Satechi ra Type-C Hub mới cho Macbook Pro: thêm cổng HDMI và Thunderbolt 3

Didu
13/5/2017 7:10Phản hồi: 94
Satechi ra Type-C Hub mới cho Macbook Pro: thêm cổng HDMI và Thunderbolt 3
Satechi vừa ra mắt phụ kiện mở rộng kết nối hoàn toàn mới cho người dùng Macbook Pro Touch Bar mang tên Type-C Pro Hub. So với hub mở rộng mà Satechi đã ra mắt trước đây thì hub mới trông có vẻ đẹp và hoàn thiện tốt hơn, cũng như bổ sung thêm nhiều kết nối bên cạnh USB, thẻ nhớ. Cổng HDMI và Thunderbolt 3 trên hub này sẽ giúp người dùng MacBook Pro mới xuất hình ảnh và truyền dữ liệu thuận tiện hơn.

Type-C Pro Hub có thiết kế khá đẹp với vỏ nhôm hoàn toàn và sẽ được bán với hai màu bạc và xám không gian, không có màu hồng. Hub này sẽ kết nối với MacBook Pro qua hai cổng USB-C, cũng vì kết nối qua hai cổng cùng lúc nên sẽ chắc chắn hơn so với hub trước đây của Satechi có thiết kế tương tự. Ngoài các cổng mở rộng USB 3.0, khe thẻ microSD, SD hay cổng C thì hub này có thêm một cổng HDMI và một cổng Thunderbolt 3. Cổng HDMI hỗ trợ xuất hình ảnh 4k ở 30Hz, còn Thunderbolt 3 là 40Gb/giây. Satechi sẽ bán ra Type-C Pro Hub với giá 99,99 USD.

SATECHI_typeC_MacbookPRO_NEWexpansion_silver_ENV4.0.jpg satechi_aluminum_type-c_pro_hub_adapter_for_2016_macbook_pro_13e2809d_and_15e2809d.jpg satech_type-c_pro_hub_macbook_pro_13_and_15_in.jpg

Nguồn: 9to5 Mac
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp nhỉ, mới thấy trên idownloadblog xong
lac714
CAO CẤP
7 năm
Đẹp và gọn.
30 Tháng 2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple toàn phụ kiện xịn, được nhiều hãng support tận răng, mỗi tội giá toàn trên trời mà răng ở ngay trong miệng nên có support thế, nữa thì cũng không thể bẻ răng tung lên trời cho chúng nó sup... 😁
_ Nhìn hình macbook pro với 2 cục to đùng 2 bên và 1 đống dây nhìn phát sợ lmao 😁 Macbook ko còn là thiết bị " đỉnh cấp " nữa rồi, so với Macbook pro 2015 đúng là thua xa về độ Pro.
Đống đồ dành cho Apple nom chất vãi [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

@crazysexycool1981 Để thế này mới biết được 7 plus nó to đến mức nào
xanyo
TÍCH CỰC
7 năm
@crazysexycool1981 em thì nghĩ ngược lại. bỏ hết cổng kết nối để gắn thêm 2 cái của nợ này vào nhìn dị hợm vcc
Đấy. Cái tiện của cái cổng nhỏ nhỏ cắm chiều nào cũng được đấy
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá chi là rườm rà.
PhAnh1997
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn thích thật ấy, mỗi tội phụ kiện ngon cho đồ Apple thì giá toàn trên trời.

Sent from my iPhone
Con iphone phải lật ngược lại để người ta thấy cụm camera. Bảo rằng iphone 7 cộng đấy
30 Tháng 2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@theongyen Bác quả là có con mắt tinh tế 😁
boyyeugirl
TÍCH CỰC
7 năm
@theongyen 7+ hàng trưng bày nên phải up xuống đỡ bị lộ mà bác
Cái USB kia của Kingston rất hay được đem ra làm mẫu nhé. Mình cũng có 1 cái hehe.gif
@bud's dòng dâta travel dùng khá tiện , con của mình quang quật mãi vẫn ngon :3 , mà bản 2 có 16gb à :v
kankakyn
ĐẠI BÀNG
7 năm
bỏ cả đống tiền để nâng công nghệ lên usb -c cho sướng để rồi phải mua hub chuyển đổi về các cổng cũ hơn. thật là tốn tiền và nghịch lý.
anhtuhn
TÍCH CỰC
7 năm
Sao không hãng nào làm Thunderbolt 2 or Mini DisplayPort nhỉ. Còn cả đống adapter, cables không muốn bỏ vì tốn không ít tiền.
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái hub này nó có nặng quá so với cổng usb c không mọi người? Em thấy cổng usb c nhỏ mà thấy gánh nguyên cái hub này cũng cục. Còn nếu cái hub này tiếp xúc xuống bàn luôn thì mới ổn
tuzebra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ductrannn [​IMG]
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn đến nản
Dây nhợ lòng thòng.
Quan trọng là phần adapter này có đủ dày để chạm đến mặt bàn, làm điểm tựa không, chứ mấy adapter kia nhìn thì mỏng đẹp nhưng điểm tựa duy nhất là cổng USB-C rất lỏng lẻo, cắm ko cẩn thận còn gẫy luôn chân USB.

Nhìn đám adapter mà thấy ớn với bác Tim Cock
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@nh Phú Em phân vân giống bác nên chưa mua. Còn cổng usb c thì em nghĩ là nó tiện với em
phat277
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ductrannn múc tới đi bác, cắm bằng 2 cổng USB-C thì sao mà ko chắc
@@nh Phú 1.bạn có bao giờ thấy ai cắm kết nối với laptop nhiều vây chưa
2.bạn có thấy laptop nào có nhiều cổng kết nối vậy chưa
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
Mình cần cổng LAN nên mới mua cái hub satechi bản có dây nối dài như lần trc cuhiep review, chất lượng hoàn thiện cũng tốt hơn nhiều so với cái trên tay của cuhiep.

Mới xài đc vài tiếng, cảm giác là đáng tiền hơn so với những hub khác mình đã dùng 😁
He he. Lúc nào cần dùng mới cắm vào thôi, dây nhợ lằng nhằng thì có xài hub hay không nhìn cũng tởm như nhau, có điều lúc không dùng thì nhìn máy gọn gàng hơn hẳn những con lap khác.
viper4595
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhnkt Hi bạn, bạn có thể cho mình biết mua ở đâu ko ? Tks!
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@viper4595 Mình mua thẳng trên amazon qua giaonhan247, mình có gửi chi tiết hơn trong inbox ấy, cậu vào check nhé.
viper4595
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhnkt Tks bạn !
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhnkt thấy chuột là biết đẹp trai rồi. Con chuột xài ngon không bác ơi
kaoxofuto
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn hài thật 😁
boozyer
CAO CẤP
7 năm
má ơi đẹp quá, mỗi tội vừa mua 1 cái hơn 1 củ, dùng cũng đủ nhu cầu mà thiết kế xấu hơn nhiều.
MÌnh để ý thiết kế con này có cái tốt hơn so với các con có thiết kế tương đương của các hãng khác là phần thân nó làm phình ra để đáy của hub chạm đc xuống mặt bàn nên sẽ chắc chắn và an toàn cho cổng type C hơn. :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019