Samsung tiết lộ Galaxy Note 9 sẽ có pin 4000mAh

Duy Luân
22/7/2018 22:26Phản hồi: 155
Samsung tiết lộ Galaxy Note 9 sẽ có pin 4000mAh
Trong một hồ sơ mới được gửi lên cơ quan cấp phép của Brazil, Samsung có tiết lộ rằng chiếc Galaxy Note 9 sắp ra mắt sẽ dùng viên pin 4000mAh. Đây là dung lượng lớn nhất từ trước tới nay của một chiếc Note và cũng được liệt vào dạng top trong số những chiếc flagship Android hiện tại. Có thể đoán rằng năm nay bút S Pen dùng Bluetooth sẽ cần năng lượng nhiều hơn và nó cũng có thể sạc lại khi nhét vào điện thoại nên Note phải sở hữu cục pin to hơn một chút. Với dung lượng này, hi vọng Note có thể xài được 2 ngày một cách thoải mái.

Nguồn: SlashLeak
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

điện thoại không thể to hơn, pin to hơn thì một là pin công nghệ hơn hai là ss sắp xếp lại linh kiện hợp lý hơn hoặc dùng các linh kiện công nghệ cao hơn, nhỏ hơn...

NGON
@cuhiep Máy này có tản nhiệt chất lỏng không chú Hiệp? Nếu có thì tốt.
@KIẾM PHÁP Pin 2 k9 với pin 4k nó khác nhau về kích thước nhiều lắm cái chính là ip dc tối ưu về nhiều mặt. Và điều bạn nói không liên quan gì đến việc pin to hơn mà dt không to hơn như cuhiep nói cả, của apple chỉ là tối ưu hơn thôi, 2 hướng đi khác nhau hoàn toàn. Nên nhớ chúng ta đang nói đên dung lượng và kích thước chứ không nói đến thơi gian sử dụng.
@LTG102 Có ai bảo trâu đâu bạn ơi.
fine
TÍCH CỰC
6 năm
Giá ngon nữa chứ
@fine Giá tăng phi mã thì có. Từ bỏ ss chỉ vì cái thói đú theo apple hút máu người dùng.
Hóng giá thôi
letuanlrc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod viết, Ad dành Top. 2 bác đầu tuần vui phết. Hi vọng còn nhiều thứ hơn tin đồn với con này. Chứ không vẫn cảm thấy ổn với Note 8.
@letuanlrc Mod viết, ad dành tóp hahaah
yakuza8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep còn Ad viết spammer thành top! 😁
@letuanlrc Tinhte đang vắng khách nên Ad phải nhiệt tình cmt đó.
tiennv12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin 4000 thì chắc là trâu chó lắm đây.
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 À,hiểu 1+ rồi,mấy con 1 + pin to mà bạn, còn sony thì có con gì?
@poweramp3004 1+ pin to thì bạn nên suy nghĩ lại, s8+,note8 pin to hơn 1+5 mà còn thua về thời lượng pin kìa, nếu nói về các dòng flagship của sony thì từ xưa h luôn cho thời lượng pin cao hơn tụi ss dù dung lượng pin nhỏ hơn
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Bạn còn phải xem lại kích thước màn hình và độ phân giải nữa nha bạn, 1+5 pin 3k3 mà màn có 5,5in và full HD,,Còn về sony mình theo dỗi trên tinhtte test pin cũng ko thấy nổi trội gì
@poweramp3004 bạn cứ so với cỡ s8,s8+ là hiểu mà, s8,s8+ khi test nta cũng để độ phân giải mặc định là full hd+ như của tụi 1+5T với 1+6
Dream8x
TÍCH CỰC
6 năm
Pin 4000 thì quá là ngon rồi.
Pin 4k là quá ngon rồi,nổ chắc to hơn,hoàng tráng hơn!
bomy
CAO CẤP
6 năm
@quangloc999 Ợ lên nhai lại mãi vậy bạn
@bomy Ip4s mất sóng còn nhai lại đc, note7 mới có 2 năm ăn thua gì
RobiPro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomy Thôi bác,hoặc nick clone hoặc trí não có vấn đề, nó bị ám ảnh ấy mà.
Sam dính phốt 1 lần với note 7 vụ tăng pin rồi. Mong là đc được 1 bài học. Tuy nhiên người dùng chắc vẫn chưa dám tin tưởng, nổ thì vỡ mn mặt.
@hieu_map sau thời note 7 thì đã có 3 đời flagship của SS ra đời là s8 note 8 s9 , và chưa có phốt gì về pin và doanh số cũng khá . Tức là đại đa số người dùng bình thường cho cái vụ này vào lãng quên rồi . Chỉ vào tinhte mới gặp mấy con bò nhai lại thôi 😁
@zipder Ok th seeder dở hơi
@zipder @zipder Đang nói ở đây là vụ tăng pin. Nhìn lại xem Note8 tăng hay giảm pin so với Note7? Sử dụng não là góp phần bảo vệ môi trường sống của chúng ta...
Vđề còn nằm ở con chíp nữa, chứ dung lượng khủng mà chíp quản lý năng lượng kém thì vẫn ko hiệu quả. Kiểu như đưa 4k cho thằng Snapdragon 835 thì nó on đc 6h, đưa cho xịt lốp 9810 thì chỉ đc 5h vậy.

