Sau Apple và Amazon gia nhập vào câu lạc bộ nghìn tỷ USD, theo bạn tiếp theo là ai?

Hassler
4/9/2018 16:56Phản hồi: 123
Sau Apple và Amazon gia nhập vào câu lạc bộ nghìn tỷ USD, theo bạn tiếp theo là ai?
Vừa mấy tuần trước chúng ta được thấy Apple vươn đến tầm công ty có trị giá nghìn tỷ USD thì hôm nay đến lượt Amazon gia nhập vào câu lạc bộ nghìn tỷ này khi giá cổ phiếu của họ đạt ngưỡng 2.050,27USD/1 cổ phiếu. Nếu đem con số này nhân với số cổ phiếu hiện tại đang có trên thị trường của Amazon là 487.741.189 thì con số sẽ vừa đạt ngưỡng nghìn tỷ USD.

Cũng từ kết quả này, trùm cuối của Amazon Jeff Bezos 54 tuổi đã trở thành người giàu nhất thế giới với số tài sản lên đến 166 tỷ USD, phần lớn là từ số 16,3% cổ phiếu từ Amazon. Tuy nhiên Jeff chỉ nhận lương theo kiểu hình thức với thu nhập từ lương chỉ có 81.840 USD trong năm 2017.

Vậy là chúng ta đã có anh Apple và anh Amazon đạt nghìn tỷ, theo báo cáo vào tháng 05/2018 thì có anh Microsoft với 760 tỷ và anh Alphabet có 745 tỷ là 2 anh có khả năng đạt ngưỡng nghìn tỷ có khả thi nhất. Vậy theo bạn tiếp theo sẽ là công ty nghìn tỷ nào? Alphabet Google hay là Microsoft?

Tham khảo Business Insider
Ảnh Bingletech
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lẽ để mừng việc này mà tuần trước Amazon gửi tặng giftcard 5$
anytui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như bạn này có đánh nhầm một chút về chỗ " ...Vậy là chúng ta đã có anh Apple và anh Amazon đạt nghìn tỷ, hiện tại còn anh Microsoft với 760 triệu tỷ và anh Alphabet có 745 triệu tỷ... "
@anytui Em gõ nhầm ah, cảm ơn bác 😃
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anytui hỏi anh em tinh tế, có bác nào dị ứng với cái icon này ko nhỉ 😃
Wru5224
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhhai.bk Tùy câu trả lời thôi bác, nói chung là icon này lúc thì thiện cảm lúc thì ngứa mắt chỉ muốn táng vào mặt thằng dùng icon đó ^^
bravery10
TÍCH CỰC
6 năm
Tiếp theo là Aliculi
Đẳng cấp Mỹ, giá trị thật. Chắc tới Mic và Alp quá.
@thanh.vohong Mic chắc nhanh hơn
Em rất ngại khi bình luận về tiền bạc , vì những con số này nó chẳng bao giờ có ở một công ty nào đó trên đất nước của em . Nhưng nếu dự đoán thì em vẫn cứ dự đoán là sẽ có một tập đoàn của VN lọt top ... có thể là tập đoàn B>>...
@uthalinh Trên thế giới còn khó nữa mà bác, việc gì phải lôi Việt Nan để thấy sự khập khiễng trong suy nghĩ như vậy 🤔
@uthalinh Ồ..bằng MỒM thì Bkav vượt cả Google hay Facebok về lượt truy cập và khả năng kêu ÉC ÉC ấy chứ!!! Haha...
@uthalinh Đất nước đang mong chờ các bạn phấn đấu đấy. Cố lên đừng lo cho tập đoàn B hãy tự lo cho bản thân đi. ^^!
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thomas Trường Hồi 2011 bắt đầu chập chững dùng máy tính thấy vi diệu vcl :v
@tuanokvt Bản thân thì k phải lo. Chỉ lo cho đồng bào bị ăn phải bùa mà rước đồ thải về TIỀN MẤT TẬT MANG thôi. Sống phải biết nghĩ đến người khác chứ!!!
cyan.1618
TÍCH CỰC
6 năm
BKAV, Vinfast 😁
@Thomas Trường Có cổ phần thì cũng giàu kha khá. Thấy bác cmt tiêu cực nhiều quá nên ý kiến vậy thôi.
@tuanokvt Haha...doanh thu nguyên cái tập đòn chém gió có vài chục tỷ mà cổ đông kêu éc éc là GIÀU thì biết Elite cỡ nào rồi. Éc éc xong thì lượn giúp, cò nhé. Chưa mở mồm là thấy mùi rồi.
@Thomas Trường Mình nghĩ tính cách của bác ở ngoài là ng nhỏ nhen và ganh tị và thù dai.
@tuanokvt Haha...Cám ơn cò mồi quá khen. Về chỗ!!!
Đacosa nhé 😁
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero of Newage vào CLB lâu rồi bác =))
75109
TÍCH CỰC
6 năm
Tiếp theo là Samsung 😁
peterh
CAO CẤP
6 năm
@75109 Mình nghĩ là kiếp tiếp theo chứ.
@syhung92 Bài biết này đang nói về mỹ thằng não à. M thấy bài viết nó nói đến 4 đại gia công nghê mỹ k hả não. Quote ngu mà thích thể hiện à
75109
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen vanvannguyen Mày thấy 4 đại gia công nghệ Mỹ đứng top thì mày nghĩ cái khảo sát này chỉ riêng Mỹ hả thằng đần ? Não mày dùng Tide hay Omo mà trắng thế ?
@75109 T nghĩ não bà già m lúc có bầu m bã ủi đồ nhiều quá nên não m k có nét nhăn hay s á. Về hỏi bã lạ đi thằng đần
cristiano2
ĐẠI BÀNG
6 năm
BKAV của anh Quảng nhé, các sản phẩm của anh Quảng luôn dẫn đầu hoặc được so sánh tốt ngang ngửa với những sản phẩm đứng đầu thị trường nha
@cristiano2 ha ha bác vui tính vãi shit
@cristiano2 Ảnh không hài lòng với Sam và Táo thì sp của anh ấy hơn hẳn chứ ngang gì, bác?
Chắc sẽ còn lâu lắm mới có công ty nghìn tỷ USD nữa.
Facebook
anh_hai77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Alibaba và 40 tên cướp
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
google và anh mi. lên là lên 😁
Chắc là công ty mẹ của Google rồi Facebook
lom_comsg
ĐẠI BÀNG