Samsung tiếp tục nhắm vào các tính năng tiện ích của iOS

babybungbu
16/8/2012 4:4Phản hồi: 314
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tấn công mạnh vào samsung

Hãy ấn thích tôi đi vì tôi rất rất rất rất thích bạn
ngồi ngóng phán xét của tòa thôi, ae war làm gì cho mệt, tinh tế chút đi nào
  • Cho tao thoi qua nay chet luon
ai vua cap vua la lang day qua nay thua thi be mat lam 😁
open0
CAO CẤP
12 năm
Táo cũng chỉ giống một anh đầu bếp giỏi, biết chế biến món ăn ngon (lấy ý tưởng, công nghệ của người khác, nhào nặn, thêm gia vị...) và biết bầy món ăn lên mâm cho thật bắt mắt. Hết!

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Toàn: cá dưới sông, vợ chồng thuyền chài ở trên cãi nhau, chửi nhau.
Nếu không có samsung thì cta k thể có đc những đt, tablet đẹp của apple như bây giờ để ngắm. Nếu không có android thì thì ios có lẽ chúng ta vẫn phải dùng ở cái firmware 2.x-3.x mà thôi! Cãi nhau 1 vài tuần rồi toà xử hoà là tốt nhất! Cái gì độc quyền là khổ người tiêu dùng... Đến mức mình bỏ tiền ra mua của nó nhưng có khi nó lại bắt làm "đơn xin".
Đơn cử bác nào dùng di động từ thời chỉ có mobi và vina và bây giờ thì rõ. Nếu k có viettel, sfone,... Thì bây giờ vẫn còn tính cước liên vùng 1,2,3, gọi 3s làm tròn tính tiền 1 phút, tiền thuê bao bằng 1 tháng lương công chức hồi đó, 1 phút gọi di động từ HN cho TPHCM ( vùng 1 gọi cho vùng 2) tính tiền bằng 2 bát phở bò tái hồi đó. Không có cạnh tranh sẽ là như thế, và còn nhiều thứ ta phải trả tiền giá ở trên trời cho những mặt hàng độc quyền.
Levernice
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong là Samsung thắng, mình thấy SS đưa ra bằng chứng khá hay 😆

Sent from my HTC Magic using Tinhte.vn
xem "phần trình diễn cảm ứng đa điểm của Jeff Han tại sự kiện TED năm 2006" xong mới thấy apple chỉ học hỏi tính năng từ những cái có sẵn, nhưng khôn lỏi nên đem đăng ký bản quyền rồi tung hê mình sáng chế, nhục quá, có khác gì SS đâu mà kiện cáo.
theo mình thì các bằng chứng đang nghiêng về phía ss nhiều hơn, và mình thấy nó cũng đúng. Nhưng app có nhiều tiền hơn, rất nhiều ...........nói chung chịu ko biết ai thắng:eek:
sicore
ĐẠI BÀNG
12 năm
với dân công nghệ thì những công nghệ và ý tưởng của app ko mới lắm. tuy nhiên họ rất thành công trong việc marketing sản phẩm của mình. công nghệ cảm ứng xuất hiện khi các thiết bị khuếch đại tín hiệu ra đời. khoảng > 50 năm. các thiết bị công nghiệp từ thập niên 80 đã chọt chẹt đc rồi.

steve là người mạnh dạn đưa nó vào cuộc sống đời thời(cái này đáng hoan hô) và rất giỏi trong việc bán chúng.

khoa học là sự tiếp nối cái cũ. sáng tạo chỉ nằm trong những giới hạn nào đó thôi.
@galabuon tội nghiệp quá chả ai hiểu đc nổi lòng cũa em gái sau khi nhận 2k obama he he dồng minh cũng ko hiễu nốt còn chửi em thậm tệ hê hê
@sicore Dòng bôi đỏ, và SS cùng các hãng khác nó cũng thế -> chó (apple) ko nên chê con mèo (SS & các hãng khác) lắm lông.
"together" thôi apple , "think different" chỉ là xáo rỗng.
@ducngock
chó nó ko chê mèo lắm lông mà còn mèo lại nói con chó ăn cắp lông của tao 😃​
sicore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducngock người còn copy gen của nhau nói chi mấy hãng công nghệ
hehe
ice.akai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình e rằng nếu mà toà sử táo thua thì fan của táo sẽ ko nghe mà chửi toà ngu mất thôi. 😁
apple kiện chi để giờ lòi chẳng có cái nào là apple phát minh trước cả, đi sau nhưng lại chơi hơn người dk làm mình là người phát minh :|.
Apple nhanh chân trong việc đăng ký phát minh của người khác, sau đó mang kiện. Sao thế nhỉ. Hê hê!!!
Apple đang ngày càng đánh mất nhiều fan, chính xác là tạo ra nhiều anti fan.

