Samsung "vô tình" lộ video giới thiệu Note9: Dung lượng 1TB, pin cả ngày, S Pen mới

Nam Air
3/8/2018 8:59Phản hồi: 267
Samsung "vô tình" lộ video giới thiệu Note9: Dung lượng 1TB, pin cả ngày, S Pen mới
Samsung vừa mới "vô tình" để lộ TVC giới thiệu Galaxy Note9 trên kênh Youtube của họ, đoạn video dài 30s cho thấy Note9 sẽ có bút S Pen hoàn toàn mới, pin xài được cả ngày không sợ hết, bản cao cấp có bộ nhớ trong 512GB và hỗ trợ thẻ nhớ SD tối đa 512GB, tức là người dùng sẽ có dung lượng lưu trữ lên tới 1TB.

Hiện tại Samsung đã cho đặt hàng trước Note9, giá bán chính thức của máy chưa được công bố nhưng mình nghe đồn là SSVN đang cân nhắc 2 mức giá cho bản cao cấp (512GB/RAM 8GB) khi bán ở VN là 26.5 triệu hoặc 28.5 triệu. Samsung sẽ tổ chức sự kiện Unpacked để ra mắt Note9 vào ngày 9/8 tới đây, chúng ta hãy chờ xem sao.

Theo Sammobile
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanngle
TÍCH CỰC
6 năm
1TB các bác chứa được những gì nhỉ :p
kebactinha1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 ếch ngồi đáy giếng phán
Cường2242
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Katori Nguyễn có bộ nào share mình coi thử đt đang thừa dung lượng
@songoku_1206 Mình thấy mấy bạn makup quá trời hình flim demo cho khách coi , bạn stylist cũng 1 kho khũng khiếp , bạn thiết kế 1 bầu trời hình flim .... còn nhiều nghề nữa . Giờ đa số nói chuyện làm ăn kinh doanh phải có mẫu có hình có clip , mọi thứ luôn phải có sẵng mới có cơ hội nhận việc ... giờ nói không không ai tin.
k6saigon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@emxinhlam Ko có tai thỏ, vân tay phía sau các bác nhé!! Sung quyết một mình một ngựa chống lại cả thế giới Androi.. Một thành công hai thành nhân quả này!!:p:p:p:p:p:p:p
Cái giá k tưởng
@KIẾM PHÁP Apple thì đòi lấy giá chính hãng, còn SS thì lại đòi lấy giá chợ. sao không đưa vào hệ quy chiếu giá chính hãng xem có như nhau không? (ý là mức độ thụt giá)
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@writedung 2018 mà nói chuyện bạn lôi cấu hình ram ra để so sánh giữa android và ios là thấy lời nói bạn không có giá trị rồi
Cường2242
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PHẠM NGUYỄN PMG9 gần 30 củ nhé bác.
@Akay Nhím đã từng xài qua rất nhiều dòng của samsung và của cả ip. giá tụt quần như nhau sau 1 năm. giá chính hãng chả quan tâm, cứ mua về 1 thời gian sau bán lại giá nào mới là cái quan tâm của mình 😆)
Mức giá hơi đắt, nhưng 128gb là đủ dùng, chẳng mấy ai mua 512gb.
@thinh060903 lưu comment này lại, 2 năm sau vào đào lên 😁
@thanhphat95 Đúng.
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Hồi đầu cũng nghĩ 16G lưu mịa gì cho hết
@thanhphat95 Thời đó là 128gb.
Công nhân vn làm ra .. Nên ưu đãi 26.5..
màn 120hz nữa thì best
@Tony_HD Để nói ngắn gọn thì bạn cứ nhấc đít lên ra cái TGDD nào to to ấy. Ở ngoài đó sẽ có iPad Pro 10.5 trưng cùng iPad 2018. Chỉ 1p sau khi cầm máy bạn sẽ hiểu nó khác nhau thế nào thôi.
@Tony_HD Khổ bác, ko phải tự nhiên màn 120hz nó đắt gấp đôi màn thường đâu bác. Còn trải nghiệm chấp cái app nó chỉ support 60fps thì cảm nhận vẫn khác hẳn so với màn 60hz. Còn nóng với hao pin thì do nhà sx viết os tối ưu thế nào, con ipad 10.5 đó cũng có màn 120hz đó nhưng vẫn mát rượi, pin trâu. Hoặc mấy con đt sharp 2 triệu cũng có màn 120hz và pin vẫn 5 tiếng ngang với đám màn 2k bác ợ.
@dorewan199x bác cho hỏi ví dụ Game ARK mình xem thông số fps ở đâu, mình chỉ thấy trong cài đặt đồ họa chỉ có 2 mức là low và midium. Mình dùng ipad mini 4 2018.
@RC213v Cái này nó ko hiện fps mà cảm nhận ở mắt e thôi bác 😃
Mình dùng note 4 32g vẫn chưa hết bộ nhớ, chi mà 512g vậy trời
@KeniVinh s7 edge tôi quay hơn 3phut hết gần 400MB ở 1280×720 😃
lên 4K thì thốn cỡ nào?
@Thành Lâm 1289 Androi quay 4k mấy phút nó lại bắt tạm nghỉ lấy hơi. Mà bác bảo 1T k đủ thì bác quay tận mấy trăm cái video cơ ak.
@khungtanthoi ghi nhầm bác MB , dung lượng ... 1024MB = 1 GB ,
