Samsung và LG ​​sẽ chiếm 34-35% thị phần TV toàn cầu vào năm 2013

MinhTriND
15/3/2013 20:16Phản hồi: 133
Samsung và LG ​​sẽ chiếm 34-35% thị phần TV toàn cầu vào năm 2013

Theo các chuyên gia phân tích thị trường, dự kiến ​​luợng xuất xưởng TV LCD trong năm 2013 của Samsung ElectronicsLG Electronics lần lượt là 45 triệu và 30,5 triệu đơn vị trên toàn cầu. Điều này có nghĩa là 2 hãng công nghệ Hàn Quốc sẽ cùng nhau chiếm giữ 34-35% thị phần. Công ty nghiên cứu DisplaySearch cho biết tổng lượng xuất xưởng TV của năm nay sẽ tăng 6%, lên đến 216 triệu chiếc.

Hiện 2 nhà cung cấp TV này đều chưa hé mở về kế hoạch giới thiệu những mẫu TV mới trong năm nay, tuy nhiên theo một số nguồn tin thì các loại sản phẩm Ultra HD cỡ lớn (3.840 x 2.160) cùng OLED sẽ là trọng tâm chính. Bên cạnh đó, hãng sản xuất TV TCL của Trung Quốc được dự báo sẽ xuất xưởng khoảng 15 triệu chiếc vào năm 2013, trong khi Sony là 14,5 triệu và Vizio với 7 triệu.

Nguồn: Digitimes
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
H nói về Tivi thì đa phần là người tiêu dùng nghĩ a Sam......THời Sony đã qua rùi.......😔
đẹp, chân dài
Phim Hàn Quốc thống trị thị trường châu Á, và TV Hàn Quốc cũng thống trị thị trường thế giới. Không còn gì để bình luận thêm. :rolleyes:
@Black Mamba bên ấn độ, trung đông,... người ta xem phim Hàn hả bạn?
@Black Mamba đt hàn quốc thống trị thế giới và nhạc hàn quốc nổi tiếng trên toàn châu á...cái nước diện tích nhỏ này mà bá đạo đủ thứ
@Black Mamba Thiếu rùi bác,Samsung + LG thị phần cũng đạt gần 40% smartphone cũng như đt nói chung của thế giới thì cũng hoành tráng ko kém mà 😁 còn có cả Kpop phủ sóng khắp châu Á nữa, thậm chí thỉnh thoảng ào sang cả mỹ vs châu âu ( gangnam style :p)
Phải nói là ng Hàn có tầm nhìn tốt, phim ảnh ca nhạc thực tế là dc chính nhà nc đầu tư tìm cách quốc tế hóa để quảng bá văn hóa vs du lịch Hàn, còn công nghiệp điện tử rực rỡ ntn cũng là có chính sách phát triển đàng hoàng mà. Ngẫm lại vn mình mà...
Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Các công ty Nhật Bản ngày càng lép vế rồi. 😔
slbadguy
TÍCH CỰC
11 năm
Đã mua 1 con 43 inch của Samsung được 2 năm và thấy rất tốt
Hàn Quốc phát triển mạnh

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Ngày xưa thì nhắc đến TV là nhắc đến Sony, nhà nào có một em Sony thì nhìn hâm mộ lắm.
Nhưng bây giờ thời thế xoay vần, nhà nhà SamSung với LG, ra ngoài nhắc đến là thấy Sam liền.
Chắc chỉ vài năm nữa thôi sẽ có một thương hiệu nào đó của Việt Nam sẽ lên ngôi chăng
@kenny81_hp Nói vậy chứ nhà em h toàn TV sony thấy vẫn tốt chán😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Phải công nhận là tivi của mấy bạn Hàn phù hợp với đại đa số nhu cầu. Cùng kích cỡ và phân giải tivi Sony tận 800 triệu nhưng LG có 300 triệu thôi à
@hypous Bạn nen nhớ hàng nào của nấy😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@hypous Yeap. Người tiêu dùng cần cái tốt nhất với mình chứ ko phải cái tốt nhất trên thị trường. Hàn Quốc nói chung và LG, SS nói riêng đang làm rất tốt điều này.
Có lẽ chẳng mấy năm nữa Hàn Quốc cũng sẽ ........ trong thị trường xe hơi vốn đang là thống trị của Nhật.
x.dung
TÍCH CỰC
11 năm
@vnstockguru Câu ngườ mua cần thứ tốt cho mình chứko phải nhấ tjij trường của bác chuẩn quá. Ko like ko được
Mình chỉ khinh mấy em Galaxy thôi, chứ tivi của SS thì không chê vào đâu được, giá cả lại phải chăng, đây là yếu tố quyết định đòn phủ đầu đối với các ông lớn Nhật Bản
@ZzAlucardzZ E xin chào thua.e nghèo.e nói nhỏ ko giám to....bác thì......cmnr
@levanduong1995 chuẩn rồi, đi đến đâu cũng có câu chửi SS ở cửa miệng mà
@levanduong1995 cực kỳ bậy, fan của Sony và Nokia
Road2love
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy_P900 Ngưòi ta có làm gì đâu mà bạn phải "Khinh" nhỉ?
Có 1 cái mình nghĩ chắc Nhật nó thống trị mãi là sextoy với av thôi,😁
Bất hủ.....:mad:
kimoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà mình dùng ss cũng chỉ vì nó hợp với túi tiền, nhưng sau 2 năm sử dụng thấy phát sinh một số lỗi màn hình chớp khi thể hiện tông màu đỏ ,mặc dù ko thường nhưng khá khó chịu,rồi ko nhận cổng HTMl, usb. Mong rằng Ss cải tiến chất lượng hơn nữa để người dùng dc lợi

Sent from my ST27i using Tinhte.vn
@kimoon cái này thì tuỳ thôi, cái gì cũng có xác suất lỗi của nó, như nhà mình mua cái SS lcd từ cách đây 5 6 năm tới h dùng vẫn đẹp
@bestboy2142 Vậy có phải ngày nào cũng coi, và hơn 10tiếng 1 ngày, tắt mở hơn chục lần ko? Néu vậy thì rất bền, còn 1 ngày coi 1 2 tiếng thì bt qua rồi
@impressive2000 có giai đoạn nhà có trẻ con, nó ở nhà xem TV cả ngày thì cũng phải hơn 12h/ ngày bạn à
Ngày xưa thì panasonic , sharp , sony giờ thì LG , Sámung ... Nhà em cũng có 3 cái tivi , 2 ss và 1 lg ...
@ste7en9x91 mình ngược lại 2LG 1SS. ha ha
cafe8
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 sony + 1 ss và thích sử dụng tv sony hơn
Apple mà gia nhập thị trường TV chắc sẽ vui nhỉ 😁......
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hackieuhung Bác này cứ ham hố girl Nhật giống y hệt mềnh :p,tv Sam không tốt như bố bác bảo đâu,không tin thì 2 bố con rảnh rỗi dẫn nhau ra chỗ bảo hành ấy,mua 2 ly cafe ngồi hóng xem thằng nào bảo hành nhiều nhất nhé =)),còn ko thôi bác cứ xài 1 2 năm gì ấy,lúc đó mua thêm cái new về so sánh xem màu nó có xuống ko 😆
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kid1412_92 Mình sợ SS + LG lắm bác ợ,sợ lắm luôn.
bookmarks
ĐẠI BÀNG
11 năm
tivi samsung thiết kế đẹp hơn điện thoại của hãng
e chan daj dep wa.thjch e chan daj hon tjvj

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
Tivi Samsung giờ cũng vô đối thật. Mà không hiểu sao tivi với máy tính của Samsung thiết kế đẹp như vậy mà điện thoại lại xấu thế không biết. Có khi lương bộ phận thiết kế mảng điện thoại trả lương thấp hay sao ấy
@bachhonghung Lão Shin phụ trách mảng điện thoại bảo thủ. nhưng lại góp phần đi lên vị trí số 1 thế giới nên không ai làm gì được. nếu ds đi xuống thì nó mới thay đổi. hi!
@Hungdunghcmc Đúng là cái lão này. Điện thoại thì khỏi bàn rồi chỉ tù mỗi cái thiết kế thôi. Nhựa cũng OK nhưng mà thiết kế nhìn không sang tẹo nào cả
@bachhonghung gia công nắp sau cũng không hoành tráng bằng LG. HQ đánh giá con người qua hiệu quả. Thiết kế đúng ra là rẻ tiền nhất mà 1 hãng có thể đầu tư. chỉ cần bỏ ra vài triệu usd là có thể tổ chức cuộc thi design toàn cầu roài.
@Hungdunghcmc Đúng là Samsung. Tiền đầu tư cho quảng cáo thì rõ là nhiều mà tiền đầu tư cho thiết kế tù quá mức
Mình k thích dòng sam cho lắm ở nhà thì ti vi cũng là đồ sony mà màn hình deck của lg nói chung trước h chưa dùng 1 sản phẩm nào của sam cả
d7293
CAO CẤP
11 năm
Vẫn trung thành với Sony.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019