Android 4.1 - Jellybean
Samsung mà làm cho Apple phá sản và dẹp luôn cái công ty của nó thì mình nguyện suốt đời chỉ chơi với Samsung. 😃
Các bác Sony, Nokia, LG, Google... sao không cùng vào cuộc để thằng Apple bớt hóng hách nhỉ.
Cầu trời cho thằng Apple phá sản. 😁
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveteddy hình như samsung cũng là đối tác cung cấp nhiều linh kiện cho apple, apple đã đem đến cho samsung biết bao nhiêu tiền, suốt đời chỉ chơi với samsung của bác thì đem lại cho nó bao nhiêu tiền?
Nếu Apple không kiện Samsung thì giờ đây trong mắt nhiều người yêu công nghệ vẫn xem Apple là 1 nhà phát minh những sp mang tính cách mạng, bây giờ thì mọi chuyện vỡ lỡ, không biết lãnh đạo apple có lường trước được hậu quả như thế này?
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@masterpham Cái này là khôn 10 năm , dại 1 giờ .
Bình thường chú Táo đi kiện là ai cũng phải nể sợ , nên Chảnh rồi , có ngờ đâu chú Sam sao bao năm tu luyện công lực, bây giờ tiếp chiêu chú Táo 😆.
Bảo đảm sau vụ này , 2 thằng méo mặt, nhưng chắc chắn chú Táo sẽ bị khinh nhiều hơn . =)) . " Vừa ăn cắp vừa la làng ".
leanh2000vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
xét vì tiền thì apple kém hơn samsung nhiều, đòi bồi thường gần 2,5 tỷ usd là một điều hoàn toàn vô lý! ông lớn samsung tiền thì thiếu j chưa kể có ông google đứng đằng sau! bỏ vài chục triệu usd ra thuê luật sư giỏi và mua các bằng chứng chống lại vụ kiện vùi dập cho hết tinh vi! ko biết mọi ng như thế nào! nhg theo em đây là vụ kiện kinh tế rất hay! nghiên cứu kỹ lại toàn bộ tiến trình tranh tụng thấy cả hai bên điều giỏi và sắc bén. Ủng hộ bác samsung vì dù sao bác ý quan tâm và đầu tư vào vn nhiều! hàng của samsung rẻ, bảo hành lại tốt!
2 tuần nay SS đem ra những bằng chứng, video clip và các bằng sáng chế có từ trước khi iphone ra đời mới thấy độ bựa của Apple thuộc hàng cấp cao rồi, chôm chỉa mấy cái tính năng nâng cấp lên làm cái riêng của mình rồi lấy cái đó kiện ng khác để kiếm tiền 😃
Tâm phục những ng đã tạo ra những công nghệ liên quan ở trên mà kg thấy lấy nó đi kiện cáo để làm tiền 😃
Mong Apple hết cửa nằm ăn, hết ăn lại nằm cửa
Dự là tối nay với các bằng chứng ko thể chối cãi ifan vẫn sẽ vào phản công quyết liệt ko cần suy nghĩ đúng sai bảo vệ ban thờ và thần tượng ko tiếc lời với những lập luận xáo rỗng, những lời lẽ bóng bẩy , thâm thúy nửa mủa hoặc nói cùn hoặc có thể cả chửi bới ...

Các thánh Duy, Duy1, Duy2, Duy3 ..... sẽ hiện về topic này.

Ae đón chờ ....
@ducngock Thêm thánh dib và hamyty nữa bác ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019