[Computex 2016] Sandisk Ultra Dual-Drive USB Type-C cho cả điện thoại và máy tính, giá từ 19,99 USD

TDNC
2/6/2016 11:41Phản hồi: 29
[Computex 2016] Sandisk Ultra Dual-Drive USB Type-C cho cả điện thoại và máy tính, giá từ 19,99 USD
Hãng SanDisk vừa giới thiệu loại USB hai đầu thụt ra thụt vô với cái tên rất dài: Ultra Dual-Drive USB Type-C. Một đầu của nó là USB 3.1 và một đầu là USB-C, sẵn sàng để bạn cắm vào bất kỳ loại cổng USB nào. Hai đầu USB được bố trí ở hai phía và có thể thụt vào bên trong để tránh va đập. USB này có bốn mức dung lượng: 16, 32, 64 và 128 GB. Trong đó bản 16 GB có tốc độ ghi khoảng 130 MB/s còn ba bản còn lại được 150 MB/s.

Giá chi tiết:
  • 16 GB: 19,99 USD
  • 32 GB: 29,99 USD
  • 64 GB: 39,99 USD
  • 128 GB: 69,99 USD

Theo Anandtech
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua con này về chép JAV đem đi du lịch chả sợ buồn..
@fu09fjtnhj Cho em link vào inbox đi 😃
@fu09fjtnhj Bác có cờ-líp của mấy em xóm trọ share lên thì hay quá :rolleyes:
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@phanvancuongvip hix, lâu ngày ko vào share nhiều chắc bọn nó phá rồi , ko vào đc nữa
bokitoki
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fu09fjtnhj Chỉ chờ idol này xin link vào ib :p
Vừa đọc bài, vừa nhìn xuống con lap mình chả có cái type C nào cả 😆
kyn_krai
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy con OTG USB-C với Lightning đắt nhỉ? Chả bù cho MicroUSB, SanDisk Dual Drive 32GB 3.0 chưa tới 200k 😁:D Đi làm chép vài film vào đấy đêm khuya lôi ra xem giải sầu :D:D
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kyn_krai 1 thanh niên không phân biệt nổi USB-C và Lightning cho hay :D cái này là USB-C to USB 3.1 chứ có phải Lightning to USB 3.1 đâu 🆒
@DoanTri Tam Đọc kỹ chưa mà đã nói người ta như vậy. Người ta chỉ nói là hai loại đó đắt vãi
@kyn_krai Thế là bác ko biết cái tốc độ của nó khác nhau ntn rồi
@kyn_krai Với tốc độ ghi 130~150MB/s cộng với 2 đầu như kia thì giá đó hợp lý đó bạn
cadum
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài con SanDisk Dual Drive 32GB 3.0 mua trên tiki tự nhiên bị lỗi Write- protect mặc dù làm mọi cách mà bác Google chỉ mà vẫn ko được. Gọi lên tiki hỏi địa chỉ bảo hành mà ko biết có được bảo hành ko nữa!!!
@cadum Flash fimware lại bạn. Nghi vấn hàng của bạn là fake rồi. Xem usb có nút gạt protect ko. Chức năng lock write này có trên một số usb nên bạn thử kiểm tra lại xem. Cách tốt nhất flash fimware lại là biết fake hay chính hảng liền. Hoặc dùng tool check chip điều khiển nếu nó để generic thì xác định. Còn để có hảng thì xem lại.
cadum
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanthoi1991 Đã check các kiểu và theo hướng dẫn trên mạng flash firmware nhưng ko xác định được con chip controller ( cũng có mấy bác check mấy con Sandisk khác thì cũng ko ra chip controller ) để mà flash firmware.
@If you dont mind Đẹp đấy chứ nhưng giá hơi cao thôi
Hóng e nó về Việt Nam
Năm sâu phổ biến type-C rồi thì cố mà giảm giá!
Ghép Gà
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sandisk thức thời thật! Cái này dùng 10 năm nữa vẫn không lạc hậu!
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
từ khi sandisk về với wd thì cái gì cũng đắt lòi ra....😔
muốn chửi thề wd, mấy ông nội mỹ này độc quyền lại làm giá, đâu như mấy anh trung quốc rẻ, bền, cạnh tranh:rolleyes:
beboylqt
TÍCH CỰC
8 năm
Trong bài có ghi: "Trong đó bản 16 GB có tốc độ ghi khoảng 130 MB/s còn ba bản còn lại được 150 MB/s." Tốc độ đó chính xác là đọc hay ghi vậy? Nếu là tốc độ ghi thì quá ngon.
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
`
chỉ có nhật bổn av thôi 😃
seikara
TÍCH CỰC
8 năm
Có nắp đậy là tốt nhất, tụt ra tụt vào chỉ tổ nhanh hư
400k mắc hơn loại thường nhỉ.Cái đầu dạng này chắc không?
liem.ht
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn pro quá ta.
manhktqd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua 1 con chả biết là gì, chỉ biết có 2 đầu cắm điện thoại và máy tính. 32G.
ra chứ sao ko. nếu ko có thì sao được nó có cái mã phần cứng mà. sẽ có chữ gerneric nếu hàng đêu vì cái này nó ko có mã nào cả. muốn ste dung lượng vao nhiêu cũng được! Mang đi khè vui lắm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019