Seagate ra mắt ổ cứng di động 5 TB, không cần nguồn phụ, giá 190 USD

TDNC
16/11/2016 2:54Phản hồi: 50
Seagate ra mắt ổ cứng di động 5 TB, không cần nguồn phụ, giá 190 USD
Seagate hôm nay ra mắt ổ cứng di động 5 TB thuộc dòng Backup Plus Portable và nói đó là ổ cứng di động có dung lượng lớn nhất hiện nay. Yếu tố di động thể hiện qua việc kết nối bằng cổng USB 3.0 và không cần gắn thêm nguồn phụ. Thông thường các giải pháp ổ cứng gắn ngoài cho Desktop có dung lượng rất cao nhưng luôn đi kèm nguồn phụ để gắn cố định một chỗ. Còn với ổ cứng này của Seagate, bạn có thể dùng nó như một cái USB hoặc ổ cứng di động thông thường.

Seagate 5TB Backup Plus Portable sử dụng chung công nghệ phiến đĩa 2.5" với loại ổ 5 TB BarraCuda cũng vừa được giới thiệu gần đây của hãng. Ổ cứng có tốc độ sao chép file tối đa 120 MB/s, có phần mềm để thực hiện các công việc sao lưu dữ liệu, sao lưu lên Cloud và có luôn driver NTFS cho các máy macOS.

5TB Backup Plus Portable dùng vỏ nhôm, kích thước ổ cứng 20,5 x 114,5 x 78 mm và có khối lượng 247 gram. Ổ cứng có 4 màu: Black, Silver, Red và Blue. Bán ra vào cuối tháng này, giá 189,99 USD.

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-1.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-11.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-10.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-9.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-2.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-8.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-7.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-6.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-5.jpg

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-4.jpg

Quảng cáo

Seagate 5 TB Backup Plus Portable-3.jpg
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang dùng em seagate slim backup plus 2TB đây.
rất hài lòng :p, ra em 5TB này sao dùng cho hết 😁
@ecompc Bác mua ở đâu vậy cho e xin giá vớ
ILMHL
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ecompc mem Thiendia thích điều này
@thanhbong0510 mua ở tiki , giá mình mua (mình mua qua thẻ HSBC), còn 2tr2
@ecompc Bạn cứ tích cực lưu phim HD đi (trung bình tầm 30GB/phim), sẽ thấy 5TB nó hết nhanh như nào [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhbong0510 Bên Huỳnh Viên thấy giá 2TB là 2350
Đẹp hơn WD. wd giờ site như nải chuối!
Cái 4TB fast với thường chênh nhau thế nào nhỉ
Ringendo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cosmos47 Tốc độ con fast gấp đôi bác. Em mua con 4TB bình thường từ amazon, cả ship về 3tr5 gì đó thôi
@Ringendo vậy chac con fast 7200rpm
mà 2.5" dung luong càng lớn tỉ lệ lỗi cao hơn 3.5" thì phải, cộng thêm high speed nữa.
nếu m mua ama thì ~3tr1, mua hàng nc ngoài bao giờ cũng đc lựa màu đầy đủ, ko bị dán tem bẩn.
ăn thua thằng nào bền hơn đấy chứ
linhduon55
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao nhìn như ổ 3.5 vậy nhỉ
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@linhduon55 Ổ cứng có dung lượng lớn dày là bình thường, mà tính ra chỉ hơn con WD 2TB của em chút xíu. con này lợi hại ở chỗ không cần nguồn phụ 😁
giá quá tốt rồi :rolleyes:
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
nhà có 2 ổ rồi, vẫn chưa đủ, có nên mua thêm để chứa video sản phẩm không ta. Đắn đo quá 😔
Ổ 4TB seagate giá 120$ của cậu đang quá bá đạo, không mua thêm 😆
VinaMeeting
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Mã hàng nào vậy, mua ở đâu bạn. tôi ở HN. Cảm ơn nhiều.
Ringendo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VinaMeeting - Thuế ở amazon là 8%
- Phí hải quan và vận chuyển từ Mỹ về SG là : 250k , ship ra HN thêm 50k
- 1.Total = 120 x 1.08 x 22.0 + 300 = 3.150 triệu

Email : tranly370@gmail.com

Liên lạc bạn có email trên mà order. Hồi trước mình nhờ bạn đó order hộ
Giá ở đâu 190$ vậy các bạn ! Đang full hết ổ rồi
Quá ổn cho bạn nào có nhu cầu lưu trữ nhiều, 5TB mà có 190$ thì còn lăn tăn gì nữa
Lapras
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon, nào giờ cứ 2TB phải phải xài cục điện 😔 nhìn vướng víu
Paw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác mua ở đâu vậy bác. phải cái nỳ không: https://tiki.vn/o-cung-di-dong-seagate-backup-plus-slim-... sao đắt thế bác ơi 😔( 3tr mấy luôn. Còn trên Lazada: http://www.lazada.vn/o-cung-di-dong-seagate-backup-pl... có phải dòng bác nói không. cũng 2tr9 đắt quá.
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Paw có thể là do mua trên app dùng mã khuyến mại + thanh toán bằng thẻ credit cũng được khuyến mại có khi đến 10-15% rồi lại mua trúng lúc nó đang khuyến mại giản giá nữa thì nhiêu đó sẽ giảm dc vài trăm là ít. hôm nọ tôi mới mua cho bà chị cùng cty cai lap giá rẻ bên lazada 4tr2 mà dùng app để mua rồi áp mã km rồi cộng vào hôm đó nó cũng km 1 tý thế là còn có 3tr7
@Paw đúng nó rồi pac. bác chờ đợt sale thôi. mình canh me, mua đc hơn 7 tháng này rồi. ngày 10-03-2016.
tới giờ hơn nữa năm mà vẫn chưa thấy lúc nào nó sale xuống giá đó.
@Paw Ở VN giá đắt l;ắm
@magicmousehd Lap nào đó bác ơi? Để em kiếm 1 cái với.
@Paw https://tiki.vn/o-cung-di-dong-seagate-backup-plus-slim-2tb-usb-3-0-p171209.html

đang có giá 2690k đó pac. nhap voucher dc giam 150k
tdcn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quan trọng là có bán ở VN không😕
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
Mình search không ra link hoặc chỗ bán, bạn nào có biết chỗ bán dòng này hoặc dòng tương tự (3-5TB) không?
@Đồng Red Có hàng xách tay Western 4T giá 4 triệu
http://linhkiencongnghe.net/o-cung-xach-tay-hang-mi_p533.html
heaven1987
TÍCH CỰC
7 năm
Giá HDD ở VN vẫn quá chát
fdtre
TÍCH CỰC
7 năm
nhiều bác nghĩ dung lương 5Tb để làm gì , mấy video quay full HD hay 4k ngón nhiều , ai làm mới thấy nó còn thấp .
fdtre
TÍCH CỰC
7 năm
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@fdtre 4 củ 6 cũng ngon, không biết thằng 5TB về giá nó nhiêu nữa, xài mấy ổ 1-2TB thiếu hoài.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fdtre Cái này có kết nối trực tiếp với điện thoại để truy cập nhạc, hình ,video từ ổ cứng được không bác
fdtre
TÍCH CỰC
7 năm
@tươi vui cái này e chưa thử , e nghĩ chắc được nó giống như dạng thẻ nhớ thôi
fdtre
TÍCH CỰC
7 năm
@Đồng Red đỡ rủi ro thì ko nên mua cao quá bác à ;(
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@fdtre Uhm, nhưng nhiều lúc render video toàn vài chục gb, gom 1 lần cũng hơn 2TB, chép lẻ thì mất mấy lần đi giao ổ cứng + công chép. Còn ổ an toàn thì chắc xài ổ có nguồn phụ, rẻ mà chắc cú ở nhà.
Quá ngon, chờ hàng về VN
Đáng cân nhắc khi mà ổ cứng hiện tại sắp đầy vì mấy bộ Games of Thrones, Arrow, Agent of Shield, The Walking Dead, Westworld ...😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019