Sau 4 năm, cuối cùng thì GoTiengViet trên macOS cũng được cập nhật, nhiều thay đổi, ổn định hơn

ND Minh Đức
8/3/2018 9:53Phản hồi: 208
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CpT
TÍCH CỰC
6 năm
Mình mới load cái app này về thử thay cho Unikey. Kiểu gõ mình set là Telex, mọi cái khác đều default setting nhưng hông hiểu sao khi mình muốn type 'gô' thì nó toàn ra 'goô', tương tự khi muốn 'hê' nó toàn ra 'heê'. Bạn nào biết cái sửa không? Mình đang dùng v2 beta 2 win 10
CpT
TÍCH CỰC
6 năm
@CpT Mình để ý kỹ thì lỗi này chỉ xảy ra trên address bar của browser.
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình xài bộ gốc có sẵn thấy ngon mà ta, đâu thấy có vấn đề gì, sao thấy ai cũng muốn cài Gõ Tiếng Việt vào nhỉ :rolleyes:
Đang gõ thử trên bộ gõ mới của Trần Kỳ Nam 😁
Tốc độ có vẻ nhanh hơn
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
6 năm
e dùng Exel gõ HỘP -> HÕP. bộ gõ nào cũng bị vậy, bác nào biết fix chỉ e với, e mò mẫm google ko thấy có 😔
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giainhanhl Bạn dùng font chữ Times New Roman cho toàn bộ trang tính xem còn bị không nhé. Do font chữ mặc định + độ cao của ô không đủ nên hay bị thế.
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1234hdpa e vẫẫn đang dung Times New Roman bác ạ 😔
bao năm nay gõ Telex thì ] -> ư, [ -> ơ, còn gõ bộ này thì ] -> ơ, [ -> ư, ngược hết cả không thể quen được
anhphu195
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tieudaolangtu mình toàn dùng uw nên cái đó không ảnh hưởng nhiều 😆 à mà mình không bị cái đó nhé
mình toàn dùng bộ gõ có sẵn trên Mac
sao mình vẫn bị lỗi gõ chữ đầu có dấu trên trình duyệt bị duplicate nhỉ, bị ở tất cả trình duyệt firefox, chrome, safari.
Screen Shot 2018-03-09 at 08.47.49.png
Vẫn ngu như thường
Nếu sử dụng chức năng kiểm tra chính tả và tự động khôi phục thì từ chịch không gõ được
phuongsweet
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mình dùng bộ gõ mặc định của Mac có làm sao đâu nhỉ? điều gì hay ở GoTiengViet để mình phải cài thêm nó?
shibaaa-
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái logo bê đê quá à 😔
Mình dùng thử bản mới nhất của GoTiengViet trên windows là bản v2 beta2 thì vẫn bị lỗi : khi chữ có kí tự Đ mà đứng đầu dòng thì khi gõ chữ DD để có Đ in thì vẫn hiện ra DĐ
quá hay, đúng cái e đang cần😃
Averell
ĐẠI BÀNG
6 năm
em hỏi ngu tí, shortcut để chuyển giữa tiếng Anh và tiếng Việt như thế nào?
Để update lên thôi
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng với mấy phần mềm thiết kế thấy ổn hơn bộ gõ mặc định
- Với Photoshop thì bản hiện tại khi dùng ha nút [ ] để thay đổi độ lớn brush không bị xóa layer nữa. (bản gõ tiếng việt trước bị, bộ gõ mặc định không bị)
- Với Illustration không bị cái lỗi ngu xuẩn của bàn phím mặc định là khi đánh 1 từ tiếng việt nếu dùng bàn phím mặc định rồi chọn con trỏ vào giữa đoạn văn bản nhấn 1 nút bất kỳ nó sẽ "paste" cái từ tiếng việt khi nãy đánh vào giữa đoạn văn luôn. Với GTV thì không bị lỗi đó nữa nhưng tốc độ đánh tiếng việt trên Adobe Illustration của GTV thì bị chậm rất nhiều, nếu đánh nhanh sẽ bị sai từ. Cơ mà chấp nhận được vì thực tế không ai đánh cả đoạn văn dài vào Adobe Illustrator bao giờ 😁
update lâu thế ai chơi
haichau_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai xài GoTiengViet bị lỗi như mình không? Nhiều khi đánh chữ với tốc độ nhanh thì nó bị mất chữ. Vì lỗi này mà mình lại quay về với trình gõ mặc định.
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
@haichau_it Mình chỉ bị khi đánh trên mấy phần mềm Adobe thôi. 😁
dung.nq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haichau_it Mình gõ nhanh thì bị mất chữ đầu tiên. Hiện tại mình đang bị lỗi không gõ được tiếng Việt, chuyển kiểu gõ, bảng mã gì cũng không bỏ dấu được nên đành quay lại bộ gõ mặc định
Chia sẻ với a em link App icon được customize lại font không ngoằn ngoèo. Đã thử đổi qua icon flag VN và US thử mà phần mềm không đọc được ra nguyên cục trắng nên phải dùng ký tự.

https://www.dropbox.com/sh/2e5nfyou1rdxhu0/AACXovrh5poWxVaHhKTGdrIga?dl=0
Screen Shot 2018-03-09 at 11.04.01 AM.png
Screen Shot 2018-03-09 at 11.04.01 AM.png
@Ái Trần Quang Thực ra bản này vẫn còn dính lỗi chữ "Huờng". Vì thói quen mình gõ bỏ dấu sau khi kết thúc từ quen rồi.
DX_
TÍCH CỰC
6 năm
bạn nào còn bản cài cũ 2.0.1 hoặc copy 2 cái icon không ạ, icon mới uốn éo xấu quá.
@Đồng Red Link comment em bên trên đó bác
DX_
TÍCH CỰC
6 năm
@Ái Trần Quang Ko biết cách nào làm cho nó retina ko ta, cứ mờ mờ hen
@Đồng Red @2x rồi đó bác ơi. Tăng size lên nó to đùng :v. Chờ bác nam sửa code để hỗ trợ .icns thì mới được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019