SE UIQ3 Phone nào đáng giá nhất?

viettreo
3/5/2008 4:29Phản hồi: 343
Thấy các cao thủ UIQ3 nhà ta bàn luận SE phone sôi nỗi quá, mình tạo cái Poll này để các bác vào vote cho vui. Xem SE phone nào đáng mua nhất trong mối tương quan với chất lượng.

Mình đã dùng qua P990i, P1i, W960i thấy P990i chụp hình đẹp nhất (mặc dù 2.0 MP), W960i nghe nhạc đã nhất nhưng nhập liệu thì chán lằm, P1i là dung hòa mọi mặt. Cuối cùng thì vote cho W960i vì dung lượng và chất lượng âm thanh của nó quá hoàn hảo mà khả năng hỗ trợ công việc thì không đến nỗi nào.
343 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn em Vote cho P9 thân yêu vì yêu cái dáng vẽ "gồ ghề" rất manly của em nó, tính năng quá ổn, giá cả hợp lý và chỉ mắc 1 tội là RAM quá ít...nhưng công bằng mà nói thì em nghĩ P1 là toàn diện nhất...anh em nào xài P1 thì ủng hộ P1 đi nào ^^
vote cho p1i. vote cho p990. xài W960 2 ngày rồi, ko lấy em nó vì...ko thấy nó hơn p1i chỗ nào ngoài cái ổ 8gb. nghe nhạc cũng ko hơn đâu. còn hoài niệm dấu yêu thì mình thương em p990( đang xài 2 thằng p1 và p9 nè), đến với sony từ em p990 và ghiền nó, đoạn tuyệt với symbian 9.0, chia lìa vĩnh viễn với Window mobile ( thằng này ứng dụng vọc đã nhất, có nuối tiếc khi xa lìa nó) và biết là sẽ gắn bó thằng Se này dài dài, dài lắm😃
Bỏ phiếu cho p1i vì đang dùng em này, giá cũng không cao mà dùng tốt. Em w960 chưa cầm qua bao giờ lên không có ý kiến gì cả
hnacud
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình ủng hộ ý kiến của viettreo. P1i dung hòa về mọi mặt, hơn nữa bây giờ giá cũng khá hạ rồi.
at007
TÍCH CỰC
16 năm
1 phiếu cho P9:wink0st:,nhìn dáng của em nó ăn đứt các môden điện thoại cùng loại về manly:cools:
Son_Do
TÍCH CỰC
16 năm
Mình thấy P990i về cơ bản vẫn hay hơn P1i mặc dù tính năng không bằng. Nếu P1i có cái flip kinh điển của dòng P9 thì mình sẽ suy nghĩ lại. Một phiếu cho P990i.
P1i
ĐẠI BÀNG
16 năm
tình yêu sét đánh thì vẫn là P990i, nhưng rồi thủy chung thì lại là P1i. Thích P990i, yêu P1i, mơ mộng tới W960i 😁
1 phiếu cho P1i 😃
tui iu P90, dũng mãnh, phong độ của đấng nam nhi, vote cho P9.
P1i mang sức mạnh của P990i trong một vẻ bề ngoài hết sức thanh lịch, tại sao không phải là P1i nhỉ? Bạn đã đọc, xem về P1i chưa? Hãy xem trước khi bình chọn nhé. Xem tại đây: http://tinhte.com/cong-nghe/symbian/1263/
Hì, 1 trong 2 cái P1i và P990i đều ok cả 😁
Trong những điện thoại trên thì P1i là lựa chọn tốt nhất vì tính năng, hiệu quả sử dụng và dáng gọn, đẹp. Nhờ có RAM dung lượng lớn nên p1i có khả năng chạy nhiều ứng dụng cùng lúc mà vẫn không bị treo hoặc đơ. Với kiểu bàn phím QWERTY P1i hoàn toàn có thể thay thế PC trong công việc văn phòng nhất là sau khi Đoàn Anh Tài hoàn thành bộ gõ TV nên việc soạn thảo văn bản bằng TV như làm báo cáo trên tàu, xe chuẩn bị cho hội nghị hay cuộc họp quan trọng mà chưa chuẩn bị kịp được thực hiện dễ dàng. Bạn cắm tai nghe để thưởng thức âm nhạc du dương trong khi vẫn đánh máy báo cáo hoặc tìm kiếm thông tin trên mạng thậm chí cùng lúc chat với đồng nghiệp trao đổi thông tin v.v trên đường đi làm. Ngay trong hội nghị bạn có thể kiểm chứng các ý kiến phát biểu hoặc đưa ra ý kiến chuyên môn riêng nhờ việc kết nối dễ dàng với internet hoặc check mail . Với P1i bạn có thể cài đặt từ điển , sách điện tử do bạn tự tạo ra để tham khảo, nếu là sách viết bằng tiếng Anh thì bạn vừa đọc sách vừa có thể tra nghĩa của từ theo kiểu click and see dễ dàng. Việc bảo vệ tính riêng tư cũng được thực hiện dễ dàng nhờ chức năng khóa máy dùng mật khẩu bảo vệ. Tóm lại P1i đúng là một người bạn đồng hành không thể thiếu của những ai luôn bận rộn và đảm đương nhiều công việc khác nhau và cả của những ai đang cần nó như là một trợ lý đa tài. Mình chưa dùng P990i nên không biết nó có những chức năng trên hay không, mặt khác p990i có vẻ hơi cồng kềnh so với P1i và mình cho rằng đó cũng là một nhược điểm nhỏ không biết ý kiến các bạn thế nào ?
catnightqd
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vote 1 phiếu cho P1 - Mình mới mua nó. Cứ xem lượng người quan tâm đến 2 thead về cảm nhận P1 và P9 thì biết hihihi.
Đẳng cấp là mãi mãi 😁
conanlinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thêm 1 phiếu nữa cho P1i lịch lãm, cá tính và mạnh mẽ...
Số lượng vote cho P990i cao vì số lượng người sử dụng P990i nhiều (bầu cho mình đó mà), không biết đúng không nhỉ?
Theo mình thì P1i là toàn diện nhất: kiểu dáng gọn đẹp, chụp hình cực đẹp, nghe nhạc cũng rất đỉnh, chạy trơn tru không sợ bị treo.
viettreo
TÍCH CỰC
16 năm
Xem ra W960i ít fan quá nhỉ. Có lẽ dòng này kén người dùng, nhưng nếu bạn nào đã dùng qua rồi thì có lẽ khó rời em nó. UIQ3 mà màn hình cứng như iPhone rất khác biệt.
catnightqd
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em nghĩ W960i VIP quá nên anh em không đủ điều kiện dùng nó. Nếu thu nhập khấm khá chắc em cũng lụm nó về làm vợ :angry6wn: nhưng về kiểu dáng thì em vẫn thấy P1i trội hơn!
Tui bỏ một phiếu cho P9 (đang xài P9 mừ). P9 có flip nên có làm rớt thì màn hình cũng không hề hấn gì (tui làm rớt 2 lần rồi mà vẫn không xi nhê gì). Một điểm nữa là P9 khá "đô con" hơn P1,cứng cáp hơn nên có thằng nào chê mình xài điện thoại gì bự như cục gạch thì móc P9 ra thoải mái phang vô đầu nó. Hê hê. Vũ khí lợi hại đấy chứ.
hehe, mình thì chưa xài P9 hay P1 j cả, up từ em trai K750i lên W960i luôn vì hâm mộ từ lúc mới wảng cáo.....nhưng xài HDH này cứ phức tạp, khó khăn sao đó, nào là phải Sign soft, game thì mới sử dụng *** thiệt là chán 😔
Vote for W960i vì 1 tuyệt tác hoàn mỹ của mọi thời đại :cools:
Trong tất cả đống này em mới dùng P990i, M600i và W950i ( đang dùng ) nên bầu phiếu cho W950i - kết cái dáng đơn giản và thời trang, xem video nét hơn đứt nhiều con giá 4-5-6tr của các hãng khác, nghe nhạc phê
superthien
ĐẠI BÀNG
16 năm
đối với sv tụi e và tầm tiền thì e nghĩ w950i chính là sự lựa chọn sáng suốt nhất!!!
Kiểu dáng đẹp ,bộ nhớ khủng ( dùng làm usb chép tài liệu rất tiện),nghe nhạc xuất sắc,hệ điều hành thú vị ,bạn còn trông chờ gì ở điện thoại tầm giá đó nhỉ ^^? dĩ nhiên e vote một phiếu cho w950i rùi !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019