Satechi ra Type-C Hub mới cho Macbook Pro: thêm cổng HDMI và Thunderbolt 3

Didu
13/5/2017 7:10Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác tư vấn em 1 cái adapter chuyển từ type sang vga cho con MB 2016 với. mua hàng hịn thì giá chát quá, mà mua tầm trung chả biết có tương thích không nữa?
Đang tính mua 1 trong 2 con này không biết có bác nào xài chưa có đánh giá với. xuất hình ảnh ra màn full HD ổn chứ
http://www.lazada.vn/cap-usb-type-c-to-vga-ugreen-40274-cao-cap-ho-tro-1080p-4320371.html?ff=1&boost=2
http://www.lazada.vn/cap-chuyen-doi-usb-31-type-c-sang-vga-unitek-y-6308-2356291.html?ff=1&boost=2
khổ chưa.
mrlink
TÍCH CỰC
7 năm
bác nào ở HN bán cái này inbox em với
Yasu.Nov
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon nhỉ có khi phải múc thôi
maxman2204
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngớ ngẩn và đần độn . Đó là tất cả những gì macbook đang làm.
vn_soft
CAO CẤP
7 năm
Trông như thằng Bệnh nhân ung thư giai đoạn cuối. Người toàn dây.

echconlun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã đặy amazone còn 1 tuần nữa là trên tay
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
Giồi ôi, đôi co với thằng trẻ con với gì hả bác. Kệ xác nó đi, đã dốt với hèn thì làm mẹ gì có cái gì mà chả ngồi chém gió 😆
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
mỗi con này mình thấy dùng đủ function trên Mac nên quất, chứ mình ko thích ngoại hình con này lắm, giống chuột cống vồn, to quá 😔
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@minhnkt Độ nhạy lúc rê chuột thì sao bác? Con mouse 2 em thấy còn kém hơn con chuột dây misumi 140k, mặc dù đã cài maxspeep 😔
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@Hocxit Mình không chơi game nên độ nhạy tầm 1000-1200 là quá đủ rồi, mình cũng ko mua magic mouse 2 để so sánh, vì ko ưa từ magic mouse 1, tuy nhiên với bluetooth v4 và support cả đầu unify thì với mình là quá đủ, chẳng gặp hiện tượng giật lag hay delay bao giờ.
Magic mouse 1 thì có nhé.
Tốc độ chuột, độ nhạy cao mà bề mặt lởm khởm cũng sẽ cho cảm giác chuột không smooth đấy nhớ.

Thực ra mình trc đây cũng dùng chuột ko dây của logitech khá nhiều rồi, chả vấn đề gì, ớn cái là chuột éo hỏng, chỉ có hỏng pin, mà pin hỏng thì khỏi trông đợi gì vào bọn bảo hành (tớ toàn mua của SVHouse), đành ném chuột đi.

trc khi mua con này mình cũng tìm thông tin về pin thay thế cho nó và mình thấy pin cho con này có part_no: 533-000088, xài chung với touchpad T650, mua trên amazon rẻ bèo.
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhnkt thay pin được luôn á hả bác?
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@Ductrannn pin tự thay được 😁 mà có cái gì đâu, tháo chuột ra thay cục khác vào là xong
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhu cầu mình chỉ cần dùng USB 3.0 mới mua con Aukey CB-C12 thấy hài lòng
Hub_Aukey_CB-C12 (1).jpg
Con này ở SG thì mua ở đâu nhỉ?
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
mấy con cấm sát máy nóng kinh dị , ko biết mấy con có dây có đỡ không
Mình cũng vừa mua 1 cái Satechi Slim Aluminum Type-C Multi-Port cho macbook pro 2017. Mua hàng chính hãng trong cửa hàng 65$, mà cắm màn hình rời qua hdmi có vẻ không ổn đinh, lúc được lúc không. Hôm qua cắm mãi không được, rút ra cắm lại 3- 4 lần thì nó làm bootcamp bị lỗi màn hình xanh.
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhiep_rus May quá, trước định mua con này, sau rồi đắn do mãi quyết định mua con Aukey bên phụ kiện dế yêu vì nó bảo hành dài. chạy ngon lành. 😁
@Foxxxxx Con của bạn mua bao nhiêu đấy? Có ra dc hdmi ko? Đang tính mua zin của apple
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhiep_rus Ra HDMI ngon lành bạn ah. Trước mua 1.8tr. Giờ còn có 1.5tr: http://pinsacdienthoai.net/hub-usb-c-aukey-cb-c49-chia-hdmi-sd-microsd-usb-3-0-usb-c-power-delivery-id631.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019