Samsung thay đổi giám đốc điều hành và giám đốc chiến lược

babybungbu
7/6/2012 20:44Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn là fan của SS, cũng thấy hay post bài PR cho SS nhưng fan kiểu như bạn thì nửa mùa quá. Thông tin về cái mà bản thân mình thích cũng còn mù tịt chẳng đâu tới đâu cũng phán như thánh. SS nó vươn lên vị trí số 1 thế giới dễ được 4 năm nay rồi. Không phải là "đang".
Còn nếu xét riêng tình hình năm vừa rồi trên các lĩnh vực thì chỉ SS Mobile mới có thể nói là ăn nên làm ra. Mảng sản xuất LCD lỗ bục mặt vì tác động từ phía Trung Quốc và Đài Loan nên phải tái cơ cấu và định hướng đầu tư sang OLED kìa. Chứ tự nhiên nó mua lại cổ phần của Sony rồi tách ra một thằng SS Display Co để làm gì?

Việc thay CEO thất thường với lý do thật sự là gì thì có lẽ chỉ nội bộ lãnh đạo cấp cao của thằng SS nó hiểu. Có thể là để dọn đường cho Lee Jea-Young tích luỹ kinh nghiệm theo từng giai đoạn và tiến nhanh tới ghế CEO. Hoặc cũng có thể đã có tranh chấp nội bộ tạo vây cánh để dìm hàng truyền thống Cheabol. Tinh tế nhiều "thánh" quá.
@whymea Hi! Sao biết được bác, mới là tin đồn, hi!
@Hungdunghcmc Quan trọng gì cái đó hả bác =,= Vấn đề nằm ở chỗ Nokia thu tiền từ các patents là chuẩn công nghiệp. Có độc quyền hoặc ép giá được đâu zzZZ. Nếu mua lại xong lại phải tái cấu trúc doanh nghiệp định hướng lại rồi đủ thứ vì hiện tại Nokia nó đang đà xuống. Báo cáo tài chính mấy quý liên tiếp vừa rồi đã ngóc lên được đâu. Đang có chút tín hiệu dòng Lumia thì cũng chưa nói lên được gì. Nếu muốn ăn chắc thì mua cổ phiếu giống đợt MS mua cổ phiếu của Apple ấy. Lúc nó phất trở lại thì lãi từ cổ phiếu cũng ngon rồi. Chắc tin đồn được phao khống lên là mua đứt thay vì đầu tư cổ phiếu.
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@G Seven mình ủng hộ ss nhưng vẫn xài đồ apple đấy thôi. Ghét cách làm của apple nhưng thích sản phẩm + ios. Ngoài thích 2 thứ đó còn lại ghét tuốt. Vẫn dùng samsung vọc android. Apple vọc ios.
JackyDat
TÍCH CỰC
12 năm
@G Seven Bác nói người ta thánh thế bác cũng đoán mò thì gọi là God à.
chỉ khoái mảng TV của SS thôi 😁
Bác
Bác nói thì nghe có vẻ trôi chảy phết nhưng chả thấy logic lắm. Nói thẳng ra bác đang PHÁN. Chủ đề nói về cả 1 tập đoàn Ss mà bác. Bác cố tình moi móc có mục đích gì ko hay tỏ vẻ hiểu biết tất cả về tập đoàn Ss?? Heyza
hamyty
CAO CẤP
12 năm
@tuantham76c7vc thực tế mà bác, ko chỉ ss mà sharp, lg, sony cũng bị hố hàng về cái xu hướng smartTV, và bị lổ nặng, galaxy note cũng thế ,khách hàng cũng khá lạ mắt với màn hình 5.3" của nó nhưng sau đó lại thấy màn hình nó nhỏ hơn tab 7, hay ipad 10" ,trong khi giá lại ngang bằng, trong khi ko thể bỏ túi được, con gái xài cũng ko hợp, chưa thấy ai lấy cái note ra để đưa lên tai nghe gọi, galaxy y và galaxy pocket được ss quảng cáo rầm rộ gần đây thì khá hút hàng ,nhưng sau một thời gian sữ dụng người sữ dụng bắt đầu thấy một số quá thừa, một số lại thiếu : gps, wifi thì ít khi dùng, màn hình thì quá nhỏ, nhìn lâu đau mắt, chụp hình 2mpx quá tệ, cấu hình yếu, chơi game khó khăn, xem phim cũng đau mắt nên đang có xu hướng chọn dòng asha với bàn phím qwerty, hay h k phone, q mobile có giá rẻ hơn với chức năng mạnh mẻ hơn ,doanh số quá ẹ so với chi phí phát triển, đầu tư tất nhiên cổ đông thấy phải chửi thôi, thay giám đốc chiến lược là may, nếu cần cổ đông có thể yêu cầu thay luôn ceo, như RIM, hp . . .