Tính ra 1 TB bác sẽ quay tầm 3000 phút video 4K . Chưa kể camera ngày càng nâng cấp dung lượng đòi hỏi càng cao , với một số người nó dư nhưng với một số người thì luôn thiếu , đối với mình luôn thiếu . Cái cảm giác phải xóa đi một clip hay một bức ảnh trong máy để chừa chỗ cho một đoạn video hay một bức ảnh mới rất thốn :3
@Thành Lâm 1289 He he he!
Mình làm video 20 năm rồi! Mình biết!
Bộ nhớ không tưởng và giá cũng không tưởng
" Vô tình "
512gb dành cho những doanh nhân và người dùng nhiều cái tốn bộ nhớ như chụp ảnh hay quay video,.....
@Silver X Sai rồi
@lucky10000 cái này gọi là tiểu thương còn đc chứ doanh nhân cái gì??
không biết các bác định nghĩa Businessman thế nào mà kêu doanh nhân đi chụp ảnh với quay phim sản phẩm ?? nếu vậy bán hàng online cũng đc gọi là doanh nhân à
TrunG_KeviL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanlinh2905 Bác này không hiểu ý troll của bác kia lại đi nhảy dựng lên. Ko hiểu Doanh nhân Nông nghiệp là gì ah 😁
@TrunG_KeviL Doanh nhân thứ thiệt nên ko hiểu đâu ông ơi. Kaka đọc của bác kia cười xỉu
Ko có gì là vô tình hết...
Tần số quét màn hình cao thì sướng.
superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
@Điệp Dandy Mắt người nào mà chỉ nhìn được 23hz vậy bạn? Đấy là số khung hình tối thiểu để bạn cảm thấy hình ảnh chuyển động thôi bạn. Chém gió cũng phải tìm hiểu chứ!
@WesleyNguyen1411 Sợ tốn nhưng cũng bình thường.
Demah
CAO CẤP
6 năm
@Điệp Dandy Tần số quét đâu phải tốc độ khung hình (fps) đâu mà bác chém ác vậy. Bác lên youtube xem mấy video slowmotion về cách hoạt động của màn hình để tìm hiểu tốc độ quét là gì nhé!
@thinh060903 Nếu tối ưu được thì ok
512GB 8GB ram mà 26.5 chắc bán phá giá quá 😆))
@Quân Mã Thì nó đội 4 5 củ quà bản chất tầm 22
@TYA Ý tuôi là với cái cấu hình đó mà 26.5tr thì giá tốt rồi 😃
Alanwu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Cấu hình đó hơi căng đó, giá vậy thì đủ ngon quá.
Không hiểu 1tb để làm gì 😔
@NguyễnTùng.7160 Quay xong k biết bác xem lại lần nào chưa :d
@kehuydietngo Edit làm video mà bác. Quay để đăng
@kehuydietngo 60fps Làm fast forward and slow motion thích lắm
@Việt Nam 229 Nhật kí vàng anh quay 4k cho nét.
taducanh
TÍCH CỰC
6 năm
512GB dành cho ai hay quay phim 4K 😃
@taducanh Mặn quá huhu. Nghiệp dư như e thì ko đầu tư đc
taducanh
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyễnTùng.7160 Zhiyun 4 2.8, 2 con WD 4TB 6 củ, con WD Wireless 2 TB 3 củ. Tổng chưa bằng 1 con iphone đâu, quá rẻ rồi. Mua đồ điện tử ở Mỹ giá mềm lắm nên nhờ xách tay ngon. Dân chuyên hay bán chuyên nó đầu tư gấp nhiều lần. Mình gọi là chơi cho có thôi
@Thành Chí Kiên cái cảm biến 48MP mới nhất của SONY mới quay được 4K 90fps, thì lấy đâu ra Note 9 quay 4K 120fps 😃)
@taducanh Quay máy lớn cái nào cũng copy 2 bản , ký nhận văn bản đàng hoàng . Từ lúc lấy thẻ ra cho đến lúc trả lại đều check 2 3 lần , hỏi đi hỏi lại rất cẩn thận. Ông mà đi data cho arri với phantom mới thấy khổ ải thế nào.
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ là trào lưu thi làm giá đt chứ ko phải đua cấu hình nữa rồi 😁
@Fibbo Hồi Táo bán con X giá nghìn đô cũng lo sợ tương lai di động đi theo trào lưu đó, ko ngờ thành sự thật : ))
@Fibbo Đột phá về giá cũng là 1 nâng cấp đáng giá đó bạn :D
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Chiêu mới bộ nhớ lớn nhất
Nói chung có cái nhất để PR mặc dù nó ko có giá trị gì lắm
26,5 -28,5 là rẻ hơn cái giá 29.5 hôm trc rồi đấy ạ. Hi vọng bản 128 giá về 22.5 -23 là quất được
@samsunggalaxy Giá mà tầm note 8 lúc mới ra thì tốt
CSS3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@samsunggalaxy Gía ngang ngửa mấy con laptop @@
@CSS3 Tùy sở thích thôi mà. Nó đắt nhưng nó đẹp nó mạnh nó sang. Có những con xe máy giá lên đến hơn 1 tỷ vậy thôi bạn
Chẳng có gì gọi là "vô tình" ở đây cả!
@Scorpius DLord người ta đã vô tình trong ngoặc " " rồi còn bắt bẻ gì nữa bạn ?
512GB mà giá 26,5 tr thì tốt quá, chờ sau 9/8 sẽ đặt hàng, tiếc là với dung lượng này ko có màu đen
@kaizvn
@kaizvn hơi mờ thôi
@kaizvn thì nhìn vậy là biết nhanh hơn rồi, lấy cây 7+ quay con j2 rồi còn chi nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019