Sao lưu dữ liệu trên icloud

doremark
25/1/2020 7:22Phản hồi: 10
Chào cả nhà! Đầu xuân năm mới chúc cả nhà Tinh tế dồi dài sức khoẻ, vạn sự như ý, tỷ sự như mơ ạ!
Mọi người cho mình hỏi: Khi sao lưu ảnh, video, cũng như các dữ liệu lên Icloud, thì khi xoá các mục đó trên Iphone (để giải phóng dung lượng Iphone), thì những thứ đó cũng tự động xoá trên Icloud ạ? Như vậy thì Icloud cũng đâu có lưu trữ được giúp mình đâu ạ @@ Vậy làm thế nào để Icloud lưu trữ dữ liệu cho mình, mà khi xoá trên Iphone đi rồi thì trên Icloud vẫn còn, và lúc cần vẫn có thể lên down về ạ? (mình đã mua 50Gb mỗi tháng trên Icloud).
Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm, và mong chờ câu trả lời của mọi người!
Chúc mừng năm mới ạ!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tigerbeer007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xoá trên iPhone thì trên mây vẫn còn
@Tigerbeer007 Về lý thuyết thì mình cũng hiểu như vậy. Nhưng tất cả những gì mình xoá trên Iphone thì giờ trên Icloud cũng k còn??? @@
ANDROID XIII
ĐẠI BÀNG
4 năm
cảm giác có vẻ ngược ngược nhỉ. mình toàn sao lưu rồi có gì cần lại vô icloud lấy lại như bt mà. chứ đâu có mất trong icloud đc. bạn có thể sao lưu làm nhìu phiên bản quản lý cho dễ. kinh nghiệm là ko nên lưu ảnh video trong icloud. mega. driver. ggphoto ok hơn. 1 lần phải xoá bằng tay mấy trăm tấm hình( icloud ảnh ko cho xoá cùng 1 lúc, dùng web) ko bao giờ lưu ảnh lên icloud nữa. giờ thì ko bít có cải thiện hơn ko.
@reuxanh4013 tại mình dùng cả Mac. Mà vẫn chưa thành thạo lắm về việc đồng bộ của Apple, nên thấy thực sự là khó khăn @@
@reuxanh4013 Bạn ơi sao lưu nhiều phiên bản ntn vậy?
icloud sao lưu dữ liệu trên máy thôi, không liên quan gì nữa, xoá máy sẽ không xoá icloud, vô tư đi. Nên mua thêm icloud, 200gb chẳng hạn, xài vi vu giá 1 tháng tầm 2 ly cafe à, cứ bật ON icloud và xài thôi không phải suy nghĩ gì cả.
@caffeinezzZ Mình đang mua 1 tháng 50Gb rồi. Nhưng tất cả những gì mình xoá trên Iphone thì trên Icloud cũng k còn @@ Hay do cài đặt gì nhỉ?
@caffeinezzZ Xoá ảnh ở đt sẽ auto xoá trên icloud. Và ngược lại bác nhé.
Khác với sao lưu. Mà ảnh icloud là đồng bộ chứ k phải sao lưu.
Vd bác sao lưu app, setting máy. Khi restore máy thì app, setting vẫn còn đó
Giải pháp là up ảnh lên gg drive or đồng bộ gg ảnh
Có thể máy bạn không đủ bộ nhớ, những cái bạn xoá thực ra là nó đang nằm trên cloud.
Nhiệm vụ của icloud là đồng bộ, nên bác xóa trên thiết bị thì trên cloud và các thiết bị khác cũng mất, không như GG Photos đâu. Bác muốn tiết kiệm dung lượng bộ nhớ máy thì có thể chọn Optimized Storage.
Tham khảo: https://support.apple.com/en-us/HT204264

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019