Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SE UIQ3 Phone nào đáng giá nhất?

viettreo
3/5/2008 4:29Phản hồi: 343
343 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

p990i rất tuyệt😃!

Mình đã xài em p990 được 2 năm rồi mà vẫn thấy hay, mặc dù cũng muốn đổi điện thoại mới vì hiện nay các dòng smart phone ra nhiều và đa năng quá..nhưng chưa biết chọn e nào...
FatCat
ĐẠI BÀNG
14 năm
ít người chọn M600 nhỉ 😃
em có con M600 thấy cũng khá đẹp, tất nhiên là P1 vẫn hơn nhưng xét về tính năng/ xiền thì em thấy con M600 là ổn rồi, mua có hơn 1 củ mà ^^
đào mộ:

P990 chỉ thua P1 cái ram chứ mấy! 😁

màn hình hiển thị và chất lượng ảnh chụp (ko phải độ phân giải) còn khá hơn P1.

khoái nhất là có bàn phím qwety chat chit sướng đời! 😃

voite cho P9 nào........
w960. em chỉ dùng để nghe nhạc vì h phần mềm uiq quá lỗi thời rồi
ng2diep
ĐẠI BÀNG
14 năm
@Rất kết và ủng hộ cho SE từ nhiều năm nay (chơi UIQ từ thời P910i sau này là W960i) nhưng nói thiệt là UIQ chết rồi (chính hãng SE cho nó chết mà) bi giờ họ chỉ phát triển theo Symbian S60v5, WinMo và Android thui. mà chính mình khi chuyển wa nhiều dòng máy khác (iphone 2G, BB8320, Nokia (e 61i, E71i và bi giờ là e72) thì thấy SE hơi bị bảo thủ wá (có vẻ ko đua lại các đối thủ khác) SE là 1 trong những hãng di đầu về MH cảm ứng vậy mà giơ thì sao (x1, X2, Satio ư....hơi bị thất vọng wá) bi giờ vẫn còn iu tên tuổi của SE (thủ con w960i nghe nhạc) nhưng con phone mình dùng thường xuyên và đang hài lòng nhất vẫn là Nokia e72 (wá đủ cho 1 buinessman rùi)
M600i co kieu dang vo doi
W960i là đẹp nhất P1 xấu lém
SE vẫn là nhà sx Smartphone xuất sắc..

Diễn đàn về Smartphone UIQ của SE hiện nay ko còn sôi động nữa rồi vì HĐH UIQ ko còn phát triển nữa...😔 Nhưng theo mình thì các phần mềm cho UIQ cũng đã đủ xài rồi và phải công nhận là ĐT do SE sản xuất rất bền mà điển hình là em P990i mà mình đã sử dụng gần 2 năm nay vẫn còn xài tốt...
Vì thế em P990 được ae vote cho đứng đầu là chính xác...:laugh8kb:
dechelama
ĐẠI BÀNG
14 năm
Minh cung dung qua P990 va P1, nhung thay P9 van la on nhat ma gia ca hop ly nhat. Nhung yeu nhat van la windows mobile, Minh dang dung 2 em, P9 voi em MDA.
p990i thân yêu why not
nói về sức mạnh thì có thể nhắc đến p1i còn về vẻ bề ngoài nam tính thì p990 là vô đối
nhìn P9 vẫn hoành tráng hơn cả, mình ghét cái keyboard của P1i ! vote chú em P9 nhé 😃
1 vé cho p1i. Giá thấp mà xài cũng ok
etanolk52
TÍCH CỰC
14 năm
mình khoái em P9 hơn, nhìn thô cục cục mà lại rất ... tinh tế, rất điện thoại 😁
tui xài p990i 3 năm nay.rất hên là chưa hư....xài bền lắm.tui mua lúc nó 15.000.000dd nên rất quí:p
maiuyman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một phiếu cho P990i, mình đã xài con này gần 4 năm rồi. Hiện tại vẫn đang xài 2 em P9.
anh cu hiep ơi. A giúp dùm em con p1i với em mới xài con này ma mù tịt ah, e taham khảo trên diễn đàn rồi mà chẳng ai nói rõ cả
etanolk52
TÍCH CỰC
14 năm
bó tay luôn. Trên diễn đàn có rất nhiều hướng dẫn mà bảo không có, nếu cần nhiều hơn nữa qua pdaviet, bên đó soft UIQ 3.0 nhiều hơn bên tinhte, chịu khó search đi bạn :eek:
em đang dùng p1i và cũng đã dùng qua w960 ...
em thấy p1i hay hơn..vào mạng nhanh hơn.nhắn tin nhanh hơn..nghe nhạc thì 2 con ngang nhau..hi em vote cho p1i
Hồi đầu tham khảo mua di động, thấy anh em trên diễn đàn hâm mộ P990 quá. Sau 1 thời gian xem xét em đã mua P1i vì P990 nhiều nhược điểm quá:
Thứ nhất, quá nặng để mang theo,cẩn thận tụt quần.
2. Quá to ,xu hướng thời đại bây giờ là pải mỏng nhẹ và gọn gàng như iphone international ấy.
3. Tốc độ cũng quá chậm, P1i bây giờ đã thấy chưa đủ. Tất nhiên phải xét đến cả vấn đề giá cả,nhưng mà cũng nên chọn 1 em tốc độ khá khá 1 chút như P1.
4. Hình thức không pro bằng P1, em thấy có bác cứ chê dáng P1 thì nên xem xét lại cho khách quan. Em đi đâu ai cũng hỏi và khen chứ chưa thấy ai chê cả.
P/s: Em rất tôn trọng sở thích của mỗi người,nhưng ngược lại cũng nên đánh giá 1 cách khách quan.
etanolk52
TÍCH CỰC
14 năm
P990i được đánh giá là một trong những chiếc điện thoại thiết kế đặc sắc nhất của SE, tất nhiên tùy vào khiếu thẩm mỹ từng người, nó được mệnh danh và VIP khi xuất hiện. P1i chỉ là bản nâng cấp của P9 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019