Samsung tung video quảng cáo mới của Galaxy S9/S9+: Apple lại được gọi tên

zyzy1908
17/5/2018 18:30Phản hồi: 549
Samsung tung video quảng cáo mới của Galaxy S9/S9+: Apple lại được gọi tên
Samsung vừa có một video quảng cáo mới với tên gọi "Moving On" được đăng tải trên Youtube Samsung US . Chuyện sẽ không có gì để nói nếu như video này không bắt đầu với hình ảnh của một cô gái dùng iPhone 6 và kết thúc với việc mua một chiếc Samsung Galaxy S9. Trong suốt đoạn video 1 phút, Samsung đã không ngừng liệt kê những bất tiện và thua kém của iPhone 6 so với S9/S9+ khiến cho cô gái gặp nhiều khó khăn, thậm chí gần như sắp khóc.

Quan trọng hơn, Samsung còn đưa thêm cảnh cô gái tìm đến Apple Store để phàn nàn với nhân viên và nhận được câu trả lời về việc iPhone sẽ chậm đi theo thời gian khi pin chai. Nói thẳng ra thì Samsung đã "nhiệt tình" đến mức đưa cả vụ lùm xùm về việc iPhone cũ bị chậm đi khiến Apple cuối đầu xin lỗi hồi cuối năm ngoái lên video quảng cáo mới nhất của họ. Trong video này, chúng ta cũng sẽ gặp lại anh chàng với mái tóc tai thỏ huyền thoại và còn bế thêm một bé trai với kiểu tóc tương tự.

Video "Moving on"

Gương mặt sắp khóc của cô gái sau một loạt bất tiện vì sự chậm chạp của iPhone từ việc làm thủ tục ở sân bay, mở hình chậm, mở video chậm, trời mưa thì không dùng được,.. thậm chí nhận được tin nhắn trêu chọc của mẹ với icon con rùa. Để rồi khi chuyển sang chiếc Samsung mới, cô đã có thể gửi tin nhắn đi kèm biểu tượng sấm chớp - "nhanh như chớp" và "chậm như rùa". Anh em cảm thấy như thế nào về video này?
Nguồn: Samsung US
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là Sàm l. Ế chất đống mà vẫn còn sàm l
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang thế éo nào mà so sánh máy cách đây hơn 3 năm tuổi. chắc bik thân phận của mình nằm ở đâu ;)
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang Ừ... thì S9 nhanh hơn iP6 thật. Ai dza.
@minhthuvc Seeder thì đổi mẹ qua ava của a6 plus cùi bắp đi bày đặt winfan nghe ngứa *** quá
abba8386
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đặng Trọng Nhân Vkl nhỉ?sam thì vẫn sàm vậy thôi Từ khi chuyển qua ip t ko còn cảm giác khi dùg các hãg khác(trừ note của sàm lol. )
Đúng là Sàm, luôn theo sau Apple để làm trò mèo ^^

