Sắp có ống kính Meyer-Optik 50mm f/0.95 Noc.II cho ngàm Sony E

tuanlionsg
28/11/2016 3:8Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
giá cũng chát nhỉ, nhưng bán cho dân sony Fx thì tầm này mới xứng nhỉ vì nó sẽ là lens khẩu to nhất dành cho ngàm E mà đúng ko các bác. cơ mà bokeh kiểu này thì kén người sử dụng đấy vì theo mình ko fai ai cũng thích và ko fai hoàn cảnh nào cũng hợp
đội sony được 3rd buff mạnh quá xá luôn
Mắc thế này sao chơi nổi, cứ làm Fan sony thế này có ngày bán nhà mua lens thôi.
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
kiểu boked này ban đầu nhìn thì lạ mắt và hay đó nhưng chủ thể chụp lại mất yếu tố cần nhấn mạnh. Với DoF quá mỏng khẩu 0.95, lấy nét khó nếu chỉnh MF, gần như chỉ thấy boked nổi như bong bóng chậu giặt thì có lẽ chủ thể là thứ yếu.
ly hoang duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài a6000 fe 5omm f2.8 macro rất hài lòng.
ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
đúng là hậu kì cực thật, nhưng nhìu lúc muốn thể hiện được ý đồ hay cần 1 chất lượng ảnh nào đó thì jpg ko đáp ứng được nhất là phong cảnh hay macro, còn chụp lưu niệm hay post facebook linh tinh thì ko nói chứ theo mình người chơi ảnh luôn đòi hỏi chất lượng khắc khe, jpg nhìu chắc chỉ có người ưa chup ảnh đường phố thôi nhỉ (mình ko chắc lắm)
@ntt2007 Mình thì ko chụp đường phố, nhưng ảnh ra hầu hết mọi trường hợp ko đc như mắt thường thấy là chịu ko đc. Còn ai chịu đc thì bán máy mua smartphone cũng ko khác biệt đâu 😆. Bữa đụng lại con Canon compact mua hồi 2009, so với ip7 thấy chán ngấy luôn.
ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
@MrBach248 ảnh bình thường chụp cho có để up fb thường mình chả chỉnh gì luôn, chụp nhanh up nhanh để cập nhật về việc j đó thôi ko cần màu mè gì cả; nhưng với các loại ảnh chụp cho sướng thì ko tránh khỏi việc hậu kì được nhất là pano, hdr, median stack hay là dof stack thì việc tạo ra 1 bức ảnh loại này thôi nhất thiết fai qua hậu kì rồi chưa kể đến màu sắc shadow/highlight nữa vì mình ko muốn tùy tiện với những bức ảnh đã tốn công đi tới chỗ chụp với tripod và máy ảnh lỉnh kỉnh
rommel88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trừ khi ảnh đặc biệt hay có thể làm wallpaper, cover thì mới hậu kì trên PC, còn thường chụp jpg rồi bắn wifi wa đt chỉnh qua loa trên snapseed , vasco. Hậu kì tốn thời gian lắm, chơi vui thôi
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
thích cái nào mua cái đó. Mỗi người 1 sở thích thôi, mấy bác tranh cãi dữ thế
banhxacphao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi thấy mrback248 mất bình tĩnh thiếu kiềm chế chắc có lẽ leo núi nhiều nên mệt nên có những từ ngữ ko thân thiên. Nói thật tôi đọc cmt của mrback248 chỉ thấy đến vấn đề leo núi ko à mà vác thêm 500gr mà vác ko nổi thì xem lại sức khỏe của mình. Quần áo giày dép trên nguời nếu bỏ hết tiếf kiệm dc 2kg là ít đấy
@banhxacphao cầm mỗi cái body thôi ? lenses, filter, tripod...? có ai lại ko muốn optimize mọi thứ ? 200, 300, 500g đc bao nhiêu hay bấy nhiêu, miễn sao kết quả như nhau. Nhưng vấn đề ko phải ở đó.
Tôi đang nói vấn đề ảnh ọt, đã đam mê chụp ảnh thì cũng là đam mê tạo 1 tác phẩm cho riêng mình, xin lỗi tôi rất khinh thường những thể loại hời hợt, giống như xỉ nhục niềm đam mê. Ảnh tôi chụp có đẹp, có xấu, nhưng tôi chưa bao giờ hài lòng mà luôn nghĩ làm sao để nó hoàn thiện hơn, đẹp hơn. Ảnh chụp, rồi hậu kỳ thì cái "chất ảnh" ban đầu đó có đáng kể? còn stupid hơn là lôi máy khác tầm ra ss =)). Bản thân ko làm đc nên đầu chỉ biết nghĩ chuyện này ko thể, chuyện kia ko thể, nghĩ giùm luôn ngta cũng ko thể
ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
mình thấy hình như đã đi xa khỏi chủ đề chinh rồi hihih

- mình ủng hộ quan điểm đã chơi thì nên nghiêm túc với đam mê cho nên ko có chuyện 1 body và 1 lens mà trong mỗi chuyến đi sẽ phải nhìu hơn. Mọi chuyện sẽ ổn nếu bạn chỉ mang cái ba lô chứa tất cả thiết bị nhiếp ảnh bạn cần thì trọng lượng chắc ko phải vấn đề lớn, nhưng mình tin bạn sẽ cần thêm nhiều thứ thiết yếu khác cho chuyến đi dài hơn 1 ngày. Hoặc bạn ra ngoài cùng người thân thì bạn sẽ có trách nhiệm mang vác hộ họ thì lúc này bạn phải cân nhắc làm sao để vừa chụp được ảnh đẹp mà vẫn còn sức tham gia các cuộc vui với bẹn bè người thân. Mình nói nhìu thế cung để giải thích hộ những bạn cần gọn nhẹ nhưng chất lượng ảnh phải đảm bảo. 1 ký cầm lên 5 giây thì nó là 1 ký, nhưng cầm 1 tiếng nó khác, mang 1 ký đi bộ nó khác và di chuyển trên đia hình phức tạp sẽ càng khác.

- với mình thì nên có thiết bi tốt trong khả năng, cộng thêm hậu kì để đạt được kết quả tốt nhất nhưng mình cũng ko phản đối cách chơi riêng của bất cứ ai cả, vì như vậy mới có sự đa dạng người chụp đep người chup chưa đẹp

ps: chém gió vui thôi ko nên căng thẳng hihih
pinkthai
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hỏi lens này xài cho sony nex5r của em liệu có tốt và như vậy có quá đắt ko ạ
https://shopnhiepanh.vn/lens-meike-35f1-7-manual-focus-for-sony-emount.html
giá đẹp thế kia chụp ko đẹp hơi phí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019