Samsung sẽ khắc phục lỗi ám đỏ màn hình trên Galaxy S8/8+ thông qua cập nhật phần mềm

agp8x
22/4/2017 4:24Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
7 năm
không sao đâu. tôi tin ở sam sung và tin các hãng đt khác
datvn
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ để hẳn cuối năm rồi hãy mua.
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Buồn cho giới trẻ việt nam, ăn xong chỉ biết gào. Sam fan thì gạt apple, i fan thì gào samsung. Mình thì éo có tiền nên đành xài con xiaomi ghẻ mà cũng lạ, chẳng có lỗi gì chỉ có cam chụp cùi mía quá nên đành lấy con lieca ra chụp
trex
TÍCH CỰC
7 năm
Màn hình ss toàn quảng cáo nhất này nhất nọ này nọ như cái s6 s6ege so lam sao với lg v10-g5... được ko tin đâu toàn nổ kể cả phần nghe nhạc cũng bao lân bảo nâng cấp sẽ ngạc nhiên này nọ nghe thua xa máy Tàu oppo
SS chăn trâu khéo gê
với 1 tỷ lệ ám đỏ lớn như vậy (theo như tham khảo của vật vờ, một số review, các trang nước ngoài và cả tinh tế thì mình thấy tỷ lệ này lớn) và cũng nhanh chóng đc samsung thừa nhận và hứa khắc phục thì vấn đề rõ ràng không phải là do khâu test sản phẩm (vì không có lẽ gì ng ta ko tìm ra với tỷ lệ lớn như thế).
Như vậy sam biết lỗi này nhưng đâm lao vẫn theo lao, tức là biết lỗi nhưng vẫn cho bán ra. Như vậy nếu sửa bằng phần mềm đc thì họ đã sửa rồi. Bản cập nhật tới sẽ tinh chỉnh lại cho đỡ màu đỏ mà thôi, có nghĩa, nếu kéo max sáng của 1 máy s8 ko lỗi với 1 máy bị lỗi, sẽ lại thấy máy bị lỗi đỏ thôi (xem clip vật vờ)
Thế nên các fan ko nên hy vọng sửa hoàn toàn lỗi này.

Từ trc đến nay thì ss màn amoled vẫn bị lỗi ám xanh (green) là lý do chính mình ko tiếp tục mua các sản phẩm của ss từ note 2,3,4...
iphone có 2 loại là màu lạnh (ngả xanh blue) cho 1 số thị trường, và ám vàng với 1 số thị trường, theo mình nhớ là đây là sự cố ý điều chỉnh của Apple cho phù hợp điều kiện khí hậu của vùng đó. Mình đã dùng cả 2 và thấy màu ngả xanh và vàng của iPhone vẫn dùng rất thích chứ ko bị lạnh mắt như ám xanh của màn ss.

samsung có tỷ lệ lỗi sản phẩm cao hơn so với 1 số hãng khác như sony, apple.. nhưng bù lại chính sách bảo hành dễ tính hơn. Note 7 là một ngoại lệ 😆 vì nổ quá nguy hiểm và cũng chẳng đổi trả đc gì cả nên thành phốt to. Đây là chính sách từ lâu của ss rồi, nhanh, mạnh, nhiều, nhiều phân khúc, nhưng dễ có sản phẩm lỗi. Mọi ng cũng k nên quá bất ngờ

vẫn hy vọng bản cập nhật sẽ làm giảm ám đỏ của s8 để phù hợp nhiều ng hơn, nhưng mình khá chắc nó ko phải do lỗi phần mềm.

https://www.engadget.com/2017/04/21/samsung-to-fix-s8-red-tint/

theo như ông này nói thì ám đỏ là rất rõ ràng (clear red distortion) và khi đổi con mới thì sự khác nhau là vô cùng lớn (different is striking)
gray quang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ám rất rõ ràng mà bỏ hình vô photoshop kéo tint màu đỏ lên hết cỡ để làm hình minh họa thì biết rõ động cơ cỡ nào rồi.
Ám luôn cả phần khung máy thế kia mà.
giả sử bây giờ giơ con đt của mình mà cầm s8 trên tay,còn của thằng bạn thì 1 điện thoại khác,đặt 2 cái điện thoại lên xem,của thằng bạn màn thì ko lsao,còn của mình thì màn ám đỏ màu cháo lòng,nó lại bảo máy của mày hàng tàu ah mà nhìn màn hình đểu thế =))
bóng mờ trên lg từ thời g4,v10,g5,v20 là có nhé,nhưng đến g6 hoặc các con tầm trung thì ko có đâu
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của mình ám hồng camera như thời nexus one
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
đã có bản fix chưa nhỉ? Mình đang định mua
@kochichi96 mua đi
ai lỗi đc đổi máy khác mà lo gì
sao mà ss để lọt máy đó ra ngoài được.
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Cậu cho xin lời khuyên chọn màu vàng hay đen với. Bên ngoài hàng trưng bày chỉ trưng màu đen mà thấy đen nhìn mặt sau nó bình thường quá. Cậu trên tay thấy màu nào đẹp hơn?
@cuhiep Nghe bác đi mua hôm 2/6 giờ bị Hồng ở cạnh mà cái chỗ em mua nó lại không bảo hành màn hình thì đem lên Hãng đổi luôn à bác cuhiep

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019