Cơ mà so S9 với iPhone 6 là chuẩn rồi. Ít nhất anh Sàm cũng tự biết tầm của mình ^^
@dualshoсk Sao m ko biến mẹ khỏi cái tinhte này đi, xàm
@kingoftrungha Sao mày ko biến mẹ khỏi cái tinhte này đi, SShider ?
@dualshoсk A hùng bàn phím copy paste
@kingoftrungha SShitder xàm Sàm !
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Quảng cáo không công cho Apple.
@quyit84 T ko phải fan bên nào, cũng ko anti bên nào.
Nhưng thấy ảnh video khá buồn cười =)). Cả chuyện 2 bên công kích nhau nữa, mình đứng ngoài xem thấy buồn cười =))))
@quyit84 Ý samsung là: cuối cùng thì vào năm 2018 chúng tôi đã vượt mặt apple năm 2014
@quyit84 Khúc cuối xuất hiện ip x thần thánh nữa kìa, quảng cáo free cho Apple, trò dơ bẩn thì vẫn ế thôi, ng tiêu dùng ngày càng ko tin quảng cáo rồi, chiêu mới nữa đu sung ơi
milandog
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Toàn những thằng ngu ?
xelocko
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẳng cấp marketing một trời một vực, sao phải thô thiển thế hả Sam. =))
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
6 năm
@poiuy1234 cả 2 quảng cáo
thằng nào cũng xàm
@poiuy1234 Samsung chỉ so sánh với ip, còn apple làm qc so với tất cả các máy chạy android
@xelocko Thằng bán cá nó chỉ suy nghĩ dc vậy thôi
namwest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@izal ngoài cái nhanh hơn thì nó chỉ quảng cáo cho cái vụ chuyển sang iOS dễ dàng thôi mà 😃
Tnk Biker
ĐẠI BÀNG
6 năm
quảng cáo chua :v
Ai kêu update iOS chi, con iPhone 6 mà để iOS 8 thì ngon rồi =))
FelixVII
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Delicate14 Tui có nói tui cấp cao đâu nhỉ!? Vui lòng không tổ lái!
@dasklney Dùng đt mà ko dám cài FB vs Messenger thì thua, giờ nó cũng là tính năng cơ bản rồi. Mà mấy cái app gọi xe giờ cũng nặng lắm đó. Tóm lại máy quá date rồi thì chấp nhận thôi, yêu cầu cao thì mua máy mới 😃
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@FelixVII Bạn vừa chê người khác dùng thấy ok là người dùng cấp trung và cấp thấp còn gì, thế thì bạn k dùng như họ thì bạn là cấp cao, mình khen mà, mình dùng 5S ios 11, dùng app cơ bản như nghe goi, sms, imess, fb, messenger, zalo, app ngân hàng, map, youtube và ít game giải trí, chả thấy vấn đề gì (nhưng mình bận làm việc chứ k cắm đầu cả ngày vào đt, về nhà thì ipad, mấy cái lap với TV dùng chả hết), chắc mình cấp thấp rồi