Thực tế người dùng galaxy note 8, nốt 5, hay ếch 9, ếch 8, ếch bẩn ko hài lòng về pin lắm. Chỉ có các máy bản plus phóng to mới khá hơn, do nhồi đc thêm ít. Con chíp xịt lốp 9810 bị tố là cân bằng kém giữa hiệu suất và tiêu thụ điện, ko bằng Snapdragon. Nếu sung ko tối ưu tốt thì thời lượng pin có thể trâu hơn bọn ếch 9 plus hiện nay nhờ cục 4k, nhưng vẫn chưa thể khai thác hiệu quả đúng mức.

Chưa kể pin to sẽ khiến máy nặng hơn, to hơn.

Quan trọng vs smartphone thì vẫn phần là tối ưu sao cho tận dụng tài nguyên triệt để nhất. Chứ nhồi nhét cũng ko phải là cách, nhất là vs máy cao cấp.
kyn_krai
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba Rút sạc lúc 12h đêm thì phải, 4G 1 SIM, 1 SIM 2G, Wifi và BT luôn bật, GPS để chế độ tiết kiệm pin. Thua cả con S7 edge.
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@kyn_krai Con s7 edge thuộc diện pin trâu đó bạn, thua chẳng có gì ngạc nhiên
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Thế chú ko đọc cmt của a mà còn hỏi nguiiwf ta nói sai chỗ nào.ae nói rõ như vậy mà chú ko hiểu thì bảo sao hiểu đc cái sai trong bài viết của nó.bó tay
@SeAx Cmt của m toàn thấy công kích người khác chứ chẳng thấy tí kiến thức nào trong đó
Cứ đời sau ngon hơn đời trước là được
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackBerryz Thời đại bây giờ mà đời sau ko ngon hơn đời trước thì tự giết mình rồi bác êi
YOGA
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Note tám thấy hài lòng, có thêm thì thêm số
mcuong842012
ĐẠI BÀNG
6 năm
@YOGA Note 8 pin 1 ngày. Dùng vậy là ổn rồi.
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
Apple pin càng ít đi. Sam làm pin gấp đôi. Hieu roi ha. Ram nhiu thì hao pin thôi.
ngoanlh
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đoán là máy sẽ dày hơn với viên pin 4k này, note8 là dày 8.6mm vậy note9 cở 9.6mm
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
Klq bác nào biết chỗ bán essential phone ở sài gòn chỉ giùm em với
Lại”boom”😆
Dự kèo bỏ qua số 9 lên 10 với quả pin 4000mah thì lại 1 boom tấn cho ngành smartphone =))
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Hình như là một đột phá mới thì đúng hơn
@jackylai119 Không boom tấn là chính xác rồi bạn =))
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa sắp tới sẽ có thêm tiết lộ, note 9 ko hề có tải thỏ và ko tràn viền trên dưới
@jackylai119 Nhưng có vẻ có cam dọc đặt lệch về bên trái =))
1 ngày xài thoải mái như 8 Plus là mãn nguyện rồi chứ đừng mơ 2 ngày với Android
Pin dung lượng cao hơn thì đỡ vất vả cho anh em dùng Note 😃 Thật ra từ sau vụ Note 7 thì SS mạnh tay cắt giảm Note 8. Thành ra pin em ấy siêu oải. Anh em dùng Note thì đa phần là cần pin tốt, chứ nếu không đã mua dòng S chứ qua note làm gì.
@pham.kelvin Kể từ thời note 5 đổ đi có con nào bật full kết nối mà trụ đc một ngày với ai xài nhiều đâu bác
@chavalier Uhm, giờ s9, s9+ pin tính ra còn ngon hơn cả Note 8 mới kinh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019