Sau thất bại của Android, Chrome OS là niềm hi vọng mới của Google để cạnh tranh với iPad Pro

Duy Luân
14/10/2018 9:59Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố gặm cái miếng bánh trong khi cái bánh này càng nhỏ lại. Mà không biết là có gặm phải phần mốc meo hay ko 😁
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
app của nó thì sao các bac nhể
đang thèm muốn MacOS đc hỗ trợ full trên máy thường
mò mẫm hackintosh mãi vẫn gặp nhiều lỗi vặt
ngoài win ra chỉ có MacOS là ngon
Canh tranh với surface mới đúng chứ nhỉ
Vẫn còn mới quá. Chờ một vài năm nữa mới chín muồi.
Cạnh tranh với iPad pro, nhưng cái giá của em PixelSlate này cũng cao ngất ngưởng.
u11dead
TÍCH CỰC
6 năm
tưởng giờ chỉ có mấy ông bà già với trẻ con xem youtube thì mới dùng ipad thôi chứ nhỉ. Vẫn còn rảnh để cạnh tranh ở mảng này à?
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
Androi thất bại như thế nào nhỉ? Nó đang là hệ điều hành phổ biến nhất trên điện thoại mà?
@sonysaigon đang nói tablet
Hóng chorme os chết 😃
nhà thì lúc nào cũng có 1 con Ipad quăng lăn quăng lóc mà gần như chả bao giờ xài trừ khi muốn stream phim lên cái apple tv. Nói chung mình chả thấy mấy cái mtb hữu dụng chỗ nào cả khi mà bây h cái laptop cũng chỉ tầm 1kg
chotoi
CAO CẤP
5 năm
@westlifeplaywar Tại không biết tận dụng ưu thế của mtb.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Có làm đc như máy tính không !? Rất nhiều thứ ko làm đc như máy tính đơn giản như tôi muốn syns nhạc itune bằng google có đc ko !? 😁
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
chạy chrome thì muôn đời thua,bản thân nó quá tệ r
Cứ quay loanh quanh thế này chắc lại chả nên cơm cháo gì. PC thì không lại được Win rồi, app tương thích màn hình lớn trên Android thì quá tệ. Cạnh tranh sao đây.
quickkute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào có link download Chrome OS không cho em xin
esata
CAO CẤP
3 năm
Hình như nó không cài legacy mode nên tôi chả quan tâm mấy. Còn máy mới mạnh hơn nhiều thì chả thèm Chrome OS làm gì.
Khó có cửa cạnh tranh đấy
Đang dùng chromebook gõ tiếng việt trên phím ảo được, trên bàn phím ngoài thì ổn. Hi vọng google fix lỗi này
VUHEO
TÍCH CỰC
3 năm
Gõ được với gõ ổn thì cần fix gì nữa hả bạn. Đang dùng Chromebook Lenovo Flex đây bạn ơi, máy chạy nhanh lắm, dùng app android rồi cài thêm linux nữa thì cái gì nó cũng xơi được hết cả.
Nói thêm chút về cái vụ gõ tiếng Việt nhé: bạn cần phải cài Unikey trong Extension của Chrome chứ không phải thêm bộ gõ tiếng Việt trong Setting nhé, cái mặc định của Chromebook thường bị lỗi chữ "đ"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019