Sắp tới bạn sẽ không cần dùng password để đăng nhập web nữa

Duy Luân
4/3/2019 21:50Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích kiểu truyền thống hơn, vì đã quen và thấy tiện, xài thêm bảo mật 2 lớp gửi code qua mail hoặc số điện thoại là ngon :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Như sđầu mải trên các thiết bị Apple. Nó hết nhớ. Chỉ cần vân tay hay khuôn mặt là tự điền. Đôi khi nó tự tạo mật khẩu cho mình luôn. Chỉ cần đăng nhập sinh trắc học là ok.
Có document/manual cho dev không ? Để tích hợp vào mấy cái web ngay và luôn @Duy Luân ơi 😁
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
Càng ngày hỗ trợ người dùng thuận tiện hơn, bình thường thì mình chịu khó lưu lại trong phần mềm quản lý pass để dễ quản lý.
Chờ Tinh tế áp dụng 😁
tuanphien
TÍCH CỰC
5 năm
Thế này mấy bác tỷ phú mà có tài khoản hay đăng nhập chắc phải làm tay giả thôi.
Chứ tay thật lại bị chặt mất thì toi..
Hihi.
vumv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ví dụ điện thoại có 1 phần mềm đánh cắp thông tin. Nó ko cần đánh cắp password làm gì. Phần mềm chỉ cần đánh cắp những nội dung mình gửi email hay duyệt web. Tránh bị lộ password nhưng cũng ko tránh đc mất dữ liệu
kungfu9
CAO CẤP
5 năm
Nhanh chóng và tiện lợi hơn thì mình hoàn toàn đồng ý.
còn bảo an toàn hơn thì không hoàn toàn liên quan...nhập mã hay sinh trắc về bản chất chỉ tương tự lớp interface nên ko thể liên quan đến cải tiến bảo mật (trừ hình thức đánh cắp ở cấp độ vật lý)
@Duy Luân : Cái quan trọng nhất của WebAuthn đó là bạn không cần sử dụng password nữa, thứ rất khó nhất và dễ bị đánh cắp.

Ý bạn là "khó nhớ" chăng?
Sẽ sớm thôi LifeID một ứng dụng phân tán chạy trên nền tảng Rchain sẽ đưa những thứ này ra rìa. Hãy tin T đi, vấn đề chỉ là thời gian bất chấp Rchain đang mắc một số khó khăn về tài chính.
Dùng USB chắc không ổn vì nỡ có ai lấy của mình dùng thì sao?
Vntech1010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoainam_002 USB đó lại yêu cầu vân tay để sử dụng, vậy nên phải là chính ngón tay của bạn trỏ vào mới được
thấy bài thế này mà chưa thấy áp dụng gì cả
ngon, hôm bữa mới đặt mua con yubikey trên fado, đang trên đường về !!!!
www.amazon.com/Yubico-YubiKey-Factor-Authentication-Security/dp/B07HBCTYP1
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ đăng nhập vào tinhte.vn để comment đồng này chỉ cần nhìn cái là xong. Thật vì diệu
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tương lai tất cả smart hết mà. Mình toàn đăng nhập bằng mống mắt trên N9, tiếc là mấy cái ngân hàng thì vẫn phải dùng vân tay để đăng nhập và thanh toán. Dù sao cũng ko cần phải gõ pass hay nhập OTP gì nữa
beboylqt
TÍCH CỰC
5 năm
Và một khi hacker nó lấy được thông tin về vân tay hay mống mắt của bạn để đánh cắp tài khoản ngân hàng thì lúc đó đi thay mắt và đi ghép tay khác à? Cứ như password truyền thống thích đổi lúc nào cũng đc cho nhanh. Đâu có ai đảm bảo được các trang web đó không làm lộ thông tin về vân tay hay mống mắt của mình!
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình rất thích đăng nhập kiểu này. Vì hacker cũng ko thể hack được mật khẩu của mình từ xà và đăng nhập trái phép.
mình thường xuyên nhập mật khẩu vì để lâu sẽ quên kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019