Samsung SmartThings Tracker dùng LTE thay Bluetooth để tìm đồ, định vị, bật thiết bị smarthome

Didu
11/9/2018 4:55Phản hồi: 49
Samsung SmartThings Tracker dùng LTE thay Bluetooth để tìm đồ, định vị, bật thiết bị smarthome
Thiết bị theo dõi, định vị mới nhất của Samsung SmartThings sẽ dùng kết nối LTE-M thay cho Bluetooth và GPS để tìm đồ thất lạc cũng như nhiều tính năng khác trong giải pháp nhà thông minh. Thông thường những thiết bị như này chỉ có kết nối Bluetooth với tầm hoạt động khá hạn chế để tìm balo, túi xách hay bất cứ thứ gì bạn gắn vào. Nó cũng có tính năng gửi cảnh báo SOS khi cần thiết.

Samsung SmartThings Tracker dùng kết nối LTE-M, một chuẩn LTE với băng thông thấp hơn, dùng ít data và tiết kiệm điện năng, thường dùng cho các thiết bị IoT. Do đó, để sử dụng thì nó cần phải kết nối với dịch vụ dữ liệu của nhà mạng và phải trả tiền thuê bao hàng tháng.

Bù lại nó làm được nhiều việc, bên cạnh theo dõi và tìm đồ thất lạc, nó còn đóng vai trò là hàng rào giúp bạn theo dõi một đối tượng nào đó khi họ di chuyển ra hoặc vào hàng rào ảo. Ví dụ cho thú cưng hay trẻ nhỏ, bạn sẽ được thông báo qua smartphone khi chúng đi ra khỏi khu vực mà chúng chỉ được phép ở đó. Ngoài ra, nó còn là thiết bị để định vị khi bấm 2 lần vào nút nguồn trên thiết bị, nó sẽ gửi vị trí thông qua ứng dụng SmartThings hoặc gửi cảnh báo SOS khi bạn đang gặp nguy hiểm, chẳng hạn vậy.

SmartThings Tracker cũng tương thích với giải pháp nhà thông minh Samsung. Ví dụ bạn về tới gần nhà và nó sẽ giúp bạn bật các thiết bị như đèn, máy sưởi, camera an ninh... SmartThings Tracker có tính năng chống nước để sử dụng trong và ngoài ngôi nhà với pin 1 tuần cho 1 lần sạc. Sản phẩm sẽ được bán từ 14/9 tại Mỹ với giá 99 USD kèm 1 năm dùng dữ liệu của AT&T. Chưa rõ Samsung có mang thiết bị này về Việt Nam hay không.

Nguồn: The Verge
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhlayoh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có sử dụng qua TrackR Bravo, nhưng với giá này của Samsung thì có vẻ hơi chát
minhlayoh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@martin306 Mình dùng thì thấy ổn đó bạn, phạm vi trong nhà mình thì tìm thấy ok, tiếng động phát ra đủ lớn để nghe. Còn cảm nhận thức tế là ngon và dễ dùng, thay pin cũng tiện
minhlayoh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhduy.39n Mình mua trên amazon, bạn có thể lên đó search xem, mua càng nhìu thì càng rẻ đó b
minhlayoh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhhoang02 Đúng vậy thật, nhưng mục đích chủ yếu tìm vật trong nhà thì ok mà, còn nếu có gps để tìm xa thì cỡ nó phải lớn hơn, con này nhỏ gọn, mà rẻ hơn con Samsung nhìu mà b
vn3141592654
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhhoang02 5 đề
Ui ngon.giành cho những người hay quên giống mình
Khi nào đồ dùng Thông Minh nhiều sẽ hữu dụng. Sài App qua fone cũng OK mà tía
minhhieniu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có về Việt Nam không nhỉ
@minhhieniu Việt Nam không có mạng nào hỗ trợ eSIM nên con này không bán nơi này.
Tràn cạnh ghê ta .
@minhthuvc ảnh quảng cáo
Samsung k đem về VN thì Viettel sẽ cho ra mắt sản phẩm tương tự trong tương lai 😁
Tan Cro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh demo tràn viền quá =))))
linhtun89
TÍCH CỰC
6 năm
Ảnh tựa đề bài viết là con gì vậy các bác? mình S9+ mà ko thấy dữ dội như vậy.
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@linhtun89 Con đó là s8+ nhưng viền 2 bên được chỉnh sửa rồi bác.
Ảnh bìa xấu vãi, tràn vô dụng
wiggler
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cienkang =)) thg nào bên samsung nó chịch vợ bạn à
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wiggler nghi ngờ vợ bạn ấy hờ hững vì đã có chế độ rung của đt sam sung :v
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
các này chắc cũng kén người dùng.
cuộc sống bộn bề bay giờ làm cho con người rất dể quên

thiết bị cần thiết
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua cái này gắn cốp xe để truy tìm nếu bị trộm xe cũng hay
chỉ có cái giá là í ò
dongvanduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huankent bạn mua cái đồng hồ theo dõi của trẻ con giá rẻ bèo
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dongvanduc Mấy cái đó chơi cho zui là chính thôi bạn ơi
xài có đc bao lâu đâu
yeucodon
TÍCH CỰC
6 năm
mình muốn mua cái nào gọn nhẹ cho con để đi đến chỗ đông người nếu nhỡ có bị lạc còn tìm d thì nên dùng loại nào nhỉ
@yeucodon bác thử tìm đồng hồ đeo tay thông minh cho trẻ con xem
theveronicar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeucodon cùng câu hỏi 😁
Nè pts à,tràn điêu vậy
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn cũng hay và thời trang.
có vẻ ngon đó.
Hero05
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau vụ Huawei selfie bằng DSLR thì Auto không tin ảnh quảng cáo rồi nhé 😃
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero05 Ảnh quảng cáo sửa lố quá nhưng hình bác đăng nhìn có viền 2 bên nhưng đẹp mà
Hero05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thạch 42 Đẹp thì có đẹp nhưng cảm giác bị lừa tềnh ko thoải mái bác ah 😃
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero05 Củng đúng s8+ bình thường là đẹp rồi sửa thế nhìn không thiện cảm thật.
chưa thấy cần thiết nên tạm thời thấy nó không hữu dụng lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019