Tóm lại bạn đừng nghĩ là đt là tất cả, đừng nghĩ dùng đt để nghe gọi là cấp thấp vì biết đâu ng ta k dùng S9 hay X nhưng người ta đang đi Mẹc đấy
FelixVII
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Delicate14 Bác bị nhầm lẫn gì ở đây không nhỉ? Hay bác comment sót chữ? Mình nói là MÁY cấp trung, cấp thấp. Không hề nói NGƯỜI. Nên bác lộn hoặc không rõ ràng về 2 từ đó thì hiểu lệch hoàn toàn ý của mình. Và mình không giàu để đi Mec nhưng khoan đã. Mình không bàn về mấy thứ đó bác ơi. Mình đang nói điện thoại mà. Họ đi xe sang xài feature phone thì là chuyện của họ. Còn comment phía trên mình nói ý kiến thực tế sử dụng của mình. Chứ mình đâu nói hộ ý kiến người khác làm gì. Tóm lại mình nói về ĐIỆN THOẠI, không nói về NGƯỜI.
dat090
ĐẠI BÀNG
6 năm
sam chơi DƠ =)))))
@tuanandy Thế tóm lại là Dơ, Bẩn, Bựa, Rẻ rách à ?
Anti Dog
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dat090 Còn thiếu: điểu cán!
@dat090 Sam chơi như sh!t 😁
@dualshoсk Chúng ta có thể đồng ý như vậy, nhưng dùng 2 từ thôi. Bẩn bựa
Vác con iphone 6 ra để so sánh. sàm quá
@minhthuvc chỉ là ngưng hỗ trợ và ra thiết bị mới đúng không?
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Có xem video ko thím, ko thấy con đó nó cầm ip6 nhin sang s9 với con mắt thèm thuồng à 😆)
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Cái khác ko nói, nhưng lumia tuyệt vời thì thật vl 😆 bác dùng con lúa mì nào thế?
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Làm video quảng cáo, mà lại phải có người đi giải thích ý nghĩa. Tầm nhìn của sam thật vll
hardtrack
TÍCH CỰC
6 năm
Mặc dù có tính chất gây war nhưng xem cảm giác thích vì càng gây war càng tốt. Có cái cho mọi người xem thư giãn và càng cạnh tranh càng tốt , có sản phẩm tốt cho người tiêu dùng
@hardtrack Chả thấy giá tốt đâu, A6 và A6+ là 1 ví dụ =)) Mà cũng cám ơn SS toàn quảng cáo ko công cho Apple, haha
12345w
ĐẠI BÀNG
6 năm
S8 làm tốt quá thành ra s9 ế,s9 có hơn thì chỉ hơn dc cái cam kép xóa phông,.
@12345w S8 thua doanh số S7 vì S7 làm quá tốt chăng!?!
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chê người ta mà doanh thu mình thấp hơn. Đúng là như Samsung như cái hoa dâm bụt "có đỏ mà không có thơm" 😁
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Đi so sánh với con iPhone 6 từ đời tám hoánh, SS tự bôi shit lên mặt mình à, rẻ tiền !
@nbnbnb2112 nó tính toán hết rồi bạn ơi nó lựa chọn khách hàng đang chuẩn bị nâng cấp cho phone mới thay vì sử dụng IP X ( 2 bố con tai thỏ ) nên phụ nữ đó chuyển sang SS. Nó cũng phản ánh như khách hàng như mình thôi xài IP 6 3-4 năm rồi tính nâng cấp nhưng thấy tai thỏ ngáp quá thôi tính chuyển qua SS thế nào😁
@edwardnguyenhoang Bác làm trong bộ phận mark của ss hay sao mà biết rõ thế???
@nbnbnb2112 Làm gì có mà bôi, chủ tịch và các seeder ăn hết rồi.
@nam03021vn12 mình không phải trong bộ phận của họ ước gì ở trong đó thì lương cũng kha khá 😁 khỏi phải lo cày học đến giờ. Thật ra nó cũng đúng phần chắc đợi năm sau mình cũng tính up phone luôn nhưng IP nếu còn chơi tai thỏ thì mình đành chuyển qua chơi SS thôi. ( xài từ IP 2-6 đến giờ :D )
iphone 6 so với s9..hay thật
@uochuý1489Quốc Huy Người ta gọi là...69 :v
@uochuý1489Quốc Huy Thì Sam đã tỉnh táo hơn. Biết sản phẩm mình nằm ở vị trí nào rồi.
mockingbird 😁
vác 1 con cách đây 3 năm để so với s9. 😁 chỉ có thể là sam
@trungtien3000 Thi đấu cùng hạng cân mà. Anh Sàm chọn đúng đối thủ cho S9 mà
DmooN
TÍCH CỰC
6 năm
@dualshoсk S9 -> 6S
power1
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng ế lòi chê thằng đứng top :eek:
S9 đi so với iPhone 6 "luôn" hả, mạnh mẽ vãi 😁
@AnNguyenThanh Lgi có ai hiểu đc nên ế vẫn hoàn ế. Sự thất bại của marketing 😆
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ChipHero Quảng cáo mà lại phải có người giải thích ý nghĩa của video?? Đấy ko phải là quảng cáo thất bại thì gọi là gì?
@AnNguyenThanh khả năng chém gió và tranh luận thanh niên kém quá.
hiểu thì mang ra cho anh em mở mang đầu óc. chưa chi chửi người khác ngu rồi.
giành hết phần thế.?
ChipHero
TÍCH CỰC
6 năm
@trung3anh Tùy vào độ nhạy của mỗi ng thôi
Anh này năm ngoái mua iPhone , năm nay vẫn tiếp tục mua iPhone tiếp,lại còn mua cho con 1 cái nữa, kệ mẹ thằng sung =))

lecuong6009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junying1607 Bài troll của sam thôi, đoán ý là "X không hấp dẫn được cô ấy"
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@lecuong6009 Có khi phải đến bản xxx mới đủ hấp dẫn (fun tí)
langtu0076
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junying1607 dự là cái mái tóc kiểu tai thỏ này sẽ hot trong năm nay. kekek
-DN-
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junying1607 vẫn kiểu đầu ấy -))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế