Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Việt Nam hướng dẫn cách nhận diện Note7 mới sau sự cố lỗi pin, 2h sáng mai có firmware mới

TDNC
21/9/2016 4:32Phản hồi: 266
Samsung Việt Nam hướng dẫn cách nhận diện Note7 mới sau sự cố lỗi pin, 2h sáng mai có firmware mới
Dưới đây là cách để các bạn nhận diện một chiếc Note7 đã được đổi mới hay chưa. Điều này vô cùng cần thiết kể cả khi bạn đi mua máy mới hay mua lại máy cũ từ người khác. Thông tin chi tiết bạn cứ xem trên website của Samsung Việt Nam. Mình tóm tắt để các bạn dễ hiểu như sau:

Vào khoảng 2 giờ sáng ngày mai, 22/9, Samsung Việt Nam sẽ phát hành bản cập nhật firmware mới cho Note7. Firmware mới sẽ có 2 chức năng chính:
  • Đối với Note7 bị sự cố pin (máy chưa đem đi đổi): máy sẽ chỉ sạc được tới mức 60% nhằm hạn chế khả năng pin bị phát nổ hoặc các rủi ro khác.
  • Đối với Note7 đã được khắc phục lỗi (máy đã đem đi đổi mới): biểu tượng cục pin trên thanh thông báo, trên màn hình Power Off và màn hình Always On sẽ chuyển thành màu xanh lá thay vì màu trắng như trước đây.
Như vậy, khi đi mua Note 7 (mua mới hoặc mua lại), bạn nên kiểm tra ngay biểu tượng pin đang là màu gì. Nếu có màu xanh lá như trong hình bên dưới thì máy đó an toàn, có thể mua. Còn nếu vẫn là màu trắng thì nên cân nhắc lựa chọn khác.

Biểu tượng pin trên thanh thông báo

Biểu tượng pin trên màn hình lúc tắt máy

Biểu tượng pin trên màn hình Always On
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yêu Samsung, Samsung cố lên!
@Airblade14 Note 7 An Toàn =))
Má nó khổ, xài cái đt giờ còn phải cảnh giác nó an toàn hay sắp nổ =)))
@Airblade14 thật sự thấy tội samsung! có hắn cuộc đua mới vui vẽ dc!
năm nay note7 quá đẹp đáng vọc. mà lại dính phốt quá nặng.
note 7 mới hạ giá bán đê cuối năm mua liền
Ip7plus rất tốt nhưng xài Android quen rồi nên vẫn dính với Note thôi. Tới giờ vẫn xài có cái 4s là cái iphone duy nhất.
@EckChienBo cũng kết iphone từ thời ip4 , galaxy s2 tới giờ mà vì cái camera sam sung hầu như lúc nào cũng trội hơn nên khó bỏ.
nội cái cam sam sung wave II bada cũng ngon hơn..
@EckChienBo Công nhận là cam chụp đêm của ip thua hẳn so sánh từ thời S6 trở lên, khoái cả món phơi sáng bên Sam nữa. Nhưng chừng đó thì chưa đủ, dùng sao rồi vẫn quay lại iP vì nó hơn and quá nhiều thứ em cần: đơn giản, tiện dụng, mượt, ổn định, app ngon...
@nukenuky Nó mà theo dc như bác thì nó bá cmnr :3 SS, LG sony các thứ ai mua nữa hí hí
buondoi123
ĐẠI BÀNG
8 năm
May ben usa co cach nao check ko mod, em dang co mot cai ma ko biet no co bi loi pin ko
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
@buondoi123 Check Pác nhé.
http://www.samsung.com/us/note7recall/
Khổ cho mấy bạn mua máy Same Same, gặp mấy thằng nó chơi rom cook, hoặc root rồi thay icon thì ôm bom. Nhưng dù gặp chuyện gì đi nữa thì Note 7 vẫn không phải là bom xịt, vì nó cháy nổ rân trời thế kia cơ mà =)))))
@xchauchaux Bạn nói xài sam ko biết knox thì m đồng ý ngay. Cũng như ifan chả phân biệt đc iphone nào và khác nhau ra sao? cũng như apple id là cái gì. nhưng người xài note thì khác nhé. ko tin cứ đi thử hỏi đi thím.
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spsp Vậy bạn sai bét rồi . Mình xài note 3 và ip 6plus và mình chả biết cái bột nêm cờ no là gì cả sau 1 năm xài
@htevn thế ss làm cái knox để làm cảnh hả bạn .mua không có kiến thức thù máy nào chả đinh lỗi
@rwqfsfasxc cá biệt thì iphone 4s cũng hạ cấp được:
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-ha-cap-iphone-4s-va-ipad-2-ve-ios-6-1-3.2478482/
Swift
ĐẠI BÀNG
8 năm
ha ha, hardcode biến Safe = true, cho mấy thằng user nó mừng, nổ banh ass ai biết đâu mà sợ
@Swift =))
các ông rảnh ghê còn khơi mào chiến tranh
Ss làm khá tốt vụ đổi này. Chưa thấy ai phàn nàn hay lên án cả. Nhà mạng Ceo Sprint khen Ss về cách giải quyết vấn đề !
@Du210786 haha cũng vui 😃
Vậy mà mấy thánh cuồng táo sáng nay nói tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa cũng may ss đi đêm được với goo
Chúc mừng bác nào có note 7 😃
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
đã ra đổi máy ngày 22/8 bây giờ gần 1 tháng rồi vẫn chưa nhận được máy mới. không biết khi nào mố có hàng lại đây chắc mua iphone 7 luôn quá, đợi note 8 ra thì quay lại
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
@mrhuybinh hoàn chứ bạn
@songoku Tôi cứ nghĩ bạn sẽ rán đợi chứ... cố lên bạn SS sẽ ghi tên bạn
saigonday
TÍCH CỰC
8 năm
sam sung công nhận chơi trội, bỏ cả tỷ đô để đổi cái cục pin từ hiển thị màu trắng qua màu xanh
bái phục!
@saigonday Tỉ đô sao nổi. Vài chục tỉ đô đó bn. Chính xác là 22 tỉ đô.
vatlitre
TÍCH CỰC
8 năm
Phần mềm thì làm được mà. Root máy phát làm gì chả đc. À nhưng mà root máy samsung biết ngay. Giờ đi mua điện thoại thực sự phải có kiến thức. Ko thì toàn ăn hành với khoai thôi
Cuộc chiến sắp bắt đầu...
Tinh tế rồi sẽ chỉ còn cuộc chiến giữa tín đồ is và tín đồ đồng tính..
Cố lên các anh bạn trẻ
buihai
CAO CẤP
8 năm
Tổn hại uy tín là nhiều thôi chứ tiền thì Sam còn nhiều haha 😆 Chấp nhận nhịn ăn năm nay mà đền khách hàng, năm sau ráng làm S8 ngon ngon tí mà kiếm lại thôi
Em là fan táo nhưng sau bao năm gắn bó em cũng mong táo có vài vụ nổ như note để 2 thằng giảm giá chứ tiền đâu em mua Iphone 7 nữa 😔
Bao giờ có máy để đổi? mình đưa máy đến trung tâm chăm sóc khách hàng tuần trước và hiện đang xài tạm A3 họ cho mượn:mad:
@trung76 Nghe nói 1/10 được đổi.
Còn bán mới thì chả biết bao giờ😔.
Chờ 1 tháng nay mà chưa thấy bán.
Cá nhân nhận thấy Hệ điều hành Android có hình ảnh Pin màu xanh độc đáo duy nhất trên Note7 ^^.
Giá Note 7 giảm hoặc hỗ trợ nâng cấp Note là mua liền tay, kaka!
Không phải Fan Fiec gì, trải nghiệm xài Note từ 4 tới giờ vẫn thấy phê phê!
@trinh quan ha Oẹ. @@@@@
@trinh quan ha Mình không phải anti gì nhưng không phải có mình note 7 icon pin xanh đâu bạn. Icon pin gốc của nó đấy
@rwqfsfasxc 😃 Mình cũng vậy, mình là người sử dụng và thấy IOS rất lúa, mặc dù đang xài 6s +, nhưng vẫn xài chính Note 4 ^^
saigonday
TÍCH CỰC
8 năm
@trinh quan ha Tớ thì thấy người như cu mới là ... rất lúa
Hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119