@hamyty E thì e vẫn tin là tiền nào của đó. Mấy cái con giá rẻ của ss e cũng xài rồi...gọi là smp thì ko đúng lắm nhưng nó có smart với những người lần đầu có khái niệm đt smart. Tiền ít thì có nó cũng ok lắm phải ko bác? Còn cái vấn đề của tập đoàn ss, phân tích ở tầm vímô em ko đủ trình (e ko giấu dốt.hi).
Kenny
CAO CẤP
12 năm
theo thông tin thì nokia đang thành công với wp khoảng 2.2tr sp đã chuyển cho đại lý trong Q1 và tăng 2 lần từ tháng 3- lên tháng 4 😃 khả năng nokia bán mình là hơi hiếm
Đã từng gặp hai ông này, khi làm việc tại nhà máy Samsung Yên Phong, Bắc Ninh. Họ rất đẳng cấp, sang trọng và lịch sự. Ngưỡng mộ những con người như thế này. Samsung luôn thay đổi, " thay đổi hay là chết"
samsung corp, ông này to lắm bất động sản golf electronic vũ khí bla bla chứ có phải mỗi điện tử đâu, to quá nên chia thành các công ty nhỏ, mà các công ty này nhỏ cũng cỡ cả 1 tập đoàn =.=!
samsung là một tập đoàn lớn trên thế giới. cá nhân mình đã sd vài sp của samsung nhưng ko thích lắm. đặc biệt là đt samsung, đã dùng vài con android samsung nhưng vẫn thích htc hơn nhiều
vãi, nhân tài của SS nhiều như lá mùa thu
Nói chung là ko chê Samsung gì cả.Nhưng riêng điện thoại Samsung thì ko bao giờ dùng,vì cảm giác nó rất rẻ tiền.Nói KHÔNG với Samsung mobile
goloa2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Choi là phó chủ tịch tập đoàn Samsung kiêm CEO của Samsung Electronics. Nay nhường vị trí CEO của Samsung Electronics để vào vị trí giám đốc chiến lược nhằm đưa Samsung lên vị trí mới cao hơn, ổn định hơn đồng thời sẽ là người chịu trách nhiệm dìu dắt con trai chủ tịch Lee sẵn sàng kế nghiệp cha đã già yếu (cụ chủ tịch xuất hiện ở một số sự kiện chuẩn bị cho Olympic mùa đông 2018 tại Pyeong Chang, Hàn Quốc có vẻ rất yếu rồi)
goloa2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Choi là phó chủ tịch tập đoàn Samsung kiêm CEO của Samsung Electronics. Nay nhường vị trí CEO của Samsung Electronics để vào vị trí giám đốc chiến lược nhằm đưa Samsung lên vị trí mới cao hơn, ổn định hơn đồng thời sẽ là người chịu trách nhiệm dìu dắt con trai chủ tịch Lee sẵn sàng kế nghiệp cha đã già yếu (cụ chủ tịch xuất hiện ở một số sự kiện chuẩn bị cho Olympic mùa đông 2018 tại Pyeong Chang, Hàn Quốc có vẻ rất yếu rồi)
thay tướng sẽ gây mất đoàn kết và tuột dóc, ví dụ như nokia, mong là samsung ko như thế
Giám đốc chiến lược là người châu á. Thảo nào toàn những chiến lược khó đỡ vậy. 🆒
Đọc cho kĩ vào trước khi quote. Những thứ ở dưới liệt kê ra "có thể" thế này hoặc "có thể" thế kia để chứng minh là có rất nhiều khả năng xảy ra nên không thể đoán được. Chứ không phải mình đang "tiên đoán" cái gì đâu. Hồi còn đi học chuyện "đọc - hiểu" có phải vấn đề thường nhật của bạn không? Comment của mình và bạn khác nhau ở chỗ một người không biết chắc nhưng sử dụng câu cú "khẳng định" rất nhiều, là ai thì không biết soi lại comment biết liền. Mình không giống bạn đâu, đối với mình mọi thứ đều chỉ là "có thể". :|
Dale Canergie: Khi người ta biết đủ nhiều thì thường nhìn lại những thứ mình đã "khẳng định" mà tự cười bản thân mình. :rolleyes:
Edited: Like ủng hộ bạn tìm kiếm lý lẽ mà quote tiếp nhé. 😃 LOL

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019