Seagate sẽ bán chính hãng các dòng SSD tại Việt Nam vào cuối tháng 4

agp8x
7/4/2019 9:19Phản hồi: 98
Seagate sẽ bán chính hãng các dòng SSD tại Việt Nam vào cuối tháng 4
Đại diện của Viễn Sơn, nhà phân phối ổ cứng Seagate tại Việt Nam, vừa qua đã xác nhận rằng các dòng SSD Seagate sẽ chính thức thức được bán vào cuối tháng 4 với phiên bản Iron Wolf SSD dành cho NAS. Trong khi đó dòng Barracuda SSD dành cho người dùng phổ thông sẽ có mặt trên thị trường vào đầu tháng 5.

Seagate là một trong những thương hiệu về thiết bị lưu trữ lớn nhất hiện nay, với dải sản phẩm đa dạng từ ổ cứng gắn trong cho đến gắn ngoài. Tại Việt Nam, Seagate được cộng đồng biết đến nhiều nhờ các dòng ổ cứng gắn trong HDD với hiệu năng tốt, dung lượng cao và mức giá phải chăng. Năm ngoái Seagate cũng đã chính thức bước chân vào thị trường ổ SSD với 3 dòng là Barracuda (dành cho người dùng phổ thông), FireCuda (game thủ) và Iron Wolf (NAS). Tuy vậy phải đến cuối tháng 4 này thì hãng mới chính thức phân phối dải sản phẩm SSD tại Việt Nam. SSD của Seagate cũng sẽ có 2 dạng là 2.5 inch sử dụng giao tiếp SATA và M.2 sử dụng giao tiếp NVMe.

Hiện tại thì mình cũng chưa biết giá chính thức của các dòng SSD đến từ Seagate, tuy nhiên đại diện của hãng cho biết sẽ đưa ra mức giá cạnh tranh. Một trong những lợi thế của Seagate là chế độ bảo hành đến 5 năm cũng như cung cấp dịch vụ cứu dữ liệu riêng của hãng với tỉ lệ thành công rất cao.
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới nâng cấp ssd 3 máy xong. Mà ko biết ra mắt có khuyến mãi gì ko
Ssd sắp thành tiêu chuẩn rồi
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
SSD gắn dạng thanh nhanh hơn phải k?
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tucammoi Dạng thanh M2 phải chuẩn pcie mới nhanh, chứ M2 sata.3 cũng vậy ah
@synguyen7989 Cũng phải xem tốc độ của nhà SX. Chứ con intel 600p m2 chuẩn pcie mà chạy ngang sata3
luudinhtoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất thích seagate
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
5 năm
10 năm trước thương hiệu này nổi tiếng như cồn, nó với western độc tôn về mảng ổ cứng lưu trữ. Vậy mà ko hiểu tại sao Seagate lại ko theo đuổi loại ổ lưu trữ SSD ngay từ đầu, đảm bảo nó với western cùng làm từ thời điểm mới bắt đầu đảm bảo các đối thủ khác khó nhúng chân vào, vì bản thân Seagate có kênh phân phối toàn cầu, cũng như sức mạnh thương hiệu hồi đó. Vậy mà gần đây mới bắt đầu sản xuất. Ko hiểu do gắp vấn đề về kĩ thuật hay vốn, hay là ko thích làm. Đúng là quá muộn.
@Peaceofday Ko phải kỹ thuật hay vốn mà do chiến lược. Cả wd và sg đều ko ngờ ssd phát triển quá nhanh. Chỉ trong vài năm giá giảm chóng mặt. Nên wd vội vàng mua sandisk, sg thì tự làm. Nhưng rất tiếc vẫn phải mua nand của thằng khác thì cũng chỉ làm cho nó đủ thôi
Giờ 500k ssd rẻ vãi
ăn sao dc ssd của thằng samsung
Quen chú nầy hai mươi mấy năm trước
Đã thay SSD của kington cách đây 2 năm, dư cái Hdd của seagate làm ổ cứng gắn ngoài ngon choét
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
Thương hiệu duy nhất tại thị trường VN có sp HDD 2.5 2TB trở lên
@riruan 2.5 ít nhu cầu nên ít bán đó mà bác
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenlinh712 Mình xài laptop lưu trữ nhạc + phim nhiều nên cần ổ 2.5 😁
vodanhsuphu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenlinh712 sao lại ít nhu cầu hả bác? thấy 2.5 gắn laptop nhiều mà, cần thì mua box làm ổ ngoài, muốn gắn pc thì mua khung thêm.
@vodanhsuphu ít nhu cầu với dung lượng lớn trên 2TB chứ ko phải là ít nhu cầu 2.5
vodanhsuphu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenlinh712 à, tại bác ghi 2.5 ít nhu cầu..
Ngon
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
Ở Việt Nam thì samsung đang như anh cả ^^
Từ khi biết dùng PC đến giờ, Seagate luôn là lựa chọn về ổ cứng.
SSD hiện đang dùng 2 Plextor, 1 HP, 1 Kingston.
@LRA Cám ơn bạn tư vấn nhiệt. Mình cũng dự định mua con seagte này vào tháng 5 sau khi có đánh giá. Bạn viết vậy mình cũng có chút lòng tin. Thương hiệu này mới thương mại tại Việt Nam nên mức giá rất cạnh tranh. Có thể xem đây là món hời.

