Samsung vs điện thoại Trung Quốc

Duy Luân
13/8/2019 22:40Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

npl27596
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài note 9 thì ngứa tay bán mua xiaomi k20 pro về xài. Chưa thấy ân hận bất kể điều gì.
Camera sau ngon ko chênh lệch quá nhiều so với note 9. Cam trước ngon hơn hẳn.
Cấu hình thì khỏi nói đi ha, exynos cùi bắp lắm.
Pin note 9 onscreen 6h đối với mình rất khó, qua con k20pro onscreen 11h bình thường.
Màn hình ko viền ko tai thỏ giọt nước gì hết, nhìn cực kỳ sexy. Hiển thị màu không đậm đà như sam, tuy dùng amoled nhưng màu lại hiển thị theo kiểu ips lcd, màu đen sâu, màu trắng rất trong chứ ko đục như note 9.
Miui mượt má ơi luôn, ko thua kém gì iphone x, one ui của sam còn lâu mới bì kịp miui về độ tối ưu hóa. Chưa kể cử chỉ trên miui khá tốt, tiệm cận apple, 3 nút vuốt của note 9 tù bỏ mẹ.
Nói chung với mức giá 8 triệu cho con máy đập hộp, ko có điểm chê thì nó gần như là vô đối trong mức giá này rồi. Sau khi xài con này thật ko hiểu sao năm ngoái bỏ ra 23tr mua note 9
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@npl27596 Đừng quan tâm mấy thằng seeder mất bát cơm ấy. Tôi chỉ thấy tiếc là sao không mua xiaomi sớm hơn.năm ngoái là redmi 6a, năm nay lad 1 đôi note 7 và redmi 7.
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
@npl27596 Con K20 pro là hàng xách tay mà b đem đi so vs chính hãng. Mình mua đồ chỉ xem tư vấn trc khi mua thôi. Sau khi mua thì m ko cần cộng đồng hỗ trợ hay fix lỗi gì cả, mình cần hãng hỗ trợ thôi. Giờ ko rảnh để vọc vạch máy hay chờ đợi chức năng, unlock cái gì cả.
npl27596
TÍCH CỰC
5 năm
@cycles1 Chính hãng vẫn có mi9t. Quan trọng là tôi mua cách đây 1 tháng, lúc đó chính hãng chưa phân phối mi9t.
Tôi dùng chả có 1 lỗi nhỏ nào hah vọc vạch chức năng đợi unlock gì cả. Máy đập hộp thế nào dùng thế ấy, vẫn đầy đủ ch play, ứng dụng google chả thiếu cái gì mà phải unlock
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
@npl27596 Mi9T thì nó lại không chạy snap 855 mà nó dùng snap 730 và giá bản rẻ nhất cũng 8tr5. nó được xếp loại tầm trung thôi còn chưa đc cận cao cấp. Thế so sánh vs Note 9 flagship năm ngoái có vẻ ko hợp lý.
Mà con K20 pro mua về phát có CH play, mạng dùng full như QT mà ko cần unlock gì ak? nó có hỗ trợ sẵn tiếng Việt như bản quốc tế ko?
cuộc chiến của những người mén đẻ
Sung chỉ đủ trình để so với điện thoại tàu thôi chứ tuổi gì mà đòi ngồi chung mâm với táo?
Hay vcc
Ss có vấn đề là định giá quá cao rồi mất giá nhanh hoặc hay tung ra chương trình giảm giá sốc. Ngắn hạn thì bán được nhiều hơn, nhưng dài hạn là làm mất fan trung thành (nhiều người rất khó chịu khi vừa mua xong thì điện thoại giảm giá) và tạo tâm lý chờ đợi điên thoại giảm giá rồi mới mua.
Ngược lại thì Xiaomi và Huawei đang tạo ra lượng fan trung thành hùng hậu và tăng trưởng đều sẵn sàng nhấn chìm bất cứ antifan nào.
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Joshua_Tree Vào group mifan mà seeding cho same dìm hàng mi, chắc 4 tiếng sau có thằng đến gõ cửa. Mifan rất đông, hung hãn.cực nhiều trẻ nghé nguy hiển
Giữa Apple và Samsung thì luôn chọn Apple nhưng nếu Sung đấu với Tàu thì luôn ủng hộ Sung.
Giờ Android m chỉ mua máy chạy chip Qualcomm . Còn lại next 😃
Hoang Min
TÍCH CỰC
5 năm
Sam thì cứ note với s thôi
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nhớ năm trước vivo với xiaomi ra một loạt điện thoại. Giơ đến lượt samsung. Mà mình thấy ra nhiều cũng chẳng để làm gì. Càng nhiều thì người dùng càng khó chọn mẫu nào để sài với cũng sợ nó ra mẫu mới là bị cổ hủ
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Đắt là do cái thương hiệu chứ có phải chất lượng máy đâu!
Sau khi chửi ss chán chê thì đã có thằng mặt lol mà ai cũng biết là ai đó chuyển từ ip sang ss rồi đó 😆)
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Lấp đầy tất cả các phân khúc
Đang dùng sam, black và htc. Không dùng cái đt trung quốc nào 😁
Ai thì mình ko biết nhưng hiện giờ chỉ Táo + Sung thôi.
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
#️⃣ Samsung nó đặt nhà máy nghiên cứu và sản xuất, CSKH tại VN thì hàng TQ làm sao mà chiếm tỉ trọng kiểm soát phần trăm ng dùng cuối nhu SS dc. Hàng Smartphone TQ chỉ tạm thời thui
Nói về flagship thì Samsung ăn đứt nhưng về tầm trung thì Samsung ngửi khói mấy anh TQ
Các thánh muốn rẻ thì anh làm như dt China thôi :v
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
Xét về sở hữu thương hiệu theo quốc gia thì còn Mỹ( Apple), Hàn( Samsung), Trung Quốc( Huawei, Oppo, Xiaomi,...) là có doanh số lớn nhất. Apple thì 1 mình 1 ngựa, chỉ có flagship. Chỉ có Samsung là cạnh tranh đủ mọi mặt trận vs TQ, nên mong samsung duy trì cạnh tranh đc vs các hãng TQ. Dùng điện thoại TQ thấy nó cứ tù tù thế nào ấy
@cycles1 tù tù là gì
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
@lekhanhtrung123 Giao diện kiểu khó dùng, bê nguyên từ nội địa Trung Quốc ra, dùng ko quen.
Trc mượn con xiaomi của thằng em trên cty trải nghiệm thấy thế, chất tàu nó cứ làm mình thấy khó dùng.
Chưa kể m thấy độ bền nó chưa đc cao như samsung hay apple.
Xong còn có mấy cái hiện quảng cáo là m ko thích rồi, cảm giác thông tin cá nhân của m ko đc bảo mật mặc dù có thể tắt cái quảng cáo đấy
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ủng hộ SS nhưng mình mua xiaomi
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Những thằng bụng to bao giờ chả chạy chậm. đc cái chạy bền nhiều
Những thằng mới choai choai người ốm bao giờ chả chạy nhanh, bứt đà totoss. nhưng ko dai sức lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019