Search của coc coc bị chuyển sang yahoo ??

Bejamin
24/10/2017 13:18Phản hồi: 14
Search của coc coc bị chuyển sang yahoo ??
Chào mọi người
Chả là em hay down linh tinh, tự nhiên một ngày khi search google thì nó thành ra thế này
  • Em đang thử xóa phần meta search của Yahoo và chỉ để lại cái của google trong phần cài đặt nhưng vẫn không khắc phục được
  • Em đã down Antimalware bản 2.x về để quét malware, kết quả thì nó dò được mấy trojan của yahoo và em đã xóa nó nhưng vẫn bị.
  • Mở task manager lên kiểm tra thì máy vẫn hoạt động bình thường.
  • Xoá hết phần của yahoo trong registry nhưng vẫn không ăn thua
  • Your uninstaller + reinstall nhưng vẫn không hết
Mọi người giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều
Update: Mình vào phần cài đặt của cốc cốc và reset lại thì máy đã trở lại bình thuờng. Không ngờ lại đơn giản tới thế 😁. Cảm ơn các bác nhiều
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Misha9x
TÍCH CỰC
6 năm
Kiểm tra addon xem sao
@Misha9x Kiểm tra rồi bác mà vẫn không đc 😔
Trigon
ĐẠI BÀNG
6 năm
99.99% là do malware cài cứng trong máy đó bác . vào control paner xem thử có cái ứng dụng nào lạ không? còn nếu mấy cái antimal đã quét rồi mà vẫn không hết thì cài lại win thôi 😔 chứ trình duyệt thì không liên quan đâu, dù có cài lại trình duyệt vẫn không hết được
@Trigon Vẫn không được bác ơi.
phinq1910
TÍCH CỰC
6 năm
theo cảm quan thì ko nên dùng 2Cốc. Và trình duyệt thời nay cần gì phải idm nhỉ?
@phinq1910 1. Cốc cốc tích hợp sẵn torrent nên khá tiện
2. IDM tốt hơn nhiều so với cái mặc định của trình duyệt
Tìm phần mềm remove yahoo toolbar xem sao bác.
À, bác xóa cái shortcut biểu tượng coccoc bác vẫn hay mở đi. Thay bằng cái mới từ trong start menu xem sao.
@thusinhngheo123123 Cảm ơn bác. Mình fix được rồi. Vào cốc cốc reset lại là xong 😁.
xuanbien91
ĐẠI BÀNG
6 năm
theo mình thì đừng sửa vô ích, vì mình đã từng dính vụ này cách đây một tháng. mất 2 ngày trời lần mò hết trang này đến đang khác và thử đủ mọi cách và vận dụng hết sự hiểu biết của mình. nhưng kết quả trả về là đâu cứ vào đó. cuối cùng là mình đã phải cài lại win và bỏ hẳn không dùng cốc cốc nữa. chuyển qua dùng hẳn chrome.
ps;// của mình là seach vẫn của google bình thường, không ra cửa sổ phụ. nhưng cứ để yên một lúc là trang đã tìm kiếm bằng trình của google bị chuyển qua yahoo. vô cùng ức chế!! thân ái ...
@xuanbien91 Cảm ơn bác. Mình fix được rồi. Vào cốc cốc reset lại settings là xong. 😁
https://www.thegioididong.com/game-app/cach-thay-doi-cong-cu-tim-kiem-tren-trinh-duyet-google-chrome-1293745 đã thử và đổi về GG đc. b thử xem nhé. n đang bị để yahoo là mặc định ấy. Mình nghĩ côccoc vs gg chrome phần cài đặt sêm sêm nhau thôi nên thử nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019