Sắp có đường bay thẳng Mỹ - Việt Nam do Vietnam Airlines vận hành

Duy Luân
12/1/2018 14:34Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananh_bi72
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như đã có vài chuyến bay thử rồi, mình ra sân bay Los trên màn hình hiển thị có Vietnam Airlines đồng thời cũng thấy máy bay VNA đậu. Trước giờ không thấy máy bay của VNA trên Los.
chongao2k5
TÍCH CỰC
6 năm
@tuananh_bi72 Trước đây đã có vài chuyến bay VIP VN1 bay thẳng từ HCM sang Mỹ rồi. Có chuyến bay thẳng, có chuyến tiếp nhiên liệu ở Hawaii. Có thể bạn thấy máy bay đó đúng dịp bay VIP.
Bay vòng cung nhưng chưa chắc đã dài hơn đâu vì bay họ cũng lựa 1 phần vào vòng quay trái đất. nếu bay ngược vòng quay thì đường bay sẽ ngắn hơn thực tế
@bestboy2142 Sai lầm rất cơ bản và phổ biến. Ko hề có chuyện ngắn dài do c đ quay của địa cầu
@bestboy2142 sai lầm cơ bản về gravity, chả có cái gì gọi là bay ngược chiều quay trái đất hay xuôi chiều quay thì nhanh hơn. Cái này là do xuôi/ngược dòng Jet stream (google), cánh phi công gọi là xuôi/ngược gió làm cho việc bay từ Đông sang Tây nhanh hơn từ Tây sang Đông😁
huy1970
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy bay nội địa Mỹ bay nội địa được trang bị nè. Máy bay Việt Nam bay quốc tế có không?
chongao2k5
TÍCH CỰC
6 năm
@huy1970 Có chứ! Mà đừng so sánh thế! Cái này là option của từng hãng, không liên quan tới tiêu chuẩn. Hiện những máy bay quốc tế B787 và A350 có các giắc cắm sạc đt và máy tính cả rồi.
ptt1404
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình cho bạn nào cãi bay thẳng là thế nào
máy chú người ngoài ngành chém bão sợ quá. Không phải VNA không đủ tiêu chuẩn, mà là cục quản lý HK của VN không đủ tiêu chuẩn nhé, chứ VNA thì thừa tiêu chuẩn. Tàu mới hàng nhất nhì châu Á rồi. Nói nôm na là phía mỹ ko tin đc sự quản lý từ đầu Việt Nam đi 😁:D:D
Các bác phát minh ra tin đồn Boeing Airbus sản xuất chất lượng khác nhau tùy thị trường nữa chứ:eek::eek::eek: Cứ như hàng tàu ấy nhỉ :p
Kamila88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Moon_Chevalier Chính xác hơn thì VNA chưa pass được tiêu chuẩn an ninh của Mỹ. Tàu bay có mới nhất nhưng nó đánh giá về quản lý và con người!
@Kamila88 Cái đấy là Cục HK của VN chứ bác, chứ VN đã đc quyền apply đâu mà bác kêu tiêu chuẩn đánh giá con người này nọ. Khi nào FFA nó cấp phép cục nhà mình thì các hãng mới đc quyền xét tiếp. Ko biết bác lấy nguồn VNA ko đủ yêu cầu nhân tố con người ở đâu
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
@Moon_Chevalier Tùng Bé nói chỉ có chuận 😃
Quang bòi
ĐẠI BÀNG
6 năm
toàn dân đi tàu bay không.
tớ còn chưa thấy cái tàu bay tận mắt.
prochang
TÍCH CỰC
6 năm
Trên thực tế thì càng quá cảnh nhiều thì giá vé càng rẻ. Cái thứ 2 là ngồi trên máy bay tầm 2x tiếng sẽ cực kỳ mệt mỏi nếu so sánh với việc quá cảnh nghỉ ngơi ở 1 sân bay trung gian trước khi bay tiếp. Mình bay qua lại giữa Mỹ và Việt Nam khá nhiều nên có ý kiến cá nhân như vậy. Tuy nhiên thời gian bay sẽ giảm xuống khá nhiều. Nói chung tuỳ nhu cầu cá nhân mà lựa chọn, mình thì sẽ ko bay trực tiếp.
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan trọng là giá cả và cung cách phục vụ, các hãng Korea và China, Japan, taiwan đang làm rất tốt điều này.
tungsol
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tin mới nhất là vn không khai thác đường bay mỹ được mà,dù mỹ có duyệt thì vn airlines nói rồi là không khai thác được liền vì lỗ nặng,không hiệu quả,không cạnh tranh nổi,khách hàng không tiềm năng,không có độc quyền nên vé không bán đắt như tôm tươi như vé trong nước được,cuối năm các hãng bay nước ngoài họ bán khuyến mãi giá mua sớm 600 đến 800usd khứ hồi,cao hơn gấp đôi vé khứ hồi HN-SG thôi mà,sao vn bán giá đó nổi,tập đoàn vn mà cạnh tranh lành mạnh với nước ngoài là vn chết liền,vốn ít làm liều thì nhiều
khanh1810
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa có cơ hội đi mẽo chứ 😔
hungle1905
TÍCH CỰC
6 năm
Giá vé là điều đáng nói.
Điều tui trông chờ đã lâu sắp thành hiện thực rồi.
nhtphong1986
ĐẠI BÀNG
6 năm
VN chưa phải là cái HUB đáng đến của các nước trong khu vực
Như bọn Nhật, Đài, HK, SIN nó bay những chuyến bay thắng đến Mỹ ko chỉ giành cho dân nó mà còn có dân trong khu vực. VN nếu dc bay thằng thì họa may có thằng Lào, thằng Cam tránsit qua => do đó nguồn khách ko đông.
Chí phí bỏ ra là như nhau, nhưng lượng khách ko đông thì dự là giá vé sẽ cao, tuy nhiên dc cái lợi là thời gian sẽ giàm dc 5-6 tiếng 1 chuyến (Theo em biết tranist qua Nhân thì mất 4-5 tiếng, qua Đài , HK thì tùy có khi qua đêm) + với cất cánh hạ cánh thì tốn thêm tầm 1 tiếng nữa.
Mik13
ĐẠI BÀNG
6 năm
TT phê duyệt là 1 chuyện, còn phía FAA có cấp phép hay không là 1 câu chuyện khác, chả biết "sắp" là đến khi nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019