh là thế nào nhỉ, loãng hết cả topic.
phải công nhận samsung quá manh,ko chịu thua bất kỳ đối thủ nào trên nhiều danh mục sản phẩm,chúc mừng ss;)
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
thjch tv của samsung !
xu hướng 4k đang bùng nổ đây.chí ít em này cũng xấp xỉ 500 củ
đua nhau sản xuất Tv nhỉ
Nói thật là SS thành công vì Tivi rẻ hơn Sony, dòng bình dân hay cao cấp cũng thế...Màu sắc TV Sony thật hơn, trong trẻo hơn nhưng lại kém sự loè loẹt hơn SS...Với những dòng bình dân thì đa số người ta chọn SS vì màu rực rỡ nhưng với những người dám bỏ hơn 20-30 tr mua 1 cái TV thì người ta thường tinh tế và quan tâm nhiều hơn và thường chọn Sony hoặc Toshiba...! Nhà mình vừa mua 1 em LED HX 46" nên có cam nhan như thế...
SS ra con này trễ hơn LG Sony nhiều quá, có lẽ khó cạnh tranh...!++
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 hx750 à bạn!
@Xperia_no1 Sony màu sắc rất đẹp, giá lại cao hơn SS, nhưng SS tv màu sắc cũng xuất sắc 0 kém + kiêu dang đôt pha, hiên đai==>so về p/p thì SS là lựa chọn hợp lý hơn rất nhiều. Kiểu dáng của TV SS dòng 8000,9000 rất đột phá và sang trọng, đã từ khá lâu rồi người ta mua TV SS 0 phải là vì hoàn cảnh bắt buộc ( do tài chính eo hẹp như bạn nói) nữa mà là vì người ta thích chúng. Sony, Panasonic (dòng plasma),SS, Sharp....vẫn là những lựa chọn hàng đầu của người tiêu dùng, còn LG có lẽ vẫn còn ở phía dưới 1 chút. Còn về màu sắc như mình đã nói, nếu bạn thích thì sẽ thấy màu của SS rực rỡ chứ 0 phải lòe loẹt, mình thích màu của TV SS cùng kiểu dáng đột phá của nó chứ 0 phải vì nó rẻ hơn nhiều so với Sony, Panasonic, Sharp...mỗi người có 1 sở thích khác nhau về màu sắc của TV, nên mình nghĩ cũng 0 nên cho rằng tv này lòe loẹt, hay tv kia chân thưc về màu sắc hơn mới đúng là dành cho dân chơi TVHD thực sự.😃
@Xperia_no1 Theo mình biết ở VN có làm thử nghiệm với 3 em sony, LG, SS thì phần thắng lại là SS đấy bạn. Bài này trên tinh tế
Cho 3 cái TV vào hộp để ko thể nhận biết đc TV nào của hãng nào và mọi người đánh giá. Mà toàn chuyên gia đánh giá nhé
@nguyenlinh712 Quan điểm của tôi thì SS không thể thắng LG,ta thấy nó ngang ngửa nhau về cấu hình
Thích tivi samsung, thiết kế viền siêu mỏng nhìn ảo vãi, nhìn còn đẹp hơn cả của Sony, kém mỗi nhiều người thích thương hiệu Sony hơn... Ma ra cho ko thua kém đối thủ chứ khó bán lắm, kinh tế đang khủng hoảng, a Cường còn đang vất vả...
anh sam chắc đang đua với anh sony hơn anh sony 1in mới ra
có người kiêu e ngại samsung ở chất luon và thuong hiệu.trong khi noa có thị phần lớn nhất.và bán chạy số 1 thế giới
@thieutientieu Tivi bình dân và trung bình SS và LG áp đảo thôi bạn, TV dòng trên của trung cấp và cao cấp thì Sony cao hơn đấy ạ, Sony lỗ cũng là vì TV bình dân do tầm đó người ta ko quan tâm nhiều đến chất lượng và độ bền mà chỉ quan tâm giá bán Sony lại quá tập trung vào 2 mục đó nên thua SS, tam cao cấp thì người ta có tiền nên ko để ý vài triệu chênh lệch mà để ý chất lượng nên họ mua Sony nhiều...Sang 1-2 năm nữa Sony dẹp toàn bộ TV bình dân rồi, muốn mua cũng ko có nữa đâu...
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 cho xin cái thống kê đi thím. Đó giờ ngưỡng mộ mấy cái TV khủng của Sony mà không biết nó có doanh số cao hơn gấp mấy lần cái TV khủng của SS bao nhiêu nữa? :rolleyes:
chucademo
TÍCH CỰC
11 năm
@thieutientieu e ngại chứ, mua cái tivi lcd về nó xuống màu nhanh quá. mom cua tui còn nói sẽ chừa cái tên samsung ra khỏi đầu mà.
@Xperia_no1 Fan cuồng Sony có khác... nhận định quá pro 😃
Mình thì chơi luôn 4 con SS 40", 46" cho cả nhà... vô Phan Khang nhìn Sony mà phát nản, chơi luôn SS nhìn đẹp và sang trọng hơn nhiều... cái này là đi thực tế đấy 😃
Còn vấn đề chất lượng và độ bền thì mình cũng thấy thực tế luôn... ở mấy nhà hàng, quán cafe từ cao cấp đến bình dân đa số dùng toàn SS, có lẽ cũng kg cần bàn về thời gian sử dụng ở những nơi đó. 😃
@thtri74 Đi đau cũng thấy samsung màn hình phẳng 😁 đủ loại inch :D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
minhduyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn hàng khủng :-s
Riêng tv thì samsung ko phải đối của sony về chất lượng , có chăng chỉ lợi hơn về cái giá , nhà mình có cả tv sony và tv samsung nên mình thấy xem của sony màu đẹp , thật còn samsung thì hơi đậm màu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019