(cụ thể ai,cái gì mình có note lại hết). Có thể kể chi tiết ra không bạn ?
@Thái Tâm Nghiên Chỉ mới ở mảng SSD thôi, chứ nếu xét về thương hiệu thì Seagate thuộc dạng lão làng.

Vụ WD thì mình không kể chi tiết được. 1 là những thứ tiêu cực không nên nhắc lại. 2 là không có bằng chứng cụ thể (ghi âm, ghi hình) nên nói ra chưa chắc mọi người tin. Tóm lại, thái độ bên WD rất trịch thượng & không tôn trọng người khác (nếu vụ đấy bên mình đề xuất 1 hợp đồng thì mọi thứ sẽ khác, nhưng thôi, tìm đối tác khác cho nhanh).
tungas2208
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LRA SSD thì mình có thể chia tier như sau:
Tier 1: Samsung, Crucial, Intel, WD
Tier 2: Plexter, Transcend, Adata...
@LRA Mình hiểu rồi. WD quá đề cao mình. Cho rằng người khác cần mình. chứ nó không cần người ta
Server grade ssd giá ngon.
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Đang có dự định nâng cấp cái ổ cứng già cỗi đây.
Có thêm một lựa chọn tốt.
Del.Linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlau87 Hiện tại đã bán rồi đó bác. Bác lên website seagatevietnam.com xem nhé. https://seagatevietnam.com/?s=SSD&product_cat=0&post_type=product
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@Del.Linh Cảm ơn bác nhiều nhé.
cũng đang muốn quay lại với seagate
Ssd giờ rẻ như bèo. Có loại 500gb hơn 2tr xíu thì tội gì xài hdd.
Ai cho m hỏi tại sai cái ổ này nơi bán 4.5tr mà memozyzone nó bán chưa đến 3m vậy
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Memoryzone là hàng xách tay, còn chính hãng lúc nào cũng đắt hơn 1-2 củ
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thằng memoryzone bắn mắc hơn nhiều thằng khác rồi mà còn giá đó. Rảnh tìm sẽ thấy nhiều chỗ giá tốt hơn
Không liên quan lắm, nhưng hình như Seagate nó sợ người ta mua hàng của nó hay sao mà mấy ổ cứng mạng (Personal Cloud) cực kỳ ít thông tin (Raid, ...), đặc biệt là thông tin về phần cứng và mức tiêu hao năng lượng khi sử dụng và idle hầu như không có official. WD thì khá chi tiết nhưng WD có vẻ nhanh hư hơn Seagate.
@Hieu Tran DakLak Bác tìm sản phẩm rồi chọn cái data sheet này. Sẽ có full thông tin luôn, còn trên web chỉ có những thông số tiêu biểu thôi
@Yan20142297 Cám ơn bác đã quan tâm, nhưng cái mình cần là cái Seagate Personal Cloud 2-bay NAS, kiếm trên Amazon hay Lâzada thì thấy có bán nhưng trên web hãng thì chỉ có mỗi thông tin support chứ chả có gì nhiều, thông tin phần cứng thì giấu nhẹm, chắc consider con MY CLOUD EXPERT SERIES EX2 ULTRA, vì mình cần cái Raid 1 để nó sao lưu ở 2 ổ cứng khác nhau, phòng khi 1 ổ cứng hư thì dữ liệu vẫn còn ổ còn lại, sau đó thay ổ cứng mới thì nó sẽ restore lại trên ổ mới và chạy bình thường.
Đúng là vô trang web của Seagate ức chế kinh hồn, cái mình cần thông tin thì không có, toàn user guide để xài sản phẩm.
Đối với ổ cứng mạng, người ta quan tâm nhất là nó sử dụng Raid 0, 1, ..., phần mềm hỗ trợ trên hệ sinh thái đó, thông tin phần cứng, và đặc biệt là mức điện năng tiêu thụ, những thứ quan trọng đó họ giấu sạch, nhưng khi lên web của WD hoặc mấy thằng của tàu như Synology (Đài loan) thì thông tin cực kỳ chi tiết giúp người dùng dễ dàng lựa chọn.
@Hieu Tran DakLak Mình cũng không hiều thằng segate này kinh doanh kiểu gì? Đến giua tháng 7 nó mới bán. Đưa tin nhập nhèm. Hỏi nhân viên thì không biết. Dc cái giá khá tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019