Sau 30 năm cất trong kho, máy tính Apple II vẫn chạy bình thường, chơi game hồi xưa, data còn nguyên

ND Minh Đức
18/2/2019 10:37Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẳng cấp apple có khác.. dùng toàn các thành phần cao cấp mà
Công nhận đồ apple bền thật, mình còn con ip5 tới giờ vẫn chạy tốt, chỉ có điều pin chai thôi
vietanh8286
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lâu mới trở lại. Vào đây thấy vẫn có nhiều bạn cuồng tín thế. Tất cả chỉ là 1 cái máy của 1 hãng công nghệ thôi. Nên nhớ đồ dùng bền hay không là do mình, là yếu tố chủ quan. Khách quan mà nói thì 1 thiết bị điện tử để đc lâu như vậy thì còn do thời tiết, độ ẩm và cái kho của ông gs này như thế nào.
sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc bài này làm mình nhớ con 386 - 66MHz, ram 8MB, hdd Quantum 40MB, đĩa mềm 3.55, vga 128kb 16 màu, màn 14 inch, no sound card. Code pascal cả đêm mới đc 2000 dòng lệnh, ctrl + f9 quên save ...
vietanh8286
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sirnvad Bác này chắc dùng máy tính pentium MMX trước 1997. Thời mình bắt đầu tiếp cận là 1 con HP compaq, chip pentium MMX 166Mhz, hdd quantum 2GB, fdd 1.44, vga 1MB 256 màu
@sirnvad 386 chắc là phải trước 1992 à bác? em nhớ mang máng năm đó ông anh họ em mua 1 con máy 486 về nhà mà oách nhất xóm. lúc đó bác code dạo rồi cơ à?
khanhtuoi
TÍCH CỰC
5 năm
Ăn nhằm gì, ở bên anh bạn 17/2/1979 có lô chân gà ướp lạnh 40 năm còn ăn được cơ mà.
https://news.zing.vn/can-canh-so-thit-dong-lanh-40-nam-o-trung-quoc-post552621.html
Nhìn mấy cộng cab kia không giống cab cũ!
Với sự ra đời của HDH Windows thì máy tính Apple đã thoái trào!
@Mỹ.
TÍCH CỰC
5 năm
Ông cố tổ của giống loài Apple 😆)))
Đó là cả 1 gia tài
mới từ 1983 thì bt mà. mấy năm trước cũng bọn mẽo móc từ biển lên cái tàu sân bay bị chìm từ thế chiến 2 và nó công bố vẫn còn hoạt động tốt 😁:D:D. mấy con redbull hay nói c** mẽo thơm nọ kia, đó, nó thơm vậy đó :D:D:D
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
vài bữa nữa bên samhoa giựt tile " Phát hiện một con cá khô cất bếp , sau 40 năm nó vẫn không ướt. Ăn vào mặn chát"😁:D
Watarou
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple 2 hình như không có Graphic Mode nhỉ, có mỗi Text Mode thôi mà sao lại lập trình game được nhỉ
@Watarou Bác chưa chơi Dos game bao giờ à?
Watarou
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kkzbanana máy IBM Compatible có chip đồ họa còn Apple II làm gì có chip đồ họa, nó sinh từ CPU mà
@Watarou Dùng software có gì lạ đâu bác.
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Apple thời xưa xài bao bền, Apple thời nay xài toàn lo hỏng vặt, nâng cấp firmware thì không dám nâng sợ lỗi, nóng máy, hao pin các kiểu 😔
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
bán con này đi lại mua đc mấy em mac pro. sài 1 em và cất vài em trong kho 30 năm sau bán đi lại đc mớ đồ táo khác 😆
Nếu mà đem bán chắc được cả đống tiền
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ cũng có 1 con lỳ ko kém là con ipad, xài thường xuyên và sạc mỗi ngày mà mấy năm vẫn tốt chán. Con kindle fire hd thì sau 2 năm chai pin bỏ luôn.
Lovef17
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bây giờ mà MacBook cũng được bền như thế này thì tốt
có tiền rồi , lục lọi ra hàng hiếm
Cái máy tính nào chả thế, nếu k phải để trong môi trường khắc